GO మొదటి సేవలు: ఈ నెల 9 వరకు GO మొదటి సేవల రద్దు

15 వరకు టిక్కెట్ల విక్రయాన్ని నిలిపివేసిన విమానయాన సంస్థలు

న్యూఢిల్లీ: ఈ నెల 9వ తేదీ వరకు నిర్ణీత విమాన సర్వీసులను రద్దు చేస్తున్నట్లు గో ఫస్ట్ ఎయిర్‌లైన్స్ గురువారం ప్రకటించింది. “నిర్వహణ ఇబ్బందుల కారణంగా మేము ఈ నెల 9 వరకు షెడ్యూల్ చేసిన అన్ని విమానాలను రద్దు చేస్తున్నామని మీకు తెలియజేయడానికి మేము చింతిస్తున్నాము. ప్రయాణీకులకు టిక్కెట్ ఛార్జీలు పూర్తిగా వాపసు చేయబడతాయి” అని గో ఫస్ట్ తన వెబ్‌సైట్‌లో పేర్కొంది. ఈ నెల 4, 5 తేదీల్లో విమాన సర్వీసులను రద్దు చేస్తున్నట్టు విమానయాన సంస్థలు మంగళవారం ప్రకటించాయి. అదే రోజు సర్వీసుల రద్దును మూడు రోజులకు (6వ తేదీ వరకు) పొడిగించారు. 9వ తేదీ వరకు సర్వీసులు నడపబోమని స్పష్టం చేశారు. అంతేకాదు ఈ నెల 15వ తేదీ వరకు గో ఫస్ట్ టికెట్ల విక్రయాలను నిలిపివేస్తున్నట్లు తెలిపింది. ఇప్పటికే టిక్కెట్లు బుక్ చేసుకున్న ప్రయాణికుల రీఫండ్ లేదా రీషెడ్యూల్‌పై ఎయిర్‌లైన్స్ కసరత్తు చేస్తున్నాయని డీజీసీఏ తెలిపింది. నిబంధనల ప్రకారం నిర్ణీత గడువులోగా ప్రయాణికులకు డబ్బు వాపసు ఇవ్వాలని నియంత్రణ మండలి విమానయాన సంస్థలను ఆదేశించింది.

దివాలా పిటిషన్‌పై ఎన్‌సిఎల్‌టి తీర్పు రిజర్వ్ చేయబడింది: దివాలా పరిష్కారాన్ని కోరుతూ గో ఫస్ట్ స్వచ్ఛందంగా దాఖలు చేసిన పిటిషన్‌ను విచారించిన నేషనల్ కంపెనీ లా ట్రిబ్యునల్ (ఎన్‌సిఎల్‌టి) ఢిల్లీ బెంచ్ గురువారం తన తీర్పును రిజర్వ్ చేసింది. ఈ పిటిషన్‌ను జస్టిస్ రామలింగం సుధాకర్ నేతృత్వంలోని ద్విసభ్య ధర్మాసనం విచారించింది. వాడియా గ్రూప్‌కు చెందిన గోఫస్ట్ ఎయిర్‌లైన్స్ దివాలా పరిష్కారంతో పాటు రుణ చెల్లింపులపై మారటోరియం (తాత్కాలిక విరామం) కోరుతూ ఎన్‌సిఎల్‌టిలో పిటిషన్ దాఖలు చేసింది.

అయితే, విమానాలను లీజుకు తీసుకున్న లీజుదారులు కంపెనీ దివాలా పిటిషన్‌ను వ్యతిరేకించారు. తమ విజ్ఞప్తిని కూడా పరిగణనలోకి తీసుకోకుండా ఎయిర్‌లైన్స్‌పై దివాలా చర్యలను అనుమతించవద్దని వారు బెంచ్‌ను కోరారు. ఇదిలా ఉండగా, లీజర్లు తమ విమానాలను వెనక్కి తీసుకోకుండా, డీజీసీఏ ఎలాంటి కఠిన చర్యలు తీసుకోకుండా మధ్యంతర ఉత్తర్వులు జారీ చేయాలని గో ఫస్ట్ ట్రిబ్యునల్‌ను కోరింది.

గోఫస్ట్ సిబ్బంది ఎయిర్ ఇండియాకు పాయింట్!

దిచాలా మంది రిటైర్డ్ గో ఫస్ట్ పైలట్లు మరియు క్యాబిన్ సిబ్బంది ఎయిర్ ఇండియాలో ఉద్యోగం కోసం ప్రయత్నించే అవకాశం ఉంది. ఎందుకంటే భారీ విస్తరణ ప్రణాళికలో భాగంగా 500 కొత్త విమానాలను ఆర్డర్ చేసిన ఎయిర్ ఇండియా.. వాటి నిర్వహణ కోసం భారీగా నియామకాలు చేపడుతోంది. తాజాగా 1000 మందికి పైగా పైలట్లను నియమించుకోనున్నట్లు ప్రకటించింది.

లుఫ్తాన్సకు ప్రాట్ మరియు విట్నీ ఇంజిన్‌లతో కూడా సమస్య ఉంది

శ్రీగో ఫస్ట్ లాగానే అంతర్జాతీయ విమానయాన సంస్థ లుఫ్తాన్సా కూడా ప్రాట్ మరియు విట్నీ ఇంజిన్‌ల వైఫల్య సమస్యను ఎదుర్కొంటోంది. ప్రాట్ & విట్నీ ఇంజిన్‌లలో సమస్య కారణంగా 30 ఎయిర్‌క్రాఫ్ట్‌లతో కూడిన ఎయిర్‌బస్ SE220 ఫ్లీట్‌లో మూడవ వంతు నిలిచిపోయిందని లుఫ్తాన్స CEO కార్ట్‌సెన్ స్పోర్ తెలిపారు.

విమాన ఛార్జీల పెంపు తాత్కాలికమే.

వెళ్ళండి తొలి సర్వీసుల రద్దు కారణంగా విమాన చార్జీలు పెరగడం తాత్కాలిక ప్రభావమేనని స్పైస్ జెట్ సీఈవో అజయ్ సింగ్ తెలిపారు. గో ఫస్ట్ దివాలా ప్రకటించాల్సి రావడం దురదృష్టకరం.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-05T03:16:01+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *