నోటిఫికేషన్: సైన్స్ అనుబంధ కళాశాలల్లో నర్సింగ్ డిగ్రీల్లో ప్రవేశాలు

కాళోజీ నారాయణరావు యూనివర్శిటీ ఆఫ్ హెల్త్ సైన్సెస్ (KNRUHS), వరంగల్ B.Sc నర్సింగ్ మరియు పోస్ట్ బేసిక్ B.Sc నర్సింగ్ ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశానికి నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ప్రభుత్వ, ప్రైవేట్ అనుబంధ నర్సింగ్ కాలేజీల్లో కాంపిటెంట్ అథారిటీ కోటా సీట్లను భర్తీ చేస్తారు. ఈ కోటా కింద ప్రభుత్వ నర్సింగ్ కళాశాలల్లో మొత్తం సీట్లు; ప్రైవేట్ నర్సింగ్ కాలేజీల్లో 60 శాతం సీట్లు కేటాయించారు. ఒక్కో కార్యక్రమంలో స్థానికులకు 85 శాతం సీట్లు కేటాయించారు. మిగిలిన 15 శాతం స్థానాలకు స్థానికులతో సహా స్థానికేతర అభ్యర్థులందరూ పోటీ చేయవచ్చు. సీటు వివరాలను కౌన్సెలింగ్‌ ద్వారా ప్రకటిస్తారు. తెలుగు రాష్ట్రాల అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

B.Sc నర్సింగ్: ప్రోగ్రామ్ వ్యవధి నాలుగు సంవత్సరాలు. ఫిజిక్స్, కెమిస్ట్రీ, బయాలజీ, ఇంగ్లీష్ ప్రధాన సబ్జెక్టులుగా ఇంటర్/XII ఉత్తీర్ణత; బయాలజీ, ఫిజికల్ సైన్సెస్‌లో ఇంటర్ ఒకేషనల్‌తో పాటు బ్రిడ్జ్ కోర్సు పూర్తిచేసిన వారు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. AICSCE/ICSCE/SSCE/HSCE/NIOS/APOSS అభ్యర్థులు కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. సైన్స్ సబ్జెక్టుల్లో జనరల్ అభ్యర్థులకు 45 శాతం; బీసీ, ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులు 40 శాతం మార్కులు కలిగి ఉండాలి. అభ్యర్థుల వయస్సు 31 డిసెంబర్ 2023 నాటికి 17 సంవత్సరాలు నిండి ఉండాలి. TS MSET 2023 ర్యాంక్ ఆధారంగా అడ్మిషన్లు ఇవ్వబడతాయి. జనరల్ కేటగిరీలో 53257; ఎస్సీ, ఎస్టీ, బీసీ వర్గాల్లో 63908; సాధారణ వికలాంగుల విభాగంలో 58582 కంటే తక్కువ ర్యాంక్ సాధించి ఉండాలి.

పోస్ట్ బేసిక్ B.Sc నర్సింగ్: కార్యక్రమం యొక్క వ్యవధి రెండు సంవత్సరాలు. గుర్తింపు పొందిన బోర్డు/NIOS/APOSS నుండి ఇంటర్/ XII ఉత్తీర్ణతతో జనరల్ నర్సింగ్ మరియు మిడ్‌వైఫరీ కోర్సు పూర్తి చేసి రాష్ట్ర నర్సింగ్ కౌన్సిల్ గుర్తింపు పొందిన అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. అభ్యర్థుల వయస్సు 31 డిసెంబర్ 2023 నాటికి 21 నుండి 45 సంవత్సరాల మధ్య ఉండాలి. అకడమిక్ మెరిట్/GNM మార్కుల ఆధారంగా ప్రవేశాలు ఇవ్వబడతాయి. ప్రభుత్వ నర్సింగ్ కాలేజీల్లో ప్రవేశానికి మహిళలు మాత్రమే దరఖాస్తు చేసుకోవాలి.

ముఖ్యమైన సమాచారం

రిజిస్ట్రేషన్ మరియు ప్రాసెసింగ్ రుసుము: జనరల్ మరియు బీసీ అభ్యర్థులకు రూ.2500; SC మరియు ST అభ్యర్థులకు 2,000

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: ఆగస్టు 31

వెబ్‌సైట్: knruhs.telangana.gov.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-23T13:03:17+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *