ఫెడ్ నిర్ణయం పట్ల హర్షం వ్యక్తం చేశారు

ముడి చమురు @ 72.33 డాలర్లు

రిలయన్స్ విభజనకు అనుమతి

రిలయన్స్‌ స్ట్రాటజిక్‌ వెంచర్స్‌ లిమిటెడ్‌ (ఆర్‌ఎస్‌ఐఎల్‌)ను ఆర్థిక సేవల విభాగంగా నిలిపివేసేందుకు రిలయన్స్‌ ఇండస్ట్రీస్‌ తీసుకున్న నిర్ణయాన్ని షేర్‌హోల్డర్లు ఆమోదించారు. రిలయన్స్‌లో ఉన్న ఒక్కో షేరుకు రూ.10 విలువైన ఆర్‌ఎస్‌ఐఎల్ షేరును వాటాదారులకు కేటాయించబడుతుంది. విభజన తర్వాత, RSIL జియో ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్ లిమిటెడ్ (JFSL)గా విలీనం చేయబడుతుంది.

సెన్సెక్స్‌ 556 పాయింట్లు లాభపడింది

ముంబయి: భవిష్యత్తులో వడ్డీ రేట్ల పెంపుపై మెతక వైఖరిని అనుసరిస్తామని అమెరికా ఫెడరల్ రిజర్వ్ ఇచ్చిన సంకేతం మార్కెట్లకు జీవం పోసింది. ర్యాలీలో ఒక్కరోజు విరామం తర్వాత గురువారం ఈక్విటీ మార్కెట్లు పుంజుకున్నాయి. మార్కెట్ దిగ్గజాలు హెచ్‌డిఎఫ్‌సి ద్వయం, రిలయన్స్ కౌంటర్లలో భారీ కొనుగోళ్లతో ఊపందుకున్న సెన్సెక్స్ 555.95 పాయింట్ల లాభంతో 61,749.25 వద్ద ముగిసింది. నిఫ్టీ 165.95 పాయింట్లు లాభపడి 18,255.80 వద్ద ముగిసింది. భారత్ వృద్ధి అవకాశాలతో పాటు ముడిచమురు ధరలు తగ్గుముఖం పట్టడం కూడా మార్కెట్ ఊపందుకు కారణమని విశ్లేషకులు చెబుతున్నారు.

బంగారం రికార్డు గరిష్ట స్థాయికి చేరుకుంది

గురువారం బులియన్ మార్కెట్‌లో బంగారం ధరలు రికార్డు స్థాయికి చేరుకున్నాయి. ఢిల్లీ మార్కెట్‌లో 10 గ్రాముల మేలిమి బంగారం ధర రూ.62,020గా ఉంది. బుధవారం నాటి ముగింపు ధర రూ.61,080తో పోలిస్తే ఒక్కరోజులోనే రూ.940 పెరిగింది. వెండి ధర కూడా కిలో రూ.660 పెరిగి రూ.76,700కి చేరింది. అంతర్జాతీయ మార్కెట్‌లో ఔన్స్ బంగారం ధర 2,039.50 డాలర్లు, వెండి ధర 25.50 డాలర్లుగా ఉంది. వచ్చే సమావేశం నుంచి వడ్డీరేట్ల పెంపును నిలిపివేస్తూ అమెరికన్ ఫెడ్ నిర్ణయం తీసుకోవడంతో డాలర్, బాండ్ ఈల్డ్స్ పతనం కావడమే బులియన్ మార్కెట్ ర్యాలీకి కారణమని విశ్లేషకులు తెలిపారు.

శ్రీఅంతర్జాతీయ మార్కెట్‌లో ముడి చమురు ధరలు తగ్గుముఖం పట్టాయి. బ్రెంట్ క్రూడ్ ఆయిల్ ఫ్యూచర్స్ బుధవారం బ్యారెల్‌కు 4 శాతం తగ్గి 72.33 డాలర్లకు చేరుకుంది. డిసెంబర్ 2021 తర్వాత ఇది కనిష్ట స్థాయి. ఇంట్రాడేలో ధర కూడా $71.70కి పడిపోయింది. మార్చి 20 తర్వాత నమోదైన కనిష్ట స్థాయి ఇదే.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *