ఏడాది గడిచినా నెరవేరని ముఖ్యమంత్రి హామీ! మరి టీచర్ పోస్టులు ఎప్పుడు?

24 వేల పోస్టులు ఖాళీ.. 4 లక్షల మంది అభ్యర్థుల కోసం ఎదురుచూపులు

బదిలీలు మరియు పదోన్నతులు ఎప్పుడు?

వేసవి సెలవుల్లోగా పూర్తి చేస్తామని సీఎం చెప్పారు

ఎదురు చూస్తున్న టీచర్లు… కేసుల పరిష్కారానికి కోర్టు జోక్యం చేసుకుంటుందా?

రాష్ట్రంలో 8 ఏళ్లుగా పదోన్నతులు లేవు, 5 ఏళ్లుగా బదిలీలు లేవు

హైదరాబాద్ , మే 17 (ఆంధ్రజ్యోతి): రాష్ట్రంలో ఖాళీగా ఉన్న ఉపాధ్యాయ పోస్టులను భర్తీ చేస్తామని సీఎం కేసీఆర్ ఏడాది క్రితం అసెంబ్లీలో ఇచ్చిన హామీ నేటికీ నెరవేరలేదన్నారు. రాష్ట్రంలో పెద్ద ఎత్తున రిక్రూట్‌మెంట్‌లో భాగంగా ఉపాధ్యాయ పోస్టులను కూడా భర్తీ చేస్తామని గతేడాది మార్చి 9న ప్రకటించారు. ఇందులో భాగంగా మాధ్యమిక విద్యలో ఖాళీగా ఉన్న 13,086 పోస్టులను భర్తీ చేయనున్నట్లు తెలిపారు. ఈ హామీ ఇప్పటికీ అమలు కాలేదు మరియు ఈ పోస్టులను భర్తీ చేస్తారా లేదా అనేది స్పష్టంగా లేదు. రాష్ట్రంలో ఉపాధ్యాయ పోస్టుల కోసం లక్షల మంది అభ్యర్థులు ఎదురుచూస్తున్నారు. గతంలో 2020 డిసెంబర్‌లో అసెంబ్లీలో ఉపాధ్యాయ పోస్టుల భర్తీని కూడా కేసీఆర్ ప్రకటించారు. అది కూడా అమలు కాలేదు. రాష్ట్రంలో గత ఐదేళ్లుగా ఉపాధ్యాయ పోస్టుల భర్తీ జరగడం లేదు. ఉమ్మడి రాష్ట్రంలో 6 నెలలకు ఒకసారి టెట్ నోటిఫికేషన్, రెండేళ్లకు ఒకసారి డీఎస్సీ నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసేవారు. తెలంగాణ వచ్చాక పరిస్థితి మారిపోయింది. ప్రస్తుతం రాష్ట్రంలో 24 వేలకు పైగా ఉపాధ్యాయ పోస్టులు ఖాళీగా ఉన్నా వాటిని భర్తీ చేసే ప్రయత్నం జరగడం లేదు. కాగా, రాష్ట్రంలో ఆయా శాఖల్లో దాదాపు 80 వేల పోస్టులను భర్తీ చేయాలని ప్రభుత్వం నిర్ణయించిన సంగతి తెలిసిందే. ఇప్పటికే 62 వేల పోస్టుల భర్తీకి ప్రభుత్వం అనుమతించింది. వీటిలో చాలా పోస్టులకు నోటిఫికేషన్లు కూడా విడుదలయ్యాయి. అయితే ఉపాధ్యాయ పోస్టులను పరిగణనలోకి తీసుకోకపోవడంతో పలు అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. రాష్ట్ర ఆవిర్భావం తర్వాత 2017లో ఉపాధ్యాయ పోస్టుల భర్తీకి నోటిఫికేషన్ విడుదల కాగా.. అప్పటి వరకు ఉన్న డీఎస్సీ పేరు టీఆర్టీగా మారింది. TSPSC ద్వారా రిక్రూట్‌మెంట్ జరుగుతుంది. అప్పట్లో 25,000 ఖాళీలు ఉండగా ప్రభుత్వం 13,500 పోస్టులకు ఆమోదం తెలిపింది. 8,792 ఖాళీల భర్తీకి నోటిఫికేషన్ విడుదలైంది. దశలవారీగా మరికొన్ని పోస్టులను భర్తీ చేశారు.

24 వేలకు పైగా ఉపాధ్యాయ పోస్టులు ఖాళీగా ఉన్నాయి

రాష్ట్రంలో ఉపాధ్యాయ పోస్టులు 24 వేలకు పైగా ఖాళీలు ఉన్నాయని విద్యావేత్తలు అంచనా వేస్తున్నారు. మొత్తం 12,943 ఉపాధ్యాయ పోస్టులు ఖాళీగా ఉన్నాయని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం గతంలో వెల్లడించింది. ఈ మేరకు కేంద్రానికి సమాచారం అందించింది. ప్రాథమిక విద్యలో 10,657, మాధ్యమిక విద్యలో 2,286 పోస్టులు ఖాళీగా ఉన్నాయని పేర్కొంది. ప్రాథమిక, మాధ్యమిక విద్యలో మొత్తం 1,38,517 పోస్టులు మంజూరు కాగా, ప్రస్తుతం 1,25,574 పోస్టులు భర్తీ అయ్యాయి. మిగిలిన 12,943 పోస్టులు ఖాళీగా ఉన్నాయి. అయితే గతంలో పనిచేసిన 12 వేల మంది విద్యావాలంటీర్ల పోస్టులను ప్రభుత్వం ఖాళీగా చూపలేదు. ప్రస్తుతం వలంటీర్లు లేరు కాబట్టి ఈ 12 వేల పోస్టులు, పైన పేర్కొన్న 12,943 పోస్టులు కలిపితే మొత్తం 24 వేలకు పైగా పోస్టులు ఖాళీగా ఉన్నాయని భావించాలి.

HM పోస్టులు ఏమైనా ఉన్నాయా?

ప్రాథమిక పాఠశాలలకు కొత్తగా 5,571 ప్రధానోపాధ్యాయుల పోస్టులు మంజూరు చేస్తున్నట్లు సీఎం కేసీఆర్ అసెంబ్లీలో ప్రకటించారు. ఇంకా ఎలాంటి ఉత్తర్వులు వెలువడలేదు. ఈ పోస్టులు ఆమోదం పొందితే ఆ మేరకు ఉపాధ్యాయులకు పదోన్నతులు లభిస్తాయి. అంతే కాకుండా ఆయా పాఠశాలలకు రెగ్యులర్ హెచ్ ఎం పోస్టులు ఉండడంతో అభివృద్ధి జరుగుతుందని భావిస్తున్నారు.

టెట్ పాస్ కోసం ఎదురు చూస్తున్నారు

ఉపాధ్యాయ పోస్టుల కోసం పెద్ద సంఖ్యలో అభ్యర్థులు ఎదురుచూస్తున్నారు. ఇప్పటికే చాలాసార్లు టెట్ రాసి సిద్ధంగా ఉన్నారు. 2016 మే 22న మొదటి టెట్ నిర్వహించగా.. పేపర్-1కి 88,158 మంది హాజరు కాగా 48,278 మంది ఉత్తీర్ణులయ్యారు. పేపర్-2కు 2,51,924 మంది హాజరు కాగా 63,079 మంది ఉత్తీర్ణులయ్యారు.

2017 జూలై 23న రెండో టెట్ నిర్వహించగా.. పేపర్-1ను 98,848 మంది అభ్యర్థులు రాయగా, 56,708 మంది అభ్యర్థులు ఉత్తీర్ణులయ్యారు. పేపర్-2కు 2,30,932 మంది హాజరు కాగా 45,045 మంది ఉత్తీర్ణులయ్యారు.

మూడవ టెట్ 2020 జూన్ 12న జరిగింది. పేపర్-1కి 3.18 లక్షల మంది హాజరు కాగా 1,04,578 మంది ఉత్తీర్ణులయ్యారు. పేపర్-2ను 2,50,897 మంది అభ్యర్థులు రాయగా, 1,24,535 మంది అభ్యర్థులు ఉత్తీర్ణులయ్యారు.

4 లక్షలకు పైగా అభ్యర్థులు

రాష్ట్రంలో ప్రతి ఏటా 12,500 మంది డీఈడీ, మరో 15 వేల మంది బీఈడీ కోర్సు పూర్తి చేస్తున్నారు. మొత్తం 1.75 లక్షల మంది డీడీ అభ్యర్థులు, 3 లక్షల మందికి పైగా బీఈడీ అభ్యర్థులు ఉన్నట్లు అంచనా. టెట్ పేపర్-1, పేపర్-2లో ఉత్తీర్ణత సాధించిన అభ్యర్థులు 4 లక్షలకు పైగా ఉంటారని అంచనా. వీరంతా ఉపాధ్యాయ ఉద్యోగాల కోసం ఎదురుచూస్తున్నారు.

తక్షణ భర్తీ: రౌలా

రాష్ట్రంలో ఖాళీగా ఉన్న ఉపాధ్యాయ పోస్టులను వెంటనే భర్తీ చేయాలని తెలంగాణ డీడీ అండ్ బీఈ అభ్యర్థుల సంఘం అధ్యక్షుడు రావుల రామ్మోహన్ రెడ్డి డిమాండ్ చేశారు. ఏళ్ల తరబడి అభ్యర్థులు ఈ పోస్టుల కోసం ఎదురు చూస్తున్నారని, కొందరు వయోపరిమితి దాటిపోతున్నారని ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. ప్రస్తుత వేసవి సెలవులు ముగిసేలోగా భర్తీ ప్రక్రియ పూర్తి చేయాలని కోరారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *