జీలకర్ర: రోగనిరోధక శక్తిని పెంచే జీలకర్ర

చివరిగా నవీకరించబడింది:

జీలకర్ర మానసిక ఒత్తిడిని దూరం చేస్తుంది. మంచి నిద్రకు జీలకర్ర నీరు తాగడం మంచిది. జీలకర్ర నీరు తాగే వారు తమ బీపీని అదుపులో ఉంచుకుంటారు.

జీలకర్ర: జీలకర్ర యొక్క అద్భుతమైన ప్రయోజనాలు..

జీలకర్ర: ప్రతి ఇంటి వంటగదిలో పాపులాస్ పెట్టెలో తగినంత పోషకాలు ఉన్నాయని నిపుణులు చెబుతున్నారు. పాపులా బాక్స్‌లోని పదార్థాలతో అనేక రకాల ఆరోగ్య సమస్యలను దూరం చేసుకోవచ్చునని సూచించారు. కరోనా కాలంలో అనేక రకాలు మరియు ఉత్పరివర్తనాల దాడికి ప్రధాన కారణం ‘రోగనిరోధక శక్తి’ స్థాయిలు తగ్గడం.

అయితే, వివిధ రకాల మందులు, ఇంజెక్షన్లు మరియు టీకాలతో రోగనిరోధక శక్తిని పెంచడం సాధ్యమవుతుంది. కానీ, కిచెన్‌లోని పాపులపెట్టె మందు ఎక్కువగా ఉపయోగపడింది. ఎన్నో మందులతో వ్యాధి నిరోధక శక్తి పెరుగుతుంది.. మంచి ఆహారంతో వచ్చే రోగ నిరోధక శక్తి అంతే కాదు.

జనావాసాల్లో తప్పకుండా ఉండే జీలకర్రలో ఎన్నో ఔషధ గుణాలున్నాయి. అందుకే మన పెద్దలకు గిన్నెలో జీలకర్ర వేసే అలవాటు ఉంది. అయితే, జీలకర్రను అంగిలికి పరిమితం చేయడం వల్ల కొన్ని ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి. జీలకర్రను సరైన పద్ధతిలో ఉపయోగిస్తే చాలా ప్రయోజనాలు ఉన్నాయని నిపుణులు చెబుతున్నారు.

జీలకర్ర వల్ల ఎన్నో ప్రయోజనాలు..

జీలకర్రలో యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు, ఐరన్ పుష్కలంగా ఉంటాయి. జీలకర్రను రోజూ తీసుకోవడం వల్ల కడుపులో మంట, కడుపులో మంట, మలబద్ధకం మరియు అజీర్ణం తగ్గుతాయి. తల్లిపాల ఉత్పత్తిని పెంచే ఔషధ గుణాలు జీలకర్రలో ఉన్నాయి.

జీలకర్ర వేసి కాచిన గోరువెచ్చని నీటిని ప్రతిరోజూ ఉదయం తాగడం వల్ల రోగనిరోధక శక్తి పెరుగుతుంది. ఇది అంటువ్యాధులు వ్యాప్తి చెందకుండా నిరోధిస్తుంది. జీలకర్రను క్రమం తప్పకుండా ఉపయోగించడం వల్ల రక్తహీనత కూడా నివారిస్తుంది. రక్తంలో హిమోగ్లోబిన్ ఉత్పత్తికి అవసరమైన ఐరన్ జీలకర్రలో పుష్కలంగా ఉంటుంది.

రక్తహీనత పిల్లలు, స్త్రీలు మరియు యువతలో ఎక్కువగా సంభవిస్తుంది. ఇది శరీరంలో ఐరన్ లోపం వల్ల వస్తుంది. అయితే జీలకర్రను ఆహారంలో చేర్చుకోవడం వల్ల ఐరన్ లభిస్తుంది.

జీలకర్ర నీటిని తాగడం వల్ల జీర్ణవ్యవస్థ శుభ్రపడుతుంది. కడుపులో పురుగుల వంటి సమస్య పరిష్కారమవుతుంది. కిడ్నీలో రాళ్లతో బాధపడేవారికి జీలకర్ర మంచి ఔషధం. కిడ్నీలో రాళ్లను కరిగించే శక్తి జీలకర్రకు ఉంది.

జీలకర్రలో విటమిన్ ‘ఇ’ ఎక్కువగా ఉంటుంది. ఇది చర్మాన్ని ఆరోగ్యంగా ఉంచుతుంది. మొటిమలు, గజ్జి, సోరియాసిస్ వంటి చర్మ వ్యాధులను తగ్గించడంలో జీలకర్ర రసం ఎంతగానో ఉపయోగపడుతుంది.

ఆలివ్ ఆయిల్, జీలకర్ర నూనె, ఆలివ్ ఆయిల్ బాగా మిక్స్ చేసి జుట్టుకు అప్లై చేస్తే జుట్టు పెరుగుతుంది. జట్టు నియంత్రణలో ఉంది. జీలకర్రలో ఉండే యాంటీ ఆక్సిడెంట్ల వల్ల బహిష్టు సమస్యలకు పరిష్కారం లభిస్తుంది. సాధారణ రుతుక్రమానికి జీలకర్ర ఉపయోగపడుతుంది.

జీలకర్ర మానసిక ఒత్తిడిని దూరం చేస్తుంది. మంచి నిద్రకు జీలకర్ర నీరు తాగడం మంచిది. జీలకర్ర నీరు తాగే వారు తమ బీపీని అదుపులో ఉంచుకుంటారు. బీపీని అదుపులో ఉంచుకోవడం వల్ల రక్త సరఫరా మెరుగుపడటమే కాకుండా రక్తనాళాల్లో అడ్డంకులు తొలగిపోతాయి. ఇది గుండె సమస్యలను నివారిస్తుంది.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *