TSPSC పేపర్ లీక్: పేపర్ లీక్ వెనుక రచ్చ ఏంటి? గిడ్డంగిలో సరుకులా…!

టీఎస్ పీఎస్సీ పేపర్ల విక్రయం.. మల్టీ లెవెల్ మార్కెటింగ్ లాగా!

ఒకరు కొంటారు, అమ్ముతారు..

భారీగా చేతులు మారిన పేపర్లు

అన్ని జిల్లాలకు ప్రశ్న పత్రాలు?

నేరేళ్లచెరువులో రాజేందర్ అరెస్ట్

తిరుపతికి అమ్మేశాడు

ప్రశాంత్ వద్ద తెచ్చి అమ్మాడు

సిట్ కస్టడీలో మరోసారి నిందితుడు

చేతులు మారిన కోట్ల రూపాయలు!

హైదరాబాద్ సిటీ/సైదాబాద్/షాద్ నగర్, మార్చి 26 (ఆంధ్రజ్యోతి): TSPSC పేపర్ లీక్ కేసులో షాకింగ్ నిజాలు వెలుగులోకి వస్తున్నాయి. పరీక్ష పేపర్లు కొందరికే లీక్ కాలేదని, దాదాపు రాష్ట్రంలోని అన్ని జిల్లాలకు చేరినట్లు తెలుస్తోంది. ప్రశ్నపత్రాన్ని కొనుగోలు చేసిన అభ్యర్థులు తాము ఖర్చు చేసిన మొత్తాన్ని తిరిగి పొందాలనే ఆలోచనతో ఆ పేపర్‌ను వేరొకరికి విక్రయించినట్లు సిట్ అధికారుల విచారణలో తేలింది. చైన్ విధానంలో ప్రశ్నపత్రం లీకేజీ కుంభకోణంలో కోట్లాది రూపాయలు చేతులు మారినట్లు అధికారులు అనుమానిస్తున్నారు. లీకేజీపై మరిన్ని వివరాలు రాబట్టేందుకు సిట్ అధికారులు ప్రధాన నిందితులు ప్రవీణ్, రాజశేఖర్, ధాక్యానాయక్, రాజేశ్వర్‌లను అదుపులోకి తీసుకుని విచారిస్తున్న సంగతి తెలిసిందే. ఈ క్రమంలో కొన్ని కొత్త పేర్లు వెలుగులోకి వస్తున్నాయి. శనివారం సాయంత్రం రంగారెడ్డి జిల్లా ఫరూఖ్‌నగర్‌ మండలం నేరేళ్లచెరువు గ్రామానికి చెందిన రాజేందర్‌కుమార్‌ అనే యువకుడిని సిట్‌ అధికారులు అదుపులోకి తీసుకున్నారు. ఆయన ద్వారా తిరుపతయ్య అనే మరో పేరు బయటకు వచ్చింది. రాజేందర్‌కుమార్ మహబూబ్‌నగర్ విశ్వేశ్వరయ్య ఇంజినీరింగ్ కళాశాలలో బీటెక్ పూర్తి చేసి ప్రభుత్వ శాఖలో కాంట్రాక్ట్ ప్రాతిపదికన సివిల్ ఇంజనీర్‌గా పనిచేస్తున్నారు. కొన్నాళ్లకు ఉపాధి హామీలో క్వాలిటీ కంట్రోల్ ఆఫీసర్‌గా చేరారు. ఈ సమయంలో మహబూబ్ నగర్ జిల్లా బాల్ నగర్ మండలం గండేడుకు చెందిన తిరుపతయ్యను కలిసినట్లు సమాచారం. అసిస్టెంట్ ఇంజనీర్ పోస్టుకు ప్రిపేర్ అయ్యేందుకు రాజేందర్ దిల్సుక్‌నగర్‌లోని ఓ కోచింగ్ ఇనిస్టిట్యూట్‌లో చేరినప్పుడు పరీక్ష ప్రశ్నపత్రాన్ని ముందుగానే ఇస్తానని, రూ.100 చెల్లిస్తానని తిరుపతయ్య చెప్పినట్లు తెలిసింది. ఇందుకోసం 10 లక్షలు. దీంతో ముందుగా రూ.5 లక్షలు, ఫలితాల అనంతరం మిగిలిన డబ్బు చెల్లించేందుకు రాజేందర్‌కుమార్‌ అంగీకరించినట్లు సమాచారం. నవాబుపేట మండలంలో ఉపాధి హామీ పథకంలో పనిచేస్తున్న ప్రశాంత్‌ నుంచి తిరుపతయ్య ఈ కాగితాన్ని తీసుకొచ్చినట్లు తెలుస్తోంది.

మీరు ఇంకా ఎంత మందికి అమ్మారు?

ప్రధాన నిందితుల ఫోన్ కాల్ డేటా ఆధారంగా విచారణ జరిపిన అధికారులు ప్రశ్నపత్రాలను వారి సొంత జిల్లాల్లోని పరిచయాలకు విక్రయించినట్లు గుర్తించారు. వారి వద్ద కాగితాలను కొనుగోలు చేసిన వ్యక్తులు, వాటిని ఎవరికి విక్రయించారనే కోణంలో దర్యాప్తు చేస్తున్నారు. మరోవైపు ఇప్పటికే అదుపులోకి తీసుకున్న ప్రశాంత్, రాజేందర్‌కుమార్‌లు అందించిన సమాచారంతో మరికొంత మందిని అరెస్టు చేసే అవకాశం ఉన్నట్లు తెలిసింది. మరోవైపు ప్రశ్నపత్రం లీకేజీ కేసులో చంచల్‌గూడ జైలులో రిమాండ్‌లో ఉన్న నలుగురు నిందితులు ప్రవీణ్‌, రాజశేఖర్‌, ఢాకాయ, రాజేశ్వర్‌లను సిట్‌ అధికారులు అదుపులోకి తీసుకున్నారు. తొలుత అరెస్ట్ చేసిన తొమ్మిది మంది నిందితులను ఆరు రోజుల పాటు సిట్ కస్టడీకి తీసుకుని విచారించిన సంగతి తెలిసిందే. తదుపరి విచారణ నిమిత్తం ఈ నలుగురిని మూడు రోజుల రిమాండ్‌కు కోర్టు అనుమతించింది. వారిని సిట్‌ కార్యాలయానికి తరలించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-27T12:18:34+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *