TSPSC పేపర్ లీక్: తాజా పేపర్ కూడా లీక్! భార్య ఉద్యోగం కోసం ఖమ్మం వాసి ఏం చేసాడు..!

DAO పేపర్ లీక్

ధృవీకరించిన సిట్ అధికారులు..

ప్రవీణ్ పెన్ డ్రైవ్‌లో ఇప్పటికే గుర్తింపు పొందింది

TSPSC పరీక్షను రద్దు చేసింది.

ఖమ్మంలో భార్యాభర్తల అరెస్ట్‌..

ప్రవీణ్ నుంచి రూ.10 లక్షలకు భార్య ఉద్యోగం కొన్నాడు భర్త

TSPSCలో ప్రవేశపెట్టిన ప్రవీణ్ సాంకేతిక సమస్యను పరిష్కరించేందుకు వచ్చాడు

లీకేజీ కేసులో నిందితుల సంఖ్య 17కి చేరింది.

సిట్‌కి ఫోరెన్సిక్ నివేదిక అందింది

హైదరాబాద్ సిటీ, ఏప్రిల్ 7 (ఆంధ్రజ్యోతి): టీఎస్‌పీఎస్సీ ప్రశ్నపత్రాల (టీఎస్‌పీఎస్సీ పేపర్ లీక్) విషయంలో లీకేజీలు బయటకు వస్తున్నాయి. తాజాగా.. డీఏవో(డివిజనల్ అకౌంట్స్ ఆఫీసర్) ప్రశ్నపత్రం కూడా లీక్ కావడంతో.. అది ఇతరుల చేతుల్లో ఉన్నట్లు సిట్ అధికారుల విచారణలో తేలింది. ఇప్పటివరకు ప్రవీణ్, రాజశేఖర్ రెడ్డిల పెన్ డ్రైవ్, మొబైల్స్ లో ఏఈ, గ్రూప్-1, డీఏవో, టౌన్ ప్లానింగ్, వెటర్నరీ, ఎంవీఐ, గ్రౌండ్ వాటర్ తదితర 7 పబ్లిక్ పరీక్షలకు సంబంధించిన 15 ప్రశ్నపత్రాలను సిట్ అధికారులు గుర్తించిన విషయం తెలిసిందే. . దీంతో TSPSC ఆ పరీక్షలన్నింటినీ రద్దు చేసింది. అయితే గ్రూప్-1, ఏఈ పరీక్షల ప్రశ్నపత్రాలను ప్రవీణ్, రాజశేఖర్ తదితరులకు విక్రయించినట్లు గుర్తించారు. విచారణలో భాగంగా 15 మంది నిందితులను అదుపులోకి తీసుకుని లోతుగా విచారించారు. ఈ క్రమంలో డీఏవో ప్రశ్నపత్రాన్ని ఖమ్మంకు చెందిన ప్రవీణ్, లౌకిక్, సుస్మిత అనే దంపతులకు విక్రయించినట్లు గుర్తించారు. భార్య సుస్మిత కోసం భర్త లౌకిక్ ఈ ప్రశ్నపత్రాన్ని కొనుగోలు చేసినట్లు గుర్తించారు. ఇందుకోసం రూ.10 లక్షల ఒప్పందం చేసుకోగా.. ముందుగా ప్రవీణ్ కు రూ.6 లక్షలు చెల్లించినట్లు నిర్ధారించారు. ప్రవీణ్ బ్యాంకు ఖాతా లావాదేవీల ఆధారంగా సిట్ అధికారులకు ఈ విషయం తెలిసింది. సుస్మిత గతేడాది అక్టోబర్‌లో టీఎస్‌పీఎస్సీ నిర్వహించిన గ్రూప్-1 పరీక్ష రాసి మెయిన్స్‌కు అర్హత సాధించలేకపోయింది. ఆ తర్వాత DAO పరీక్షకు సిద్ధం. అయితే దరఖాస్తును సమర్పించే సమయంలో కొన్ని సాంకేతిక సమస్యలు తలెత్తాయి. వాటిని పరిష్కరించేందుకు సుస్మిత తన భర్తతో కలిసి TSPSC కార్యాలయానికి వచ్చింది. దీన్ని పరిష్కరించేందుకు కమిషన్‌లో సెక్షన్ అధికారిగా పనిచేస్తున్న ప్రవీణ్‌తో పరిచయం ఏర్పడింది.

sit.jpg

ప్రవీణ్ ముందస్తు ప్రణాళికలో భాగంగా..

ఇప్పటికే గ్రూప్-1 ప్రశ్నపత్రాన్ని లీక్ చేసిన ప్రవీణ్.. మిగతా పరీక్షలకు సంబంధించిన పేపర్లు లీక్ అయ్యే అవకాశం ఉండడంతో ముందస్తు ప్రణాళికలో భాగంగా కమీషన్ కు వచ్చే వారిని పరిచయం చేసిన సంగతి తెలిసిందే. ఫిబ్రవరిలో డీఏవో పరీక్ష జరగనున్నందున ప్రశ్నపత్రం తన వద్దే ఉంటుందని, పరీక్ష పూర్తయ్యాక సెట్ ఇస్తానని చెప్పినట్లు సమాచారం. లౌకిక్, సుస్మిత ప్రవీణ్‌ను సంప్రదించి డీఏవో పేపర్‌కు రూ.10 లక్షలకు బేరం కుదుర్చుకున్నారు. ముందుగా రూ. 6 లక్షలు చెల్లించి పేపర్ కొనుగోలు చేసిన లౌకిక్.. పరీక్ష రాగానే మిగిలిన డబ్బు చెల్లించేలా ఒప్పందం చేసుకున్నాడు. సుస్మిత ఫిబ్రవరిలో డీఏవో పరీక్ష రాసింది. తదుపరి క్రమంలో ప్రవీణ్ ఏఈ ప్రశ్నపత్రాన్ని రేణుక, దాక్యానాయక్‌లకు రూ.10 లక్షలకు విక్రయించాడు. ప్రవీణ్ బ్యాంకు ఖాతాలోని లావాదేవీలను విశ్లేషించిన పోలీసులు లౌకిక్‌ను అదుపులోకి తీసుకుని విచారించగా.. విషయం నిర్ధారణ అయింది. దీంతో సుస్మిత, లౌకిక్‌లను అరెస్టు చేశారు. ఇద్దరి అరెస్ట్‌తో టీఎస్‌పీఎస్సీ ప్రశ్నాపత్రం లీకేజీ కేసులో నిందితుల సంఖ్య 17కి చేరింది.ఇదిలా ఉండగా ప్రవీణ్, రాజశేఖర్ నుంచి పోలీసులు స్వాధీనం చేసుకున్న పెన్ డ్రైవ్‌లు, ల్యాప్‌టాప్‌లు, మొబైల్‌లలోని డేటాను ఫోరెన్సిక్ నిపుణులు విశ్లేషించినట్లు తెలిసింది. రెడ్డి సీల్డ్ కవర్‌లో సిట్‌కు నివేదిక సమర్పించారు. 11న సిట్ అధికారులు విచారణ నివేదికను హైకోర్టుకు సమర్పించాల్సి ఉన్నందున.. ఫోరెన్సిక్ నివేదికను కూడా కోర్టుకు సమర్పించే అవకాశం ఉంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-04-08T11:55:30+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *