వివేకా మరణం తర్వాత వైఎస్ సునీత 100 కోట్ల ఆస్తి ఎక్కడ?వైఎస్ వివేకా హత్య కేసులో సంచలన నిజాలు వెలుగులోకి వస్తున్నాయి. వివేకా హత్య రాజకీయ కోణంలో జరగలేదని.. దీని వెనుక ఆర్థిక, కుటుంబ ఆస్తి తగాదాలు ఉన్నాయని తాజాగా వెలుగులోకి వచ్చింది. తాజాగా వైఎస్ వివేకానందరెడ్డికి చెందిన వందల కోట్ల విలువైన 90 ఎకరాల భూమిని ఆయన కుమార్తె వైఎస్ సునీత పేరిట బదలాయించడం ఈ వ్యవహారంలో పెద్ద దుమారం రేపుతుందన్న వాదనకు బలం చేకూరుస్తోంది. సీబీఐ ఒకే కోణంలో దర్యాప్తు చేస్తోందని ఇవి వెలుగులోకి రావడంతో అందరిలోనూ అనుమానాలు తలెత్తాయి.

తాజాగా వైఎస్ వివేకా రెండో భార్య షమీ కూడా సీబీఐ ముందుకు వచ్చి కీలక వాంగ్మూలం ఇచ్చింది. వివేకా చివరి రోజుల్లో ఆర్థిక ఇబ్బందులు ఎదుర్కొనేవారని అందుకే ల్యాండ్ సెటిల్మెంట్లు చేసేవారని సమాచారం. ఈ ఖాతాలో తన ఆస్తులపై కుటుంబ సభ్యులు ఆంక్షలు విధించారని.. పవర్ ఆఫ్ అటార్నీని నిలిపివేసి ఆర్థిక ఇబ్బందులు సృష్టించారని.. కేవలం తన ఆస్తులు రిజిస్టర్ కానందుకే ఇలా చేశారని షమీమ్ వాంగ్మూలంతో రుజువైంది. తాజాగా ఈ ఏడాది జనవరిలో వివేకానందరెడ్డి ఆస్తులను ప్రభుత్వ రిజిస్ట్రేషన్‌ పత్రాలతో సహా ఆయన కుమార్తె సునీతకు బదలాయించడంతో ఈ నిజం వెలుగులోకి వచ్చింది.

మొత్తం 89.83 ఎకరాలను రిజిస్ట్రేషన్‌ చేసిన వైఎస్‌ సునీత

పులివెందులతో పాటు పరిసర ప్రాంతాల్లోని భూములు బంగారంతో సమానం. వాటి విలువ కోట్లలో ఉంటుంది. వైఎస్ వివేకా పేరిట ఉన్న భూములను వైఎస్ వివేకా పేరుతో పాటు మరికొంత మంది ఆయన సతీమణి సౌభాగ్యమ్మ పేరిట బదలాయించారు. మెజారిటీ సునీతగా మారిపోయింది. ఈ ఏడాది జనవరిలో రిజిస్ట్రేషన్‌ జరిగింది. పులివెందుల మున్సిపాలిటీ రంగాపురంలో 48.24 ఎకరాలు… ఇక్కడ ఎకరం రూ.15 కోట్ల నుంచి రూ.20 కోట్లు. సింహాద్రిపురం మండలం రావులకొలనులో 21.49 ఎకరాలు. ఇక్కడ ఎకరం భూమి ధర రూ.15 లక్షలకు పైమాటే. అదే మండలంలో 10.63 ఎకరాలు. ఇక్కడ ధర రూ.20 లక్షలు. తెలికి గ్రామంలో 9.47 ఎకరాలు. ఇక్కడ ఎకరం భూమి రూ.15 లక్షలు. ఈ ఏడాది జనవరిలో మొత్తం 89.83 ఎకరాల భూమిని వివేకా భార్య, కుమార్తెల పేరిట బదలాయించినట్లు తెలుస్తోంది. ఇవి మార్కెట్ రేట్లు మాత్రమే. ఇక బహిరంగ మార్కెట్‌లో వీటి విలువ వందల కోట్ల రూపాయలు.

మరోవైపు వివేకా తన ఆస్తులను ఏనాడో కూతురు సునీతకు రాసిచ్చారని వైఎస్ షర్మిల సహా కుటుంబ సభ్యులు చెబుతున్నారు. తాజాగా మీడియా ముందుకు వచ్చిన షర్మిల ఇదే విషయాన్ని చెప్పింది. వివేకా ఆస్తి కోసం హత్య చేయలేదని షర్మిల స్పష్టం చేశారు. ఆస్తులన్నీ తన కూతురు సునీత పేరిట ఉన్నాయని తెలిపారు. కొన్ని మీడియా సంస్థలు తప్పుడు ప్రచారం చేస్తున్నాయని ఆరోపించారు. వైఎస్ వివేకా..వ్యక్తిగత జీవితంపై దుష్ప్రచారం చేస్తున్నారని షర్మిల మండిపడ్డారు.

ఆస్తుల కోసమే సునీత, ఆమె భర్త రాజశేఖర్ రెడ్డి వివేకాతో నిశ్చితార్థం చేసుకున్నారనే ప్రశ్నకు వివేకా ఆస్తుల బదలాయింపు బలం చేకూరుస్తోందని అంటున్నారు. ఈ రిజిస్ర్టేషన్‌ను బట్టి చూస్తే.. రాజకీయ కోణంలో హత్య చేయలేదని, కేవలం కుటుంబ ఆస్తుల కోసమే హత్య చేశారని పలువురు ఆరోపిస్తున్నారు. వివేకా తన ఆస్తులను బదలాయించకపోవడంతో.. ఆయన మరణానంతరం సునీత ఆస్తులను బదిలీ చేసిందనే ప్రచారం మొదలైంది. సునీతకు ఈ 100 కోట్ల ఆస్తులు ఎలా వచ్చాయని సిబిఐ విచారణ జరిపిస్తే వివేకా హత్యకు తెరపడుతుందని డిమాండ్ చేస్తున్నారు. ఈ ఆస్తుల బదలాయింపు వెనుక కథను సీబీఐ తవ్వి అసలు నిజాన్ని బయటపెట్టాలని.. వైఎస్ అవినాష్ రెడ్డి, భాస్కర్ రెడ్డి లాంటి అమాయకులను ఈ కేసులో ఇరికించవద్దని స్థానిక ప్రజలు కోరుతున్నారు.Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *