వన్డే ప్రపంచకప్ 2023: ప్రపంచకప్‌కు సిద్ధమైన టీమిండియా.. ఇదే చివరి పదకొండు..!!

వన్డే ప్రపంచకప్‌కు మరికొన్ని వారాల సమయం మాత్రమే ఉంది. ఇప్పటికే అన్ని జట్లు తమ తమ జట్టులను ప్రకటించాయి. ఆటగాళ్లను మార్చాలంటే ఈ నెల 28 వరకు గడువు ఉంది. టీమ్ ఇండియా కూడా తమ జట్టులో కొన్ని మార్పులు చేసే అవకాశం లేకపోలేదు. ఆసియా కప్ సందర్భంగా గాయపడిన అక్షర్ పటేల్ ఇంకా కోలుకోలేదు. ఈ నేపథ్యంలో అతడి స్థానంలో సీనియర్ ఆటగాడు రవిచంద్రన్ అశ్విన్ ఎంపికయ్యే అవకాశం ఉంది. ఆస్ట్రేలియాతో జరుగుతున్న మూడు వన్డేల సిరీస్ సందర్భంగా టీమిండియా చివరి ఎలెవన్ జట్టుపై స్పష్టత వచ్చింది. సొంతగడ్డపై మెగా టోర్నీ జరుగుతుండటంతో ముగ్గురు ఫాస్ట్ బౌలర్లు, ముగ్గురు స్పిన్నర్లు జట్టులోకి వచ్చే సూచనలు కనిపిస్తున్నాయి.

ఇది కూడా చదవండి: IND vs AUS: మూడో వన్డేకి ముందు టీమిండియాకు గట్టి ఎదురుదెబ్బ!

ఓపెనర్ల స్థానం కోసం నలుగురు ఆటగాళ్లు పోటీపడుతున్నప్పటికీ.. రోహిత్, శుభ్‌మన్ గిల్‌లు బరిలోకి దిగడం ఖాయం. వన్ డౌన్‌లో విరాట్ కోహ్లీ, సెకండ్ డౌన్‌లో శ్రేయాస్ అయ్యర్‌లను ఖరారు చేశారు. ఇప్పటి వరకు శ్రేయాస్ అయ్యర్ స్థానంపై సందిగ్ధత నెలకొని ఉండగా.. ఆస్ట్రేలియా వంటి బలమైన జట్టుపై సెంచరీ చేయడంతో అతడికి బెర్త్ ఖాయం అయినట్లే. దీంతో నాలుగో స్థానానికి సంబంధించిన మేఘాలు తొలగిపోయాయి. ప్రపంచకప్ వంటి షెడ్యూల్ కారణంగా అతనికి ఒకటిరెండు మ్యాచ్‌లకు విశ్రాంతినిస్తే.. ఇషాన్ కిషన్ యాక్షన్‌లోకి వస్తాడు. కేఎల్ రాహుల్ ఐదో వికెట్ కీపర్ కావడం గ్యారెంటీ. ఆల్ రౌండర్లు హార్దిక్ పాండ్యా, రవీంద్ర జడేజా ఆరు, ఏడు స్థానాల్లో బరిలోకి దిగనున్నారు. అక్షర్ పటేల్ స్పిన్ ఆల్‌రౌండర్‌ను 8వ స్థానంలో తీసుకున్నాడు. పేస్ ఆల్‌రౌండర్‌గా శార్దూల్ ఠాకూర్ అందుబాటులో ఉన్నాడు. అక్షర్ పటేల్ కోలుకోకపోతే అతని స్థానంలో రవిచంద్రన్ అశ్విన్ బరిలోకి దిగుతారు. కుల్దీప్ యాదవ్ స్పెషలిస్ట్ స్పిన్నర్‌గా బరిలోకి దిగడం ఖాయం. జస్ప్రీత్ బుమ్రా, మహ్మద్ సిరాజ్ పేస్ బాధ్యతలను పంచుకోనున్నారు. వారి బ్యాకప్‌గా మహ్మద్ షమీ కూడా సిద్ధంగా ఉంటాడు.

టీమ్ ఇండియా ఫైనల్ ఎలెవన్: రోహిత్ శర్మ, శుభ్‌మన్ గిల్, విరాట్ కోహ్లీ, శ్రేయాస్ అయ్యర్, కేఎల్ రాహుల్, హార్దిక్ పాండ్యా, రవీంద్ర జడేజా, అక్షర్ పటేల్ లేదా అశ్విన్, కుల్దీప్ యాదవ్, జస్‌ప్రీత్ బుమ్రా, మహ్మద్ సిరాజ్

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-25T17:09:13+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *