టీమ్ ఇండియా: మూడు ఫార్మాట్లలో ఎంపికైంది.. అయితే జట్టులో చోటు దక్కుతుందా?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-06T18:52:48+05:30 IST

వెస్టిండీస్ పర్యటనలో టీమిండియా రెండు టెస్టులు, మూడు వన్డేలు, ఐదు టీ20లు ఆడనుంది. అయితే మూడు ఫార్మాట్లలో ఎంపికైన ఆటగాళ్లు నలుగురు మాత్రమే. ఈ జాబితాలో శుభమాన్ గిల్, ఇషాన్ కిషన్, అక్షర్ పటేల్, ముఖేష్ కుమార్ ఉన్నారు. అయితే వీరిలో శుభ్‌మన్ గిల్, ఇషాన్ కిషన్‌లు మూడు ఫార్మాట్ల తుది జట్టులో చోటు దక్కించుకోవడం ఖాయం. అయితే మిగతా ఇద్దరి పరిస్థితి వేరుగా ఉంటుంది.

టీమ్ ఇండియా: మూడు ఫార్మాట్లలో ఎంపికైంది.. అయితే జట్టులో చోటు దక్కుతుందా?

ప్రస్తుతం టీమిండియా వెస్టిండీస్‌లో పర్యటిస్తోంది. ఈ మేరకు రెండు టెస్టులు, మూడు వన్డేలు, ఐదు టీ20లు ఆడనుంది. ఇప్పటికే ఆ మ్యాచ్‌లకు సంబంధించిన జట్లను సెలక్టర్లు ప్రకటించారు. అయితే మూడు ఫార్మాట్లలో ఎంపికైన ఆటగాళ్లు నలుగురు మాత్రమే. ఈ జాబితాలో శుభమాన్ గిల్, ఇషాన్ కిషన్, అక్షర్ పటేల్, ముఖేష్ కుమార్ ఉన్నారు. అయితే వీరిలో శుభ్‌మన్ గిల్, ఇషాన్ కిషన్‌లు మూడు ఫార్మాట్ల తుది జట్టులో చోటు దక్కించుకోవడం ఖాయం. అయితే మిగతా ఇద్దరి పరిస్థితి వేరుగా ఉంటుంది.

అక్షర్ పటేల్ మూడు ఫార్మాట్లలో స్థానం సంపాదించాడు, కానీ జట్టులో అతని స్థానం ఫ్లక్స్లో ఉంది. టెస్టుల్లో రవిచంద్రన్ అశ్విన్, రవీంద్ర జడేజా రెగ్యులర్ స్పిన్నర్లు కాగా, మూడో స్పిన్నర్ కోటాలో అక్షర్ పటేల్ కు చోటు దక్కుతుందా అన్నది అనుమానమే. స్వదేశంలో టీమ్ ఇండియా ముగ్గురు స్పిన్నర్లతో ఆడుతుంది, అయితే పేస్ అనుకూలమైన వెస్టిండీస్ పిచ్‌లలో ముగ్గురు స్పిన్నర్లతో ఆడటం దాదాపు అసాధ్యం. అక్షర్ పటేల్ వన్డేల్లోనూ చాహల్, కుల్దీప్ లాంటి స్పిన్నర్ల పోటీని తట్టుకుని తుది జట్టులో స్థానం సంపాదిస్తాడో లేదో చూడాలి. జడేజా టీ20ల్లోకి రాకపోవడంతో చాహల్‌తో పాటు అక్షర్ పటేల్‌ను ఎంపిక చేసే అవకాశం ఉంది.

ఇది కూడా చదవండి: అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌కు బంగ్లాదేశ్ కెప్టెన్ గుడ్‌బై

ముఖేష్ కుమార్ విషయానికి వస్తే, ఐపిఎల్‌లో ఢిల్లీ క్యాపిటల్స్‌కు అతని ప్రదర్శన అంతంత మాత్రమే. కానీ ఈ బెంగాల్ పేసర్‌పై సెలక్టర్లు నమ్మకం ఉంచి అతనికి జాతీయ జట్టులో చోటు కల్పించారు. అనూహ్యంగా ముఖేష్‌కు మూడు ఫార్మాట్లలో చోటు కల్పించారు. దేశవాళీ క్రికెట్ లో రాణించిన ముఖేష్ ఐపీఎల్ లో విఫలమయ్యాడు. మరి అతనికి అవకాశం వస్తే వెస్టిండీస్ పర్యటనలో ఎలా రాణిస్తాడో చూడాలి. బుమ్రా, షమీ, భువనేశ్వర్ లాంటి సీనియర్ల కొరతను ముఖేష్ తీరుస్తాడో లేదో తెలియాలంటే మరికొద్ది రోజులు ఆగాల్సిందే.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-06T18:52:48+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *