ఆసియాకప్ షెడ్యూల్ ఇదే.. తొలి మ్యాచ్ ఎక్కడ?

చివరిగా నవీకరించబడింది:

ఆసియా కప్ 2023: ఆసియా కప్ 2023 షెడ్యూల్ కోసం ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్న క్రికెట్ అభిమానులకు పాకిస్థాన్ క్రికెట్ బోర్డు క్లారిటీ ఇచ్చింది. ఈ వారంలోనే ఆసియా కప్ షెడ్యూల్‌ను ప్రకటిస్తామని వెల్లడించింది.

ఆసియా కప్ 2023: ఆసియా కప్ షెడ్యూల్ వస్తుంది.. తొలి మ్యాచ్ ఎక్కడ..?

ఆసియా కప్ 2023: ఆసియా కప్ షెడ్యూల్ కోసం ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్న క్రికెట్ అభిమానులకు పాకిస్థాన్ క్రికెట్ బోర్డు క్లారిటీ ఇచ్చింది. ఈ వారంలోనే ఆసియా కప్ షెడ్యూల్ ప్రకటిస్తామని వెల్లడించారు. ఆగస్టు 31 నుంచి సెప్టెంబర్ 17 వరకు ఈ టోర్నీ మ్యాచ్‌లు జరుగుతాయని పేర్కొంది. జూలైలో దుబాయ్‌లో ఆసియా క్రికెట్ కౌన్సిల్, పీసీబీ అధికారుల మధ్య జరిగిన సమావేశంలో ఆసియా కప్ షెడ్యూల్‌పై తుది నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు తెలుస్తోంది. 15.

మొదటి మ్యాచ్ ఎక్కడ (ఆసియా కప్ 2023)

అంతేకాకుండా, టోర్నమెంట్ నిర్వహణ, మార్కెటింగ్ మరియు ప్రచారం గురించి కూడా చర్చించినట్లు పిసిబి వెల్లడించింది. అయితే ఈ టోర్నీ తొలి మ్యాచ్ పాకిస్థాన్‌లో జరగనుంది. అయితే పాక్ వేదికగా జరగనున్న ఆసియాకప్ మ్యాచ్‌ల్లో టీమిండియా పాకిస్థాన్‌లో పర్యటించే అవకాశం లేదని బీసీసీఐ గతంలోనే ప్రకటించింది. దీంతో ఈ టోర్నీని హైబ్రిడ్ విధానంలో నిర్వహించనున్నారు. దీని ప్రకారం పాకిస్థాన్ నాలుగు మ్యాచ్‌లకు, శ్రీలంక తొమ్మిది మ్యాచ్‌లకు ఆతిథ్యం ఇవ్వనున్నాయి. ఆసియా కప్ 2023 కోసం టీమ్ ఇండియా, పాకిస్థాన్, శ్రీలంక, బంగ్లాదేశ్ మరియు ఆఫ్ఘనిస్తాన్ పోటీపడనున్నాయి.

ఈ సంవత్సరం, ODI ప్రపంచ కప్ అక్టోబర్ 5 నుండి నవంబర్ 19 వరకు భారతదేశంలో జరుగుతుంది మరియు అన్ని జట్లు ఆసియా కప్‌ను సన్నాహక మ్యాచ్‌లుగా ఉపయోగించుకుంటాయి. దీంతో ఆసియా కప్ టోర్నీని ఈసారి వన్డే ఫార్మాట్‌లో నిర్వహించనున్నారు. ఈ టోర్నీలో టీమ్ ఇండియా, పాకిస్థాన్, నేపాల్ జట్లు ఒక గ్రూప్‌లో ఉండగా, శ్రీలంక, బంగ్లాదేశ్, అఫ్గానిస్థాన్ మరో గ్రూప్‌లో ఉన్నాయి. ప్రతి గ్రూప్ నుండి టాప్ 2 జట్లు సూపర్ 4 దశకు అర్హత సాధిస్తాయి మరియు రెండు జట్లు ఫైనల్ మ్యాచ్‌లోకి ప్రవేశిస్తాయి. గతంలో టీ20 ఫార్మాట్‌లో శ్రీలంక ఆసియా కప్‌ను గెలుచుకున్న సంగతి తెలిసిందే.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *