హైదరాబాద్ ప్రైవేట్ పాఠశాలలు: వేసవి సెలవుల్లోనూ వేధింపులు!

ప్రైవేట్ పాఠశాలలు కొత్తవి

లేకుంటే హాల్ టిక్కెట్లు ఇవ్వబోమని బెదిరించారు

హైదరాబాద్ సిటీ, మార్చి 26 (ఆంధ్రజ్యోతి): నగరంలోని (హైదరాబాద్) కొన్ని ప్రైవేట్ పాఠశాలలు కొత్త తరహా దోపిడీకి తెరతీశాయి. పుస్తకాల కొనుగోలు నుంచి ఫీజుల చెల్లింపు వరకు కొత్త నిబంధనలు అమలు చేస్తున్నారు. కొన్ని పాఠశాలల యాజమాన్యాలు వేసవి సెలవుల్లో కూడా ఫీజులు చెల్లించాలని ఒత్తిడి తెస్తున్నాయి. నగరంలో 1,886 ప్రైవేట్ పాఠశాలలు ఉన్నాయి. అందులో 860 కార్పొరేట్ పాఠశాలలు. మిగిలినవి బడ్జెట్ పాఠశాలలు. ఇందులో 6.70 లక్షల మంది విద్యార్థులు చదువుతున్నారు. పలు కార్పొరేట్, అంతర్జాతీయ విద్యాసంస్థలు నిబంధనలను ఉల్లంఘించి తల్లిదండ్రులను దోచుకుంటున్నాయి.

{.jpg

మరో రెండు నెలలు..

వార్షిక పరీక్షలు సమీపిస్తుండటంతో కొన్ని విద్యాసంస్థల యాజమాన్యాలు మరోసారి దోపిడీకి సిద్ధమయ్యాయి. గతంలో ఎన్నడూ లేని విధంగా ఏప్రిల్, మే నెలల ఫీజులు చెల్లించాలని ఆదేశాలు జారీ చేస్తున్నారు. వాస్తవానికి విద్యా సంవత్సరం ప్రతి సంవత్సరం జూన్ 12న ప్రారంభమై ఏప్రిల్ 23న ముగుస్తుంది. జూన్ నుంచి మార్చి (పది నెలలు) వరకు మాత్రమే విద్యార్థుల నుంచి ఫీజులు వసూలు చేయాలనే నిబంధన ఉంది. కొన్ని పాఠశాలలు ఏప్రిల్ నెలకు కూడా ఫీజులు వసూలు చేస్తున్నాయి. అయితే ఈ విద్యాసంవత్సరంలో మే నెల ఫీజు చెల్లించాలని, ఏప్రిల్ నెలతో పాటు వార్షిక పరీక్షల హాల్ టిక్కెట్లు కలిపి ఫీజు చెల్లించాలని విద్యార్థుల తల్లిదండ్రులకు వాట్సాప్ సందేశాలు పంపుతున్నారు. జారీ చేయబడుతుంది.

పర్యవేక్షణ కొరవడింది

జిల్లాలోని 16 మండలాలకు 24 మంది డిప్యూటీ ఇన్‌స్పెక్టర్‌ ఆఫ్‌ స్కూల్స్‌ (డీఐఓఎస్‌) ఉన్నారు. ప్రస్తుతం ఒకరు మాత్రమే రెగ్యులర్ కాగా, మిగతా 23 మంది పాఠశాలల్లో హెచ్ ఎంలుగా పనిచేస్తూ డీఐఓలుగా అదనపు విధులు నిర్వహిస్తున్నారు. పాఠశాలల పనితీరును ఎప్పటికప్పుడు పర్యవేక్షించాలన్నారు. అయితే పనిభారం కారణంగా ప్రయివేటు పాఠశాలలను తనిఖీ చేయకుండా నిర్వాహకులు ఇష్టారాజ్యంగా వ్యవహరిస్తున్నారనే విమర్శలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. వేసవి సెలవుల్లో సైతం ఫీజులు వసూలు చేస్తున్న విద్యాసంస్థలపై అధికారులు తక్షణమే చర్యలు తీసుకోవాలని డివైఎఫ్‌ఐ జిల్లా కార్యదర్శి జావిద్‌ డిమాండ్‌ చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-27T12:59:32+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *