డీహైడ్రేషన్: నీరు తగ్గితే, అధిక కొలెస్ట్రాల్..

చివరిగా నవీకరించబడింది:

బయట ఎండలు మండిపోతున్నాయి. స్టీలు కాలువలు ఎక్కువగా ఉన్నాయి. దీంతో ఒంట్లోని నీరంతా చెమట రూపంలో బయటకు వెళ్లిపోతుంది. చెమట రూపంలో నీరు పోతుంది కాబట్టి తగినంత నీరు తాగడం తప్పనిసరి. లేదంటే శరీరంలో నీటిశాతం తగ్గిపోయి డీహైడ్రేషన్‌కు గురవుతారు.

డీహైడ్రేషన్: కడుపులో నీరు తగ్గితే కొలెస్ట్రాల్ పెరగడం ఖాయం

డీహైడ్రేషన్: బయట ఎండలు మండిపోతున్నాయి. స్టీలు కాలువలు ఎక్కువగా ఉన్నాయి. దీంతో ఒంట్లోని నీరంతా చెమట రూపంలో బయటకు వెళ్లిపోతుంది. చెమట రూపంలో నీరు పోతుంది కాబట్టి తగినంత నీరు తాగడం తప్పనిసరి. లేదంటే శరీరంలో నీటిశాతం తగ్గిపోయి డీహైడ్రేషన్‌కు గురవుతారు. అదేవిధంగా శరీరంలో ఎక్కువ కాలం నీటిశాతం తగ్గితే కాలేయం, కీళ్లు, కండరాలు చిక్కుబడిపోతాయి. మరోవైపు, రక్తంలో మొత్తం కొలెస్ట్రాల్, ఎల్‌డిఎల్ కొలెస్ట్రాల్ మరియు ట్రైగ్లిజరైడ్ స్థాయిలు కూడా పెరుగుతున్నాయని అనేక అధ్యయనాలు చూపిస్తున్నాయి.

అధ్యయనంలో ఏముంది? (డీహైడ్రేషన్)

శరీరంలో నీటి శాతం తగ్గినప్పుడు, కాలేయం ఎక్కువ కొలెస్ట్రాల్‌ను రక్తంలోకి విడుదల చేస్తుంది. మరోవైపు, రక్తం నుండి కొలెస్ట్రాల్‌ను తొలగించే ప్రక్రియ అవసరం. నీరు ఎక్కువగా తాగేవారిలో చెడు కొలెస్ట్రాల్ తగ్గి మంచి కొలెస్ట్రాల్ పెరుగుతుందని కొన్ని అధ్యయనాలు చెబుతున్నాయి. నీరు మరియు కొలెస్ట్రాల్ స్థాయిల మధ్య సంబంధం అస్పష్టంగా ఉంది. కానీ తగినంత నీరు తాగడం వల్ల కొలెస్ట్రాల్‌ను అదుపులో ఉంచుకోవచ్చని అధ్యయనాలు చెబుతున్నాయి. కాబట్టి శరీరానికి సరిపడా నీటిని తీసుకోవడం మంచిది. వేసవిలో కూడా ఎక్కువ జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలి.

హోం రెమెడీస్ ద్వారా ఆయుర్వేదంలో హైపర్ కొలెస్టెరోలేమియా చికిత్స ఎలా?

ఆహారంలో కూడా మార్పులు

అదేవిధంగా తాగునీరుతో పాటు ఆహారంలో కూడా కొన్ని మార్పులు చేసుకుంటే శరీరంలోని చెడు కొలెస్ట్రాల్‌కు చెక్ పెట్టవచ్చు. శరీర బరువు పెరిగే కొద్దీ కొలెస్ట్రాల్ లెవల్స్ కూడా పెరుగుతాయి. కాబట్టి బరువును అదుపులో ఉంచుకోండి.

చేపలలో ఒమేగా 3 ఫ్యాటీ యాసిడ్స్ పుష్కలంగా ఉంటాయి. ఇవి రక్తంలో ట్రైగ్లిజరైడ్స్ మరియు మొత్తం కొలెస్ట్రాల్‌ను తగ్గించడంలో ఉపయోగపడతాయి. రక్తనాళాల్లో గడ్డకట్టడాన్ని తగ్గిస్తుంది. కాబట్టి సాల్మన్, ట్యూనా మరియు సార్డినెస్ వంటి కొవ్వు చేపలను తినడం మంచిది. నూనెలో వేయించకుండా తీసుకోవాలి. అదనంగా, తృణధాన్యాలు, గింజలు, సోయాబీన్స్, వేరుశెనగ మరియు ఆలివ్ నూనెలు వంటి అసంతృప్త కొవ్వులను తీసుకోవడం మంచిది.

నూనె మరియు చేపలతో సహజంగా మంచి కొలెస్ట్రాల్‌ను పెంచండి

వ్యాయామం మరియు విశ్రాంతి అవసరం

రోజుకు కనీసం అరగంట వ్యాయామం చేయడం వల్ల కొలెస్ట్రాల్ తగ్గుతుంది. చురుకైన నడక మరియు కార్డియో వ్యాయామం గుండె జబ్బులు మరియు స్ట్రోక్ ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది. బరువు కూడా తగ్గుతుంది.

ఆహారం, వ్యాయామంతో పాటు శరీరానికి విశ్రాంతి కూడా అవసరం. అదేవిధంగా ఒత్తిడి రక్తపోటును పెంచుతుంది. కాబట్టి తగినంత విశ్రాంతి కూడా అవసరం. నెమ్మదిగా, లోతైన శ్వాస తీసుకోవడం, ధ్యానం, నలుగురితో మాట్లాడటం వంటివి ఒత్తిడిని తగ్గించడంలో సహాయపడతాయి.

మీ 20 మరియు 30 లలో అధిక కొలెస్ట్రాల్ |  UPMC హెల్త్‌బీట్


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *