జోకో 17వ సారి

క్వార్టర్స్‌లో నోవాక్.

నాదల్ రికార్డు బ్రేక్

అల్కరాజ్ ముందున్నవాడు

పారిస్: టైటిల్ ఫేవరెట్ నొవాక్ జకోవిచ్ ఫ్రెంచ్ ఓపెన్‌లో దూసుకుపోతున్నాడు. ఈ టోర్నీలో 17వ సారి క్వార్టర్ ఫైనల్ చేరిన మూడో సీడ్ సెర్బియా మరో రికార్డు సృష్టించింది. జోకోతో పాటు టాప్ సీడ్ అల్కారాస్, 11వ సీడ్ ఖచనోవ్ కూడా క్వార్టర్స్‌లోకి ప్రవేశించారు. ఆదివారం జరిగిన పురుషుల సింగిల్స్ నాలుగో రౌండ్‌లో జొకోవిచ్ 6-3, 6-2, 6-2తో జువాన్ పాబ్లో వరిల్లాస్ (పెరూ)పై సునాయాసంగా విజయం సాధించాడు. దాంతో రోలాండ్ గారోస్‌లో 16 సార్లు రౌండ్-8కి చేరిన స్పెయిన్ దిగ్గజం రఫెల్ నాదల్ రికార్డును నొవాక్ బద్దలు కొట్టాడు. అలాగే 22 గ్రాండ్‌స్లామ్‌లతో రఫాతో సమానంగా ఉన్న జోకో ఫ్రెంచ్ ఓపెన్ కిరీటాన్ని అందుకుంటే 23 స్లామ్‌లతో స్పెయిన్‌కు చెందిన బుల్‌ను వెనక్కి నెట్టివేస్తాడు. 2016, 2021లో ఇక్కడ విజేతగా నిలిచిన జకోవిచ్ ఈసారి ట్రోఫీని గెలిస్తే.. నాలుగు గ్రాండ్‌స్లామ్‌లలో కనీసం మూడుసార్లు గెలిచిన ఆటగాడిగా మరో రికార్డు నెలకొల్పాడు. ఫిలిప్ చాటియర్ కోర్ట్‌లో జరిగిన సన్నీ మ్యాచ్‌లో 94వ ర్యాంకర్ వరిలాస్‌పై 36 ఏళ్ల నోవాక్ అన్ని విభాగాల్లో ఆధిపత్యం చెలాయించాడు. ఏడు ఏస్‌లతో ప్రత్యర్థులను చిత్తు చేసిన జోకో 35 మంది విజేతలను కొట్టాడు. తదుపరి రౌండ్‌లో 11వ సీడ్ ఖచనోవ్‌తో అమీతుమీ నొవాక్ తలపడనున్నాడు. నాలుగో రౌండ్‌లో రష్యాకు చెందిన ఖచనోవ్ 1-6, 6-4, 7-6 (7), 6-1తో సెనెగో (ఇటలీ)పై గెలిచాడు. మరో ప్రిక్వార్టర్ ఫైనల్లో అల్కరాజ్ (స్పెయిన్) 6-3, 6-2, 6-2 స్కోరుతో ముసెట్టి (ఇటలీ)పై విజయం సాధించాడు. మహిళల సింగిల్స్‌లో చివరి రౌండ్‌లో మూడో సీడ్ పెగులాను ఓడించి మెర్టెన్స్ (బెల్జియం)కు షాక్ తగిలింది. అన్ సీడెడ్ పావ్లియుచెంకోవా (రష్యా) 3-6, 7-6 (3), 6-3తో మెర్టెన్స్‌పై గెలిచింది. మరో మ్యాచ్ లో ముచోవా (చెక్ రిపబ్లిక్) 6-4, 6-3తో అవనేస్యన్ (రష్యా)పై విజయం సాధించింది. క్వార్టర్స్‌లో పావ్లియుచెంకోవాతో ముచోవా తలపడనుంది. మరో మ్యాచ్ లో స్విటోలినా (ఉక్రెయిన్) 6-4, 7-6 (5)తో కసత్కినా (రష్యా)పై విజయం సాధించింది.

డబుల్స్ జతపై పందెం: మియు కటో (జపాన్)/అల్దిలా (ఇండోనేషియా) డబుల్స్ జోడీపై పోరాడారు. మహిళల డబుల్స్ మూడో రౌండ్ మ్యాచ్ సందర్భంగా కటో కొట్టిన బంతి ప్రమాదవశాత్తు బాల్ గర్ల్ కు తగిలింది. అయితే, ప్రత్యర్థులు మేరీ (చెక్ రిపబ్లిక్)/సారా (స్పెయిన్) అనర్హత వేటు వేయాలని పట్టుబట్టారు. దాంతో బాల్ గర్ల్ వద్దకు వెళ్లి తనిఖీకి వచ్చిన అంపైర్.. కటో/అల్దిలా జోడీపై అనర్హత వేటు వేస్తున్నట్లు ప్రకటించాడు. కటో దంపతులు కన్నీరుమున్నీరయ్యారు. అప్పటికి మొదటి సెట్‌ను మేరీ/సారా గెలుచుకోగా.. రెండో సెట్‌లో కటో/అల్దిలా 3-1తో ఆధిక్యంలో ఉన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *