బాటిల్ గార్డ్: సొరకాయలో అనేక ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి

చివరిగా నవీకరించబడింది:

బాటిల్ గార్డ్: శరీరానికి కావల్సిన శక్తిలో ఎక్కువ భాగం మనం తినే ఆహారం నుండి వస్తుంది. అందులో రోజూ ఎన్నో రకాల కూరలు, కూరగాయలు, పండ్లు తీసుకుంటాం. అటువంటి కూరగాయలలో ఒకటి సొరకాయ, దీనిని కొందరు అనపుకాయ అని కూడా పిలుస్తారు.

బాటిల్ గార్డ్: సొరకాయలో అనేక ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి

బాటిల్ గార్డ్: శరీరానికి కావల్సిన శక్తిలో ఎక్కువ భాగం మనం తినే ఆహారం నుండి వస్తుంది. అందులో రోజూ ఎన్నో రకాల కూరలు, కూరగాయలు, పండ్లు తీసుకుంటాం. అటువంటి కూరగాయలలో ఒకటి సొరకాయ, దీనిని కొందరు అనపుకాయ అని కూడా పిలుస్తారు. చిన్నా పెద్దా అనే తేడా లేకుండా చాలా మంది ఈ సొరకాయ తినడానికి ఇష్టపడరు. ఇందులో నీటిశాతం ఎక్కువగా ఉండడం వల్ల రుచి అంతగా ఉండదు. కానీ, దానితో రకరకాల వంటకాలు చేసి తింటారు. సొరకాయను ఆహారంగా తీసుకోవడం వల్ల అనేక రకాల ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు కలుగుతాయి.

ఎన్ని ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు (బాటిల్ గార్డ్)

సొరకాయలో విటమిన్లు, తక్కువ కేలరీలు, ఫైబర్, పొటాషియం, మినరల్స్ మరియు ప్రోటీన్లు ఉంటాయి. అంతేకాదు.. ఇందులో ఉండే వాటర్ కంటెంట్ వల్ల అజీర్తి సమస్య నుంచి చాలా వరకు ఉపశమనం పొందవచ్చు. జొరకా రక్తపోటు సమస్యను దూరం చేస్తుంది. ఇది బరువు తగ్గడంలో కూడా చాలా సహాయపడుతుంది. గుమ్మడికాయలో కేలరీలు మరియు ఫైబర్ తక్కువగా ఉంటుంది. కాబట్టి మధుమేహాన్ని అదుపులో ఉంచుకోవడానికి ఇది చాలా మంచి ఆహారం. మధుమేహ వ్యాధిగ్రస్తులు దీనిని తీసుకోవడం చాలా మంచిది. అంతేకాదు.. సొరకాయతో ఎముకలు దృఢంగా మారుతాయి. ఎందుకంటే ఇందులో క్యాల్షియం, మెగ్నీషియం, జింక్ వంటి పోషకాలు పుష్కలంగా ఉంటాయి. అవి మీ ఎముకలను బలపరుస్తాయి. గుమ్మడికాయ గుండె ఆరోగ్యానికి కూడా ఉత్తమమైన ఆహారం

సొరకాయలో ఆరోగ్యకరమైన పోషకాలు ఉండటం వల్ల శరీరంలోని చెడు కొలెస్ట్రాల్‌ను తొలగించి అధిక రక్తపోటును నివారిస్తుంది తద్వారా గుండె ఆరోగ్యంగా ఉంటుంది. గుమ్మడికాయ కూడా ఒత్తిడి నుండి ఉపశమనం కలిగిస్తుంది. మారుతున్న జీవనశైలి కారణంగా ప్రస్తుతం చాలా మంది ఒత్తిడితో కూడిన జీవితాన్ని గడుపుతున్నారు. అధిక ఒత్తిడి కారణంగా అనేక వ్యాధులు ప్రభావితమవుతాయి. కానీ సొరకాయ తినడం వల్ల ఒత్తిడి తగ్గుతుందని ఆరోగ్య నిపుణులు అంటున్నారు.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *