క్యాప్‌జెమినీ ఇన్నోవేషన్ సెంటర్‌గా హైదరాబాద్ | క్యాప్‌జెమినీకి హైదరాబాద్ కేంద్రంగా ఉంది

AIEలో మెటావర్స్ మరియు అనలిటిక్స్ టెక్నాలజీలపై దృష్టి పెట్టండి

ఆర్థిక మరియు లైఫ్ సైన్సెస్ రంగాలకు సేవలు

సీనియర్ దర్శకుడు రంజన్ ప్రధాన్

హైదరాబాద్ (ఆంధ్రజ్యోతి బిజినెస్): వివిధ రంగాలలో క్లయింట్ల (కంపెనీల) వ్యాపార అవసరాల కోసం వినూత్న ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు మరియు పరిష్కారాలను అభివృద్ధి చేయడంలో క్యాప్‌జెమినీకి హైదరాబాద్ ఇన్నోవేషన్ హబ్. హైదరాబాద్‌లోని అప్లైడ్ ఇన్నోవేషన్ ఎక్స్ఛేంజ్ (ఏఐఈ) కేంద్రం ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్, లైఫ్ సైన్సెస్, పబ్లిక్ ట్రాన్స్‌పోర్ట్, కన్స్యూమర్ గూడ్స్ రంగాల్లోని కంపెనీల కోసం వినూత్న ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు, సొల్యూషన్‌లను అభివృద్ధి చేస్తోందని క్యాప్‌జెమినీ హైదరాబాద్ అప్లైడ్ ఇన్నోవేషన్ ఎక్స్ఛేంజ్ సీనియర్ డైరెక్టర్ రంజన్ ప్రధాన్ తెలిపారు.

క్యాప్‌జెమినీకి ప్రపంచవ్యాప్తంగా 22 ఇన్నోవేషన్ సెంటర్‌లు ఉన్నాయి. ఈ కేంద్రాలు భారతదేశంలోని హైదరాబాద్ మరియు ముంబైలో ఉన్నాయి. హైదరాబాద్ AIEలో వివిధ రంగాల్లోని నిపుణులు మరియు వివిధ కేంద్రాలకు చెందిన క్లయింట్లు వారి అవసరాలకు అనుగుణంగా కొత్త పరిష్కారాలు మరియు ప్లాట్‌ఫారమ్‌లను అభివృద్ధి చేస్తున్నారు. హైదరాబాద్ ఏఐఈలో మెటావర్స్, అనలిటిక్స్, టెక్నోవిజన్, ఆగ్మెంటెడ్ రియాలిటీ (ఏఆర్) మరియు రోబోటిక్స్ వంటి అభివృద్ధి చెందుతున్న టెక్నాలజీల కోసం ప్రత్యేక జోన్‌లు ఉన్నాయని రంజన్ చెప్పారు.

డేటాను విశ్లేషించడానికి టెలిమాటిక్స్

ఆటో, ప్రాపర్టీ, లైఫ్ అండ్ హెల్త్ రంగాలు, టెలిమాటిక్స్‌లోని కంపెనీల కోసం అభివృద్ధి చేయబడింది. అలాగే, ఆరోగ్య సంరక్షణ రంగంలో, డేటా విశ్లేషణ ఆరోగ్య బీమా ప్రీమియంలు, ఫిట్‌నెస్ మొదలైనవాటిని నిర్ణయించడానికి వీలు కల్పిస్తుంది. అలాగే, హైదరాబాద్‌లోని ఇన్నోవేషన్ సెంటర్‌లో క్యాప్‌జెమినీ ఆర్థిక సేవలు మరియు రిటైల్ రంగంలోని కంపెనీల కోసం వివిధ సొల్యూషన్స్ మరియు యాప్‌లను అభివృద్ధి చేస్తోంది. హైదరాబాద్ ఇన్నోవేషన్ సెంటర్ కూడా స్టార్టప్‌లతో కలిసి పనిచేస్తోంది. వినూత్న ఉత్పత్తులను అభివృద్ధి చేయడంలో స్టార్టప్‌లకు మార్గదర్శకత్వం.

హైదరాబాద్‌లో 29,500 మంది నిపుణులు

క్యాప్‌జెమినీకి హైదరాబాద్‌లో రెండు ప్రాంగణాలు ఉన్నాయి. వీటితో పాటు ఇన్నోవేషన్ సెంటర్ పనిచేస్తోంది. దేశవ్యాప్తంగా క్యాప్‌జెమినీకి 1,85,000 మంది నిపుణులు ఉండగా, హైదరాబాద్‌లో 29,500 మంది పనిచేస్తున్నారు. ప్రపంచంలోని నిపుణుల్లో సగం మంది భారత్‌లోనే ఉన్నారని రంజన్ అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-05T03:35:02+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *