విమాన ఛార్జీలను తగ్గించండి.. | విమాన ఛార్జీలను తగ్గించండి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-06-06T02:39:09+05:30 IST

విమాన ఛార్జీలు తగిన స్థాయిలో ఉండేలా జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలని, టిక్కెట్ ధరల పెంపును స్వయంగా పర్యవేక్షించాలని కేంద్ర ప్రభుత్వం విమానయాన సంస్థలను కోరింది.

విమాన ఛార్జీలు తగ్గించండి..

  • టిక్కెట్ ధరలను స్వయంగా పర్యవేక్షించండి.

  • అని ప్రభుత్వం విమానయాన సంస్థలను కోరింది

న్యూఢిల్లీ: విమాన ఛార్జీలు తగిన స్థాయిలో ఉండేలా జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలని, టిక్కెట్ ధరల పెంపుపై స్వీయ పర్యవేక్షణ నిర్వహించాలని కేంద్ర ప్రభుత్వం విమానయాన సంస్థలను కోరింది. ఇటీవలి కాలంలో విమాన ఛార్జీలు గణనీయంగా పెరిగాయి. ప్రధానంగా గో ఫస్ట్ సర్వీసులు నిలిచిపోయిన రూట్లలో టిక్కెట్ ధరలు పెరిగాయి. ఈ నేపథ్యంలో విమానయాన శాఖ పరిశ్రమకు ఈ సూచన చేసింది. సోమవారం ఎయిర్‌లైన్స్ అడ్వైజరీ గ్రూప్‌తో గంటసేపు జరిగిన సమావేశంలో పౌర విమానయాన శాఖ మంత్రి జ్యోతిరాదిత్య సింధియా ఛార్జీల పెంపుపై ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. ఈ సందర్భంగా మంత్రి మాట్లాడుతూ ఒడిశాలో జరిగిన ఘోర రైలు ప్రమాదం నేపథ్యంలో మృతుల కుటుంబాలకు ఉచితంగా కార్గో సేవలు అందించాలని విమానయాన సంస్థలను కోరారు. కాగా, ఈ నెల 2న దివాలా తీసిన గో ఫస్ట్ ఎయిర్ లైన్స్ మరుసటి రోజు నుంచి తమ విమానాలను రద్దు చేసింది. వేసవి కాలం కావడంతో సాధారణంగా విమానాలకు డిమాండ్ ఎక్కువగా ఉంటుంది. అదే సమయంలో, గో ఫస్ట్ సేవలను రద్దు చేయడం ధరల పెరుగుదలకు ఆజ్యం పోసింది.

గో ఫస్ట్ లెసర్స్ పిటిషన్‌పై విచారణ

దివాలా తీసిన గోఫస్ట్ ఎయిర్‌లైన్స్ నుండి విమానాలు మరియు ఇంజిన్‌లను తిరిగి స్వాధీనం చేసుకోవడానికి అనుమతి కోరుతూ ముగ్గురు లీజర్‌లు నేషనల్ కంపెనీ లా ట్రిబ్యునల్ (NCLT)ని ఆశ్రయించారు. లీజుదారుల పిటిషన్లను విచారించేందుకు అంగీకరించిన ధర్మాసనం.. ఈ అంశంపై వారంలోగా సమాధానం ఇవ్వాలని గో ఫస్ట్ ఇన్ సాల్వెన్సీ రిజల్యూషన్ ప్రొఫెషనల్ (ఐఆర్ పీ)ని ఆదేశించింది. ఈ పిటిషన్లపై తదుపరి విచారణను ఈ నెల 15న చేపడతామని ధర్మాసనం పేర్కొంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-06T02:46:49+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *