హైదరాబాద్ జేఎన్ఏఎఫ్ఏయూ నోటిఫికేషన్.. అర్హులు మాత్రమే!

హైదరాబాద్‌లోని జవహర్‌లాల్ నెహ్రూ ఆర్కిటెక్చర్ అండ్ ఫైన్ ఆర్ట్స్ యూనివర్సిటీ (JNAFAU) ‘ఫైన్ ఆర్ట్స్ అండ్ డిజైన్ ఎంట్రన్స్ ఎగ్జామినేషన్ (FADEE) 2023’ నోటిఫికేషన్‌ను విడుదల చేసింది. దీని ద్వారా బ్యాచిలర్ ఆఫ్ ఫైన్ ఆర్ట్స్ (BFA), బ్యాచిలర్ ఆఫ్ డిజైన్ (B డిజైన్) ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశాలు కల్పిస్తారు. ఒక్కో ప్రోగ్రామ్ కాలవ్యవధి నాలుగు సంవత్సరాలు. గుర్తింపు పొందిన బోర్డు నుండి ఇంటర్ / క్లాస్ XII / తత్సమాన కోర్సు పాస్ దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

కోర్సులు-సీట్లు: బీఎఫ్‌ఏ కోర్సులో ఐదు స్పెషలైజేషన్లు ఉన్నాయి. రెగ్యులర్ కేటగిరీలో అప్లైడ్ ఆర్ట్‌లో 35, పెయింటింగ్‌లో 20, స్కల్ప్చర్‌లో 10, ఫోటోగ్రఫీలో 30 సీట్లు ఉన్నాయి. SSSS విభాగంలో అప్లైడ్ ఆర్ట్‌లో 15, పెయింటింగ్‌లో 15, స్కల్ప్చర్‌లో 10, యానిమేషన్‌లో 60, ఫోటోగ్రఫీలో 20 సీట్లు ఉన్నాయి. బి.డిజైన్ కోర్సులో ఇంటీరియర్ డిజైన్‌లో స్పెషలైజేషన్ ఉంది. SSS కేటగిరీ కింద 60 సీట్లు ఉన్నాయి.

FADEE 2023 వివరాలు

  • పరీక్షలో భాగంగా A, B, C, D, E మరియు F పేపర్లు ఉంటాయి. BFA (అప్లైడ్ ఆర్ట్, పెయింటింగ్, స్కల్ప్చర్, యానిమేషన్) ప్రోగ్రామ్‌ల కోసం పేపర్లు A, B, C; BFA(ఫోటోగ్రఫీ) ప్రోగ్రామ్ కోసం D మరియు E పేపర్లు; బి డిజైన్ (ఇంటీరియర్ డిజైన్) ప్రోగ్రామ్ కోసం ఎఫ్ పేపర్ రాయాలి.

  • A-పేపర్‌లో మెమరీ డ్రాయింగ్ మరియు కలరింగ్ పరీక్ష ఉంటుంది. దీనికి 100 మార్కులు కేటాయించారు. పరీక్ష సమయం గంటన్నర

  • బి-పేపర్‌లో ఆబ్జెక్టివ్ ప్రశ్నలు అడుగుతారు. దీనికి 50 మార్కులు ఉంటాయి. పరీక్ష సమయం 50 నిమిషాలు

  • సి-పేపర్‌లో ఆబ్జెక్ట్ డ్రాయింగ్ పరీక్ష ఉంటుంది. దీనికి 100 మార్కులు కేటాయించారు. పరీక్ష సమయం గంటన్నర

  • డి-పేపర్‌లో 100 మార్కులకు కంపోజిషన్ మరియు విజువల్ కమ్యూనికేషన్ పరీక్ష ఉంటుంది. పరీక్ష సమయం గంటన్నర

  • ఈ-పేపర్‌లో 50 మార్కులకు ఆబ్జెక్టివ్ ప్రశ్నలు ఇస్తారు. పరీక్ష సమయం 50 నిమిషాలు

  • ఎఫ్-పేపర్‌లో 200 మార్కులకు డిజైన్ సంబంధిత ప్రశ్నలు అడుగుతారు. పరీక్ష వ్యవధి మూడు గంటలు.

  • పరీక్ష ఆఫ్‌లైన్ మోడ్‌లో నిర్వహించబడుతుంది. ఇందులో అర్హత సాధించాలంటే కనీసం 35 శాతం మార్కులు సాధించాలి.

ముఖ్యమైన సమాచారం

ప్రోగ్రామ్ ఫీజు: రెగ్యులర్ అభ్యర్థులు సంవత్సరానికి రూ.35,000 చెల్లించాలి. SSS కేటగిరీ అభ్యర్థులు B డిజైన్ (ఇంటీరియర్ డిజైన్) ప్రోగ్రామ్ కోసం రూ.75,000; BFA (యానిమేషన్) ప్రోగ్రామ్ కోసం రూ.70,000; BFA (అప్లైడ్ ఆర్ట్, పెయింటింగ్, స్కల్ప్చర్, ఫోటోగ్రఫీ) ప్రోగ్రామ్‌లకు రూ.65,000 చెల్లించాలి.

ఫీజు: జనరల్ అభ్యర్థులకు రూ.1800; ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు 900

దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: జూన్ 5

FADEE 2023 తేదీలు: BFA (ఫోటోగ్రఫీ), B డిజైన్ (ఇంటీరియర్ డిజైన్) ప్రోగ్రామ్‌ల కోసం జూన్ 17; BFA (అప్లైడ్ ఆర్ట్, పెయింటింగ్, స్కల్ప్చర్, యానిమేషన్) ప్రోగ్రామ్‌ల కోసం జూన్ 18

వెబ్‌సైట్: www.jnafauadmissions.com

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-13T14:20:38+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *