ఇంటర్ ఉత్తీర్ణతతో పోస్టులు.. జీతం ఎంత..! | కంబైన్డ్ హయ్యర్ సెకండరీ లెవెల్ ఎగ్జామినేషన్ నోటిఫికేషన్

ఖాళీలు 1600

కంబైన్డ్ హయ్యర్ సెకండరీ లెవెల్ ఎగ్జామినేషన్-2023 (CHSL) నోటిఫికేషన్‌ను స్టాఫ్ సెలక్షన్ కమిషన్ (SSC) విడుదల చేసింది. వివిధ కేంద్ర ప్రభుత్వ సంస్థలు, కార్యాలయాలు, మంత్రిత్వ శాఖలు, రాజ్యాంగ సంస్థలు, ట్రిబ్యునల్స్ మొదలైన వాటిలో దిగువ డివిజనల్ క్లర్క్, జూనియర్ సెక్రటేరియట్ అసిస్టెంట్, డేటా ఎంట్రీ ఆపరేటర్ల పోస్టులను ఈ నోటిఫికేషన్ భర్తీ చేస్తుంది.

పరీక్ష: SSC- కంబైన్డ్ హయ్యర్ సెకండరీ లెవెల్ ఎగ్జామినేషన్-2023

భర్తీ చేయాల్సిన పోస్టుల వివరాలు

1. లోయర్ డివిజన్ క్లర్క్ (LDC), జూనియర్ సెక్రటేరియట్ అసిస్టెంట్

2. డేటా ఎంట్రీ ఆపరేటర్ (DEO)

3. డేటా ఎంట్రీ ఆపరేటర్ (గ్రేడ్-A)

అర్హత: ఇంటర్ లేదా తత్సమాన కోర్సు ఉత్తీర్ణత. కంప్ట్రోలర్ అండ్ ఆడిటర్ జనరల్ ఆఫ్ ఇండియాలో డేటా ఎంట్రీ పోస్టుల కోసం, ఇంటర్‌లో సైన్స్ గ్రూప్‌తో పాటు మ్యాథ్స్‌ను సబ్జెక్ట్‌గా చదవడం తప్పనిసరి.

వయస్సు: 1 ఆగస్టు 2023 నాటికి 18-27 సంవత్సరాల మధ్య ఉండాలి. అంటే ఆగస్టు 2, 1996 నుండి ఆగస్టు 1, 2005 మధ్య జన్మించిన వారు అర్హులు. ఎస్సీ, ఎస్టీలకు ఐదేళ్లు; OBCలకు 3 సంవత్సరాలు మరియు దివ్యాంగులకు 10-15 సంవత్సరాల గరిష్ట వయోపరిమితి సడలింపు.

జీతాలు

  • LDC మరియు JSA పోస్టులకు 19,900- 63,200

  • డేటా ఎంట్రీ ఆపరేటర్‌కు రూ.25,500 – 81,100

  • డేటా ఎంట్రీ ఆపరేటర్ గ్రేడ్-A కోసం రూ.29,200-92,300

ఎంపిక ప్రక్రియ: టైర్-1, టైర్-2 పరీక్షలు నిర్వహిస్తారు. ఈ రెండు దశల్లో మార్కుల ఆధారంగా ఎంపికైన అభ్యర్థులకు వారు దరఖాస్తు చేసుకున్న పోస్టును బట్టి మూడో దశలో కంప్యూటర్ పరీక్ష లేదా టైపింగ్ పరీక్ష నిర్వహిస్తారు. ఇది కేవలం అర్హత పరీక్ష మాత్రమే. సర్టిఫికెట్లు మరియు వైద్య పరీక్షల పరిశీలన తర్వాత ఉద్యోగాలకు ఎంపిక చేయబడుతుంది.

ప్రశ్న పత్రం: టైర్-1 పరీక్షకు 200 మార్కులు కేటాయించారు. ఇందులో ఇంగ్లిష్ లాంగ్వేజ్, జనరల్ ఇంటెలిజెన్స్, క్వాంటిటేటివ్ ఆప్టిట్యూడ్, జనరల్ అవేర్‌నెస్ సబ్జెక్టుల్లో ప్రశ్నలు అడుగుతారు. టైర్-II పరీక్షకు 405 మార్కులు కేటాయించబడ్డాయి. ఇందులో మ్యాథమెటికల్ ఎబిలిటీస్, రీజనింగ్ అండ్ జనరల్ ఇంటెలిజెన్స్, ఇంగ్లిష్ లాంగ్వేజ్ అండ్ కాంప్రహెన్షన్, జనరల్ అవేర్‌నెస్ అండ్ కంప్యూటర్ నాలెడ్జ్ మాడ్యూల్ సబ్జెక్టులపై ప్రశ్నలు ఉంటాయి.

దరఖాస్తు రుసుము: రూ.100. మహిళలు, ఎస్సీ, ఎస్టీ, వికలాంగులు ఫీజు చెల్లించాల్సిన అవసరం లేదు.

తెలుగు రాష్ట్రాల్లో పరీక్షా కేంద్రాలు: హైదరాబాద్, విజయవాడ, విశాఖపట్నం, తిరుపతి, గుంటూరు, రాజమహేంద్రవరం, వరంగల్, కాకినాడ, కరీంనగర్, కర్నూలు, నెల్లూరు, విజయనగరం, చీరాల.

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: జూన్ 8

టైర్-1 (కంప్యూటర్ బేస్డ్) పరీక్ష: ఆగస్టు

టైర్-2 (కంప్యూటర్ బేస్డ్) పరీక్ష: వివరాలు తర్వాత ప్రకటించబడతాయి.

వెబ్‌సైట్: https://ssc.nic.in/

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-15T17:56:34+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *