తెలంగాణ ఐటీఐ కోర్సుల్లో అడ్మిషన్లు.. వెబ్ ఆప్షన్లు మాత్రమే..!

కమిషనర్ ఆఫ్ ఎంప్లాయ్‌మెంట్ అండ్ ట్రైనింగ్, హైదరాబాద్ ఇంజినీరింగ్ మరియు నాన్ ఇంజినీరింగ్ ఐటీఐ కోర్సుల్లో ప్రవేశానికి దరఖాస్తులను ఆహ్వానిస్తున్నది. ప్రభుత్వ, ప్రైవేట్ మరియు మైనారిటీ ITI సంస్థల్లో; RITIలలో అడ్మిషన్లు ఇస్తారు. NCVT విధానంలో కోర్సులు ఆగస్టులో ప్రారంభమవుతాయి. కోర్సు వ్యవధి ఒక సంవత్సరం/రెండు సంవత్సరాల తరువాత ట్రేడ్. అభ్యర్థులు దరఖాస్తులో వారు ఎంచుకున్న ITI ఇన్‌స్టిట్యూట్‌లు మరియు ట్రేడ్‌ల ప్రాధాన్యతను సూచించాలి. అకడమిక్ మెరిట్ ఆధారంగా సీట్ల కేటాయింపు జరుగుతుంది. హస్తకళాకారుల శిక్షణ పథకం కింద శిక్షణ పొందారు. కోర్సులో ప్రాక్టికల్ ట్రైనింగ్, సైద్ధాంతిక శిక్షణ, ట్రేడ్ థియరీ, వర్క్‌షాప్ లెక్కలు, సైన్స్ మరియు ఇంజనీరింగ్ డ్రాయింగ్ ఉన్నాయి. ఉపాధి నైపుణ్యాలను నేర్పిస్తారు. గ్రంథాలయ సౌకర్యం ఉంది. ఇతర పాఠ్య కార్యకలాపాలు కూడా ఉన్నాయి. ఆసక్తి గల అభ్యర్థులు జూన్ 10 లోపు వెబ్ ఆప్షన్‌లతో పాటు ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తును సమర్పించాలి.

అర్హత: ట్రేడ్ తర్వాత 8వ/10వ తరగతి ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. అభ్యర్థి 1 ఆగస్ట్ 2023 నాటికి 14 సంవత్సరాల వయస్సు పూర్తి చేసి ఉండాలి. గరిష్ట వయో పరిమితి లేదు.

వ్యాపారాలు: కార్పెంటర్, కంప్యూటర్ ఆపరేటర్ మరియు ప్రోగ్రామింగ్ అసిస్టెంట్, డెంటల్ లేబొరేటరీ ఎక్విప్‌మెంట్ టెక్నీషియన్, డ్రాఫ్ట్స్‌మన్ (సివిల్, మెకానికల్), డ్రెస్ మేకింగ్, ఎలక్ట్రీషియన్, ఎలక్ట్రానిక్స్ మెకానిక్, ఫిట్టర్, ఫౌండ్రీమాన్, హెల్త్ శానిటరీ ఇన్‌స్పెక్టర్, ఇన్‌స్ట్రుమెంట్ మెకానిక్ (కెమికల్ ప్లాంట్) కెమికల్ ప్లాంట్), లిథో ఆఫ్‌సెట్ మెకానిక్ మైండర్, మెషినిస్ట్ (గ్రైండర్), మెషినిస్ట్, మెకానిక్ (మోటార్ వెహికల్, రిఫ్రిజిరేషన్ మరియు ఎయిర్ కండిషనింగ్, ఆటోబాడీ పెయింటింగ్ 20, ఆటోబాడీ రిపేర్, డీజిల్), ప్లాస్టిక్ ప్రాసెసింగ్ ఆపరేటర్, ప్లంబర్, కుట్టు టెక్నాలజీ వర్కర్, స్టీట్ మెటల్ గ్రాఫర్ మరియు సెక్రటేరియల్ అసిస్టెంట్ (ఇంగ్లీష్), టర్నర్, వెల్డర్, వైర్‌మాన్.

వెబ్‌సైట్: https://iti.telangana.gov.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-20T17:12:32+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *