కొత్త ట్విట్టర్ సీఈఓ: ట్విట్టర్‌కు త్వరలో కొత్త బాస్ రానున్నారు

కొత్త Twitter CEO

కొత్త Twitter CEO: ప్రముఖ సోషల్ మీడియా ప్లాట్ ఫామ్ ట్విట్టర్ సీఈవో ఎలాన్ మస్క్ మరో కీలక నిర్ణయం తీసుకున్నారు. మరికొద్ది రోజుల్లో ట్విట్టర్ సీఈవోగా కొత్త వ్యక్తి బాధ్యతలు చేపట్టనున్నట్లు ప్రకటించారు. మరో 6 వారాల్లో ఓ మహిళ కొత్త సీఈవో కాబోతున్నారని ట్వీట్ చేశారు. అయితే కొత్త సీఈవో మహిళే అనే విషయం తప్ప మస్క్ ఏమీ చెప్పలేదు. ట్విట్టర్ సీఈవో బాధ్యతల నుంచి తప్పుకున్న తర్వాత ఉత్పత్తి, సాఫ్ట్‌వేర్ విభాగం చీఫ్ టెక్నికల్ ఆఫీసర్‌గా బాధ్యతలు స్వీకరిస్తానని మస్క్ ట్వీట్‌లో పేర్కొన్నారు.

 

(కొత్త ట్విట్టర్ CEO)

అయితే ప్రస్తుతం ట్విటర్ సీఈవో ఎవరనే చర్చ సాగుతోంది. అమెరికా కార్పొరేట్ వర్గాలకు సుపరిచితుడైన లిండా యాకారినో కొత్త సీఈవోగా భారీగా ప్రచారం జరుగుతోంది. లిండా యాకారినో ప్రస్తుతం NBC యూనివర్సల్‌లో అడ్వర్టైజింగ్ మరియు పార్ట్‌నర్‌షిప్‌ల చైర్‌పర్సన్‌గా ఉన్నారు. ఆమె ట్విట్టర్ బాధ్యతలు చేపట్టనున్నట్లు తెలుస్తోంది. మస్క్ గత కొన్ని వారాలుగా లిండాతో చర్చలు జరుపుతున్నట్లు సన్నిహితులు తెలిపారు. లిండా సీఈవోగా కన్ఫర్మ్ చేస్తారని ట్విట్టర్ వర్గాల్లో చర్చ నడుస్తోంది.

గత నెలలో జరిగిన ఒక ఈవెంట్‌లో యాకారినో మస్క్‌ని ఇంటర్వ్యూ చేశారు. వీరి మధ్య ఎప్పటి నుంచో మంచి స్నేహం ఉందని సన్నిహితులు చెబుతున్నారు. లిండా దాదాపు దశాబ్ద కాలంగా NBC యూనివర్సల్‌లో పని చేస్తున్నారు. లిండా వాణిజ్య ప్రకటనల ప్రభావాన్ని మెరుగుపరిచే అంశాలపై పనిచేస్తుంది. కంపెనీ ప్రారంభించిన యాడ్-సపోర్టెడ్ పీకాక్ స్ట్రీమింగ్ సర్వీస్‌లలో ఆమె కీలక పాత్ర పోషిస్తోంది.

దీనికి ముందు, యాకారినో టర్నర్ ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్‌లో 19 సంవత్సరాలు పనిచేశాడు. యాడ్ విక్రయాల డిజిటలైజేషన్‌లో లిండా కీలకపాత్ర పోషించారు.
లిండా పెన్ స్టేట్ యూనివర్శిటీ నుండి లిబరల్ ఆర్ట్స్ మరియు టెలికమ్యూనికేషన్స్‌లో పట్టభద్రురాలైంది.

 

సీఈవో రేసులో మరో మహిళ

మరోవైపు, ప్రస్తుతం ట్విట్టర్ ట్రస్ట్ అండ్ సేఫ్టీ విభాగానికి ఇన్‌ఛార్జ్‌గా ఉన్న ఎల్లా ఇర్విన్ కూడా CEO రేసులో ఉన్నట్లు బిజినెస్ ఇన్‌సైడర్ తెలిపింది. రీసెంట్ గా పదోన్నతి పొందిన ఎలోన్ మస్క్ తో ఆమె చాలా యాక్టివ్ గా పనిచేస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది.

కాగా, ట్విట్టర్ కొత్త సీఈవోని నియమిస్తానని ఎలోన్ మస్క్ ఇప్పటికే సంకేతాలిచ్చారు. అతను ఇప్పటికే స్పేస్‌ఎక్స్ మరియు టెస్లాతో సహా ఇతర కంపెనీలకు నాయకత్వం వహిస్తున్నాడు. విశ్రాంతి లేకుండా పనిచేస్తున్నానని గతంలో మస్క్ స్వయంగా చెప్పారు. మరోవైపు ట్విటర్ సీఈవో పదవి నుంచి తప్పుకోవాలా వద్దా అంటూ గత డిసెంబర్ లో పోల్ నిర్వహించారు. అందులో 57.5 శాతం మంది అవునని సమాధానమిచ్చారు.

 

పోస్ట్ కొత్త ట్విట్టర్ సీఈఓ: ట్విట్టర్‌కు త్వరలో కొత్త బాస్ రానున్నారు మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *