మూడు దశాబ్దాలలో ప్రతి సంవత్సరం ఎయిర్‌లైన్స్ అవుట్ అవుతాయి

న్యూఢిల్లీ/ముంబై: దేశంలో ప్రైవేట్ విమాన సర్వీసులు అందుబాటులోకి వచ్చి దాదాపు ముప్పై ఏళ్లు కావస్తోంది. ఈ 3 దశాబ్దాలలో, సగటున, ప్రతి సంవత్సరం ఒక విమానయాన సంస్థ అదృశ్యమవుతుంది. ఇటీవల గో ఫస్ట్ కూడా ఆర్థిక సంక్షోభంతో అంపశయ్యపైకి చేరింది. దేశంలో షట్ డౌన్ అయిన మొదటి ప్రైవేట్ ఎయిర్‌లైన్ పేరు ఈస్ట్ వెస్ట్ ట్రావెల్స్ అండ్ ట్రేడ్ లింక్ లిమిటెడ్. 1996 నవంబరులో దుకాణం నిర్మించబడింది, కార్యకలాపాలు ప్రారంభించిన రెండు సంవత్సరాల తర్వాత. మోడిలఫ్ట్ లిమిటెడ్ కూడా అదే సంవత్సరంలో కార్యకలాపాలను నిలిపివేసింది. 1994లో ప్రైవేట్ ఎయిర్‌లైన్స్ ఏర్పాటు చేయగా, ఇప్పటివరకు 27 కంపెనీలు మూతపడ్డాయి లేదా ఇతర కంపెనీల చేతుల్లోకి వెళ్లాయి లేదా మరో కంపెనీలో విలీనం అయ్యాయి. కరోనా సంక్షోభం తర్వాత దేశీయ విమానయాన రంగం వేగంగా కోలుకుంది. ప్రస్తుతం విమాన ప్రయాణికుల రద్దీ ప్రీ-కరోనా స్థాయికి చేరుకుంది. పరిశ్రమ బాగా పుంజుకుంటున్న తరుణంలో గో ఫస్ట్ దివాలా ప్రకటించాల్సి రావడం గమనార్హం. అయితే, ప్రాట్ మరియు విట్నీ (P&W) తమ ఆర్థిక సంక్షోభానికి కారణంగా వాగ్దానం చేసినట్లుగా ఇంజిన్‌లను సరఫరా చేయలేకపోయారని గో ఫస్ట్ చీఫ్ ఆపరేటింగ్ ఆఫీసర్ (CEO) కౌశిక్ కోనా తెలిపారు. మీరు గత కొన్ని సంవత్సరాలను పరిశీలిస్తే, 2019లో, జెట్ ఎయిర్‌వేస్ మరియు జెట్ లైట్ (గతంలో సహారా ఎయిర్‌లైన్స్) కార్యకలాపాలు నిలిపివేశాయి. 2020లో డెక్కన్ చార్టర్డ్ ప్రైవేట్ లిమిటెడ్ మరియు ఎయిర్ ఒడిషా ఏవియేషన్ ప్రైవేట్ లిమిటెడ్ మూతపడ్డాయి. హెరిటేజ్ ఏవియేషన్ గత సంవత్సరం నిలిపివేయబడింది. పరారీలో ఉన్న ఆర్థిక నేరగాడు విజయ్ మాల్యాకు చెందిన కింగ్‌ఫిషర్ ఎయిర్‌లైన్స్ 2012లో పతనమైంది. కెప్టెన్ గోపినాద్ స్థాపించిన ఎయిర్ డెక్కన్ 2008లో కింగ్‌ఫిషర్ ఎయిర్‌లైన్స్‌లో విలీనం చేయబడింది. కనీసం ఐదు కంపెనీలు (ఎయిర్ కార్నివాల్, ఎయిర్ పెగాసస్, రెలిగేర్ ఏవియేషన్, ఎయిర్ కోస్టా, క్విక్‌జెట్) కార్గో ఎయిర్‌లైన్‌లో మూతపడ్డాయి. 2017. 2010లో పారామౌంట్ ఎయిర్‌వేస్ మరియు 2007లో ఇండస్ ఎయిర్‌వేస్.

గో ఫస్ట్ దివాలా పిటిషన్‌పై నేడు విచారణ

దివాలా పరిష్కారాన్ని కోరుతూ గో ఫస్ట్ దాఖలు చేసిన స్వచ్ఛంద పిటిషన్‌పై నేషనల్ కంపెనీ లా ట్రిబ్యునల్ (ఎన్‌సిఎల్‌టి) ఢిల్లీ బెంచ్ ఈ నెల 4వ తేదీన (గురువారం) విచారణ చేపట్టనుంది. కంపెనీ పిటిషన్‌ను NCLT ఆమోదించినట్లయితే, GoFirst జెట్ ఎయిర్‌వేస్ తర్వాత దివాలా ప్రక్రియను ఎదుర్కొనే రెండవ విమానయాన సంస్థ అవుతుంది.

విజయం సాధించేందుకు అన్ని చర్యలు తీసుకుంటున్నారు

ప్రస్తుత క్లిష్ట పరిస్థితుల నుంచి కోలుకునేందుకు అన్ని విధాలుగా ప్రయత్నిస్తున్నామని గో ఫస్ట్ సీఈవో కౌశిక్ కోన ఉద్యోగులకు తెలిపారు. NCLT కంపెనీ దివాలా పిటిషన్‌ను స్వీకరించిన తర్వాత, తదుపరి కార్యాచరణ ప్రణాళిక ఏమిటో తెలియజేస్తుంది.

ఇంజిన్ల సరఫరా

ఇప్పటికీ పనిలో ఉన్నారు: ప్రాట్ మరియు విట్నీ

గో ఫస్ట్ విషయంలో సింగపూర్ ఇంటర్నేషనల్ ఆర్బిట్రేషన్ కమిషన్ (SIAC) జారీ చేసిన తీర్పుకు లోబడి ఎయిర్‌క్రాఫ్ట్ ఇంజిన్‌లను సరఫరా చేసే ప్రయత్నాల్లో ఉన్నట్లు అమెరికన్ ఏరోస్పేస్ కంపెనీ ప్రాట్ & విట్నీ తెలిపింది. గో ఫస్ట్‌తో సహా తన కస్టమర్లందరికీ షెడ్యూల్ ప్రకారం విమాన ఇంజిన్‌లను డెలివరీ చేయడమే తమ ప్రాధాన్యత అని కంపెనీ తెలిపింది.

విమాన ఛార్జీల కోసం రెక్కలు

వెళ్ళండి ట్రావెల్ ఏజెంట్స్ అసోసియేషన్ ఆఫ్ ఇండియా (TAAI) ప్రకారం, ఫస్ట్ యొక్క ప్రస్తుత సేవలను నిలిపివేయడంతో, పరిశ్రమ యొక్క మొత్తం సేవా సామర్థ్యం తగ్గవచ్చు మరియు విమాన ఛార్జీలు పెరగవచ్చు. ప్రధానంగా గో ఫస్ట్ సేవలందించే రూట్లలో ఛార్జీలు పెరగవచ్చని అసోసియేషన్ తెలిపింది. తీవ్ర నిధుల కొరతతో బుధవారం నుంచి మూడు రోజుల పాటు విమాన సర్వీసులను రద్దు చేస్తున్నట్లు దివాలా ప్రకటించిన గో ఫస్ట్ ప్రకటించింది. వేసవి షెడ్యూల్ ప్రకారం, గోఫస్ట్ మార్చి 26 నుండి అక్టోబర్ 28 వరకు వారానికి 1,538 విమానాలను నడుపుతుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-04T04:04:45+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *