ఐస్ యాపిల్: తాటి ఆకుల్లో ఎన్నో ఔషధ గుణాలున్నాయి.

చివరిగా నవీకరించబడింది:

ఎండాకాలం వస్తే తాటి ముంజల గురించి మాట్లాడుకోవాలి. నీటి ముంజలు, తాటి ముంజలు, పాల ముంజలు వంటి అనేక పేర్లతో వీటిని పిలుస్తారు.

ఐస్ యాపిల్: వేసవిలో నిర్జలీకరణాన్ని తాటిపండుతో చెక్ చేయండి

ఐస్ యాపిల్: ఎండాకాలం వస్తే తాటి ముంజల గురించి మాట్లాడుకోవాలి. నీటి ముంజలు, తాటి ముంజలు, పాల ముంజలు వంటి అనేక పేర్లతో వీటిని పిలుస్తారు. దీనిని ఐస్ యాపిల్ అని కూడా అంటారు. వేసవిలో సమృద్ధిగా. ఈ తాటి ముంజలలో పోషకాలు చాలా ఎక్కువగా ఉంటాయి. వీటిలో నీటి శాతం ఎక్కువగా ఉంటుంది.

ఇందులో కేలరీలు తక్కువగా ఉంటాయి మరియు కాల్షియం, ఫైటోన్యూట్రియెంట్లు మరియు విటమిన్లు పుష్కలంగా ఉంటాయి. తాటి ముంజలతో డీహైడ్రేషన్ సమస్యను దూరం చేసుకోవచ్చు. దానిలో బరువు ఉంచబడుతుంది. వాంతులు మరియు వికారం లక్షణాలు కనిపించినప్పుడు, తాటిపండు తినడం వల్ల ఉపశమనం లభిస్తుంది. తాటి గింజలు ఆరోగ్యానికి మరియు చర్మానికి అద్భుతాలు చేస్తాయి.

రోగనిరోధక శక్తిని బలపరిచేది (ఐస్ యాపిల్)

మధుమేహ వ్యాధిగ్రస్తులు ఎలాంటి భయం లేకుండా తాటి గింజలను తినవచ్చు. ఇందులోని పోషకాల కారణంగా ఇది ఆరోగ్యకరమైన మరియు బలమైన రోగనిరోధక శక్తిని అందిస్తుంది. వీటిలో విటమిన్ ఎ, సి మరియు బి7 పుష్కలంగా ఉన్నాయి. కేలరీలు పెరగకుండా రోగనిరోధక శక్తిని బలపరుస్తుంది. రక్తంలో చక్కెర పెరుగుదలను నివారిస్తుంది.

ఐస్ యాపిల్ లో నీరు ఎక్కువగా ఉంటుంది, ఇది కడుపు నిండుగా ఉంచుతుంది మరియు అతిగా తినకుండా చేస్తుంది. ఇందులో కేలరీలు తక్కువగా ఉంటాయి. డైటరీ ఫైబర్ బరువు తగ్గడంలో సహాయపడుతుంది. జీర్ణక్రియను మెరుగుపరుస్తుంది.

యాంటీఆక్సిడెంట్ మరియు యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ లక్షణాలతో పాటు, తాటి ఫ్రాండ్స్ ఫైటోన్యూట్రియెంట్స్‌తో ఫ్రీ రాడికల్స్‌తో పోరాడటానికి సహాయపడతాయి. యాంటీ ఏజింగ్‌ని తగ్గిస్తుంది. మొటిమలు, మచ్చలు, ముడతలు రాకుండా చేసి ముఖాన్ని మెరిసేలా చేస్తుంది. వేసవిలో దద్దుర్లు వంటి చర్మ సమస్యలకు తాటి గింజలు తినడం ద్వారా దూరంగా ఉండవచ్చు.

చెరకు రసం డ్రెస్సింగ్‌తో ఐస్ ఆపిల్ సలాడ్ - దాల్చినచెక్క కథలు

జట్టు ఆరలేదు

ఐస్ యాపిల్స్ దురద మరియు చికాకు నుండి ఉపశమనానికి ఉపయోగపడతాయి. తాజీ మాంజాను చర్మంపై దురద ఉన్న ప్రాంతంలో అప్లై చేయడం వల్ల దురద సమస్య తగ్గుతుంది. చర్మానికి తగిన తేమను అందించి వేసవిలో చెమట పట్టకుండా చేస్తుంది. ఇది ముఖంపై సూర్యరశ్మిని కూడా తగ్గిస్తుంది.

తాటి పండు జుట్టు పొడిబారకుండా చేస్తుంది. డల్ హెయిర్‌ని రిపేర్ చేస్తుంది. జుట్టును దృఢంగా మార్చడంతోపాటు సహజ కండీషనర్‌గా పనిచేస్తుంది. తాటి గింజలు జుట్టు రాలడం, బూడిద జుట్టు మరియు బట్టతలని నివారించడంలో గ్రేట్ గా పనిచేస్తాయి.

తాటి ఆకుల్లో ఔషధ గుణాలున్నాయి. కాలేయ సమస్యలు అదుపులో ఉంటాయని నిపుణులు చెబుతున్నారు. వీటిలో ఉండే పొటాషియం శరీరంలోని వ్యర్థాలను తొలగిస్తుంది. ముఖ్యంగా చిన్న పిల్లలకు మరియు వృద్ధులకు ఇవి అద్భుతమైన ఆహారం. తాటి ముంజలు తినడం వల్ల చెడు కొలెస్ట్రాల్ తగ్గి మంచి కొలెస్ట్రాల్ పెరుగుతుంది.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *