సమ్మర్ హెయిర్ కేర్: వేసవిలో మీ జుట్టు పాడైపోతుందా.. అయితే హెయిర్ ప్యాక్స్ ట్రై చేయండి

వేసవి జుట్టు సంరక్షణ

వేసవి జుట్టు సంరక్షణ: వేసవిలో చర్మాన్ని కాపాడుకోవడానికి చాలా మంది జాగ్రత్తలు తీసుకోరు. కానీ వేసవిలో వేడి వేడి జుట్టు ఆరోగ్యాన్ని దెబ్బతీస్తుంది మరియు చెమట జుట్టు సమస్యలను కలిగిస్తుంది. అంతే కాకుండా మనం వాడే ఎయిర్ కండీషనర్లు, కూలర్ల వల్ల ఈ వేడి నుంచి ఉపశమనం లభించి జుట్టు నిర్జీవంగా మారుతుంది. ఈ కాలంలో కురుల సంరక్షణ ఎంతో అవసరమని నిపుణులు చెబుతున్నారు. మరి, వేసవిలో జుట్టు ఆరోగ్యానికి ఎలాంటి జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలో చూద్దాం.

 

జుట్టు రాలడం అదుపులో ఉండాలంటే.. (సమ్మర్ హెయిర్ కేర్)

పావు కప్పు తేనెను తక్కువ మంట మీద వేడి చేయండి. దానికి పావు కప్పు ఆలివ్ ఆయిల్ కలపండి. ఈ మిశ్రమాన్ని జుట్టుకు పట్టించి వేడి నీటిలో ముంచిన టవల్‌తో చుట్టండి. అరగంట తర్వాత షాంపూతో తలస్నానం చేయాలి. ఈ పేస్ట్‌లో మీరు ఆలివ్ నూనెకు బదులుగా కొబ్బరి నూనెను కూడా ఉపయోగించవచ్చు. ఈ హెయిర్ ప్యాక్ పొడి జుట్టును మళ్లీ మెరిసేలా చేస్తుంది.

బయట ఎండలు మండిపోతున్నాయి. ఇది జుట్టు పొడిబారడం, చివర్లు చిట్లడం, జుట్టు రాలడం వంటి సమస్యలకు దారితీస్తుంది. ఉసిరితో ఈ సమస్యకు చెక్ పెట్టవచ్చు. కొన్ని ఉసిరి గింజలు తీసుకుని మెత్తని పేస్ట్‌లా చేసుకోవాలి. ఈ పేస్ట్‌ని తలకు పట్టించి కాసేపు మృదువుగా రుద్దండి. తర్వాత తేలికపాటి షాంపూతో కడగాలి. అయితే ప్రతిసారి తలస్నానం చేసే ముందు ఈ మాస్క్‌ను అప్లై చేయడం వల్ల జుట్టు రాలడం సమస్య అదుపులో ఉంటుంది.

 

ఆలివ్ ఆయిల్ హెయిర్ మాస్క్ ట్రై చేయాలనుకుంటున్నారా?  ఇంట్లో తయారు చేసుకునే 7 ఇక్కడ ఉన్నాయి

 

జుట్టు పోషణకు

ఒక చెంచా నిమ్మరసం, ఒక గుడ్డులోని రెండు సొనలు, 1 గుడ్డులోని తెల్లసొన మరియు ఒక చెంచా తేనెను ఒక గిన్నెలో తీసుకోవాలి. వీటన్నింటినీ బాగా కలిపి తలకు పట్టించాలి. పదిహేను నిమిషాల తర్వాత షాంపూతో తలను కడగాలి. గుడ్డు జుట్టుకు పోషణను అందిస్తుంది. తేనె జుట్టుకు పోగొట్టుకున్న తేమను అందిస్తుంది.

అరకప్పు పుదీనాలో ఒక చెంచా మెంతికూర వేసి మెత్తగా పొడి చేసుకోవాలి. ఈ పొడిలో అరకప్పు పెరుగు కలపండి. ఈ పేస్ట్‌ను తలకు పట్టించి అరగంట తర్వాత తలస్నానం చేయాలి. మెంతులు చీలికలను తగ్గిస్తుంది. మినప్పప్పు జుట్టు కుదుళ్లను దృఢంగా, పొడవుగా పెంచేలా చేస్తుంది.

కొబ్బరి నూనెలో నిమ్మరసం మిక్స్ చేసి ప్రతిరోజూ ఉదయం మరియు సాయంత్రం చర్మానికి అప్లై చేయాలి. ఇలా చేయడం వల్ల జుట్టు చివర్లు చీలిపోకుండా, పొడిబారడం అనే సమస్య తలెత్తదు.

 

ఈ 3 హోం రెమెడీస్‌తో స్ప్లిట్ ఎండ్‌లను వదిలించుకోవడానికి సహజ మార్గాలు : Healthshots

పోస్ట్ సమ్మర్ హెయిర్ కేర్: వేసవిలో మీ జుట్టు పాడైపోతుందా.. అయితే హెయిర్ ప్యాక్స్ ట్రై చేయండి మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *