డీఆర్‌డీఓలో రూ. జీతంతో పోస్టులు

చివరిగా నవీకరించబడింది:

డిఫెన్స్ రీసెర్చ్ అండ్ డెవలప్‌మెంట్ ఆర్గనైజేషన్ (DRDO) ఉద్యోగాలకు నోటిఫికేషన్ విడుదలైంది. DRDO 181 సైంటిస్ట్ (బి) పోస్టుల భర్తీకి ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తులను ఆహ్వానిస్తోంది. ఇంజనీరింగ్, సైన్స్‌లో పోస్ట్ గ్రాడ్యుయేషన్ చేసిన అభ్యర్థులు ఈ పోస్టులకు అర్హులని డీఆర్‌డీవో తెలిపింది.

DRDO ఉద్యోగాలు: 181 సైంటిస్ట్ ఉద్యోగాలకు DRDO నోటిఫికేషన్.. అర్హత మరియు జీతం ఎంత?

DRDO ఉద్యోగాలు: డిఫెన్స్ రీసెర్చ్ అండ్ డెవలప్‌మెంట్ ఆర్గనైజేషన్ (DRDO) ఉద్యోగాలకు నోటిఫికేషన్ విడుదలైంది. DRDO 181 సైంటిస్ట్ (బి) పోస్టుల భర్తీకి ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తులను ఆహ్వానిస్తోంది. ఇంజనీరింగ్, సైన్స్‌లో పోస్ట్ గ్రాడ్యుయేషన్ చేసిన అభ్యర్థులు ఈ పోస్టులకు అర్హులని డీఆర్‌డీవో తెలిపింది. ఆసక్తి గల వ్యక్తులు https://rac.gov.in వెబ్‌సైట్‌లో రిజిస్ట్రేషన్ లింక్‌ను రూపొందించిన తేదీ నుండి 21 రోజుల వరకు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చని రిక్రూట్‌మెంట్ మరియు అసెస్‌మెంట్ సెంటర్ తెలియజేసింది.

నోటిఫికేషన్ కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

నోటిఫికేషన్ వివరాలు (DRDO ఉద్యోగాలు)

ఆయా పోస్టులను బట్టి ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ కమ్యూనికేషన్స్/మెకానికల్/కంప్యూటర్ సైన్స్/ఎలక్ట్రికల్/మెటీరియల్ సైన్స్/కెమికల్ ఇంజినీరింగ్ ఏరోనాటికల్/ఏరోస్పేస్/సివిల్ ఇంజినీరింగ్‌లో బీటెక్ ఫస్ట్ క్లాస్ ఉత్తీర్ణత. అదేవిధంగా వీటిలో కొన్ని ఉద్యోగాలకు ఎమ్మెస్సీ ఫిజిక్స్/కెమిస్ట్రీ/గణితంలో ప్రథమ శ్రేణిలో ఉత్తీర్ణులైన వారిని కూడా ఎంపిక చేస్తారు. దీనితో పాటు, గేట్ స్కోర్ కీలకంగా పరిగణించబడుతుంది.

చివరి సంవత్సరం అభ్యర్థులు కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. లేనిపక్షంలో ఆగస్టు 31లోగా డిగ్రీ/ప్రొవిజనల్ డిగ్రీ సర్టిఫికెట్లను సమర్పించాల్సి ఉంటుంది.మొత్తం 181 పోస్టుల్లో 7 పోస్టులు వికలాంగులకు రిజర్వ్ చేయబడ్డాయి.

భారతీయ పౌరులు మాత్రమే ఈ పోస్టులకు దరఖాస్తు చేసుకోవడానికి అర్హులు. మెట్రో నగరాల్లో ఉద్యోగానికి ఎంపికైన తర్వాత నెలవారీ జీతం దాదాపు రూ. లక్ష వరకు జీతం.

అర్హతగల అభ్యర్థులు 1:10 నిష్పత్తిలో వారి గేట్ స్కోర్ ఆధారంగా షార్ట్‌లిస్ట్ చేయబడతారు. ఆ తర్వాత ఇంటర్వ్యూలు ఉంటాయి.

అన్‌రిజర్వ్‌డ్ కేటగిరీ అభ్యర్థులు ఈ పోస్టులకు దరఖాస్తు చేసుకోవడానికి 28 ఏళ్లు మించకూడదు. OBCలకు 31 ఏళ్లు మరియు SC/ST అభ్యర్థులకు 33 ఏళ్లు.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *