భాగ్ సాలే సినిమా సమీక్ష: రన్ రన్…

సినిమా: భాగ్ సాలే

నటులు: శ్రీసింహకోడూరి, నేహాసోలంకి, జాన్‌విజయ్, రాజీవ్ కనకాల, వివాహర్ష, వర్షిణి సౌందర్ రాజన్, నందినీరాయ్, కమెడియన్ సత్య, సుదర్శన్, పృథ్వీ రాజ్ (30 ఏళ్ల పృధ్వి) మరియు ఇతరులు

సంగీతం: కాల భైరవ

ఫోటోగ్రఫి: రమేష్ కుశేందర్

నిర్మాతలు: అర్జున్ దాస్యన్, యష్ రంగినేని, కళ్యాణ్ సింగనమల

కథ, కథనం, దర్శకత్వం: ప్రణీత్ బ్రహ్మాండపల్లి

— సురేష్ కవిరాయని

ప్రముఖ సంగీత దర్శకుడు, ఆస్కార్ అవార్డు గ్రహీత ఎం.ఎం.కీరవాణి రెండో కుమారుడు సింహ కోడూరి కథానాయకుడిగా ‘మత్తు వదలారా’ చిత్రంతో తెరంగేట్రం చేశారు. ఇప్పుడు కథానాయకుడిగా ‘భాగ్ సాలే’ #BhaagSaaleFilmReview సినిమాతో ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చాడు. మొదటి సినిమాకే మంచి ఆదరణ లభించి విజయం సాధించింది. అయితే ఆ తర్వాత ఒకటిరెండు సినిమాలు చేసినా ఆశించిన స్థాయిలో పేరు రాలేదు. ఇప్పుడు ‘భాగ్‌సాలే’ చిత్రానికి మంచి ప్రమోషన్స్ చేసారు మరియు ఈ చిత్రానికి కీరవాణి పెద్ద కుమారుడు కాల భైరవ సంగీతం అందించారు. ప్రణీత్ బ్రహ్మాండపల్లి దర్శకత్వం వహించిన ఈ చిత్రంలో నేహా సోలంకి కథానాయిక. మరి ఈ సినిమా ఎలా ఉంటుందో చూడాలి.

bhaagsaale2.jpg

భాగ్ సాలే సినిమా కథ:

కథానాయకుడు అర్జున్ (సింహా కోడూరి) తనను ఎవరో వెంబడిస్తున్నట్లుగా పరుగెత్తడంతో సినిమా ప్రారంభమవుతుంది. ఎందుకు అలా పరిగెడుతున్నాడు, ఎవరు వెంబడిస్తున్నారనేది ఆయన మాటల్లోనే. అర్జున్ మధ్యతరగతి కుటుంబానికి చెందిన కుర్రాడు మరియు రెస్టారెంట్‌లో చెఫ్‌గా పనిచేస్తున్నాడు. అతను మాయ (నేహా సోలంకి) అనే అమ్మాయిని ప్రేమిస్తున్నాడు, కానీ అతను ఎక్కడ పనిచేస్తున్నాడో ఆమెకు నిజం చెప్పడు, అతను పెద్ద వ్యాపారవేత్త అని మరియు అతనికి కార్లు మరియు బంగ్లాలు ఉన్నాయని ఆమెకు చెబుతాడు. #BhaagSaaleFilmReview మరోవైపు శామ్యూల్ (జాన్ విజయ్), గ్యాంగ్ లీడర్. అతను నళిని (నందిని రాయ్)ని ఇష్టపడతాడు మరియు ఆమెను పెళ్లి చేసుకోవాలనుకుంటాడు. అయితే డైమండ్ రింగ్ తీసుకువస్తే పెళ్లి చేసుకుంటానని షరతు పెట్టింది. దాని కోసం మాయ తండ్రి (సంజయ్ స్వరూప్)ని శామ్యూల్ కిడ్నాప్ చేస్తాడు. మాయ తన తండ్రిని విడిపించేందుకు తన ప్రియుడు అర్జున్ సహాయం కోరుతుంది. #BhaagSaaleReview ఆ ఉంగరం అసలు కథ ఏంటి? అర్జున్, మాయకు సహాయం చేసినప్పుడు శామ్యూల్ గ్యాంగ్ అతన్ని ఏం చేసింది? అర్జున్ కి అంతా అబద్ధం అని తెలిసి మాయ ఏం చేసింది? పోలీస్ ఆఫీసర్ ప్రామిస్ రెడ్డి (సత్య) ఈ నేరానికి ఎందుకు పాల్పడ్డాడు, ఇదంతా తెలుసుకోవాలంటే ‘భాగ్ సేల్’ చూడాల్సిందే.

bhaagsaale4.jpg

విశ్లేషణ:

దర్శకుడు ప్రణీత్ బ్రహ్మాండపల్లి క్రైమ్ కామెడీని ఎంచుకున్నాడు. వందల ఏళ్ల క్రితం కోహినూర్ వజ్రంతో పాటు మరో వజ్రం దొరికి, తరాలను, ప్రాంతాలను మార్చేసి, ఆఖరికి అందులో కొంత భాగం హైదరాబాద్‌కు చేరింది, ఇంతవరకూ బాగానే ఉంది. అయితే ఆ ఉంగరం ఎలా, ఏది, ఎందుకు వచ్చింది అనేదే కథ. ఫన్నీగా ఉండాలి అనుకున్నాడు కానీ ఫెయిల్ అయ్యాడు. వినాయకుడి విగ్రహం కోసం అందరూ పరిగెత్తే సినిమా కాస్త ‘స్వామి రారా’. దర్శకుడు సుధీర్ వర్మ కథను చాలా ఫన్నీగా చెప్పి సక్సెస్ అయ్యాడు. ఈ రింగ్ కోసం అందరూ పరిగెత్తాలి, సరదా సన్నివేశాలు ఉండాలి, కానీ దర్శకుడు దానిని చూపించడంలో విఫలమయ్యాడు. చివరకు బి గ్రేడ్ సినిమా తీశాడు. అక్కడక్కడా చిన్న చిన్న గగ్గోలు పెట్టే హాస్య సన్నివేశాలు మనల్ని నవ్విస్తాయి, కానీ సినిమా అస్సలు పని చేయదు. అంతే కాకుండా, దర్శకుడు ఈ కథలో చాలా మందిని ఇన్వాల్వ్ చేసి, ప్రధాన కథకు అసలు లింక్ లేకుండా వారి కథలతో చాలా గందరగోళాన్ని సృష్టించాడు. సత్య, వర్షిణిల సన్నివేశాలు కథను పొడిగించేలా ఉన్నాయి, సత్య కామెడీ ఇప్పుడు బాగానే ఉంది కాబట్టి ఉద్దేశ్యపూర్వకంగా ఇందులో చేర్చారు, కానీ కథకు అతను అవసరం లేదు.

ఇక్కడ ఇంకో విషయం చెప్పాలి. శ్రీ సింహ కోడూరి పెద్ద సినిమా కుటుంబం నుండి వచ్చారు. తండ్రి #ఆస్కార్ అవార్డు గ్రహీత సంగీత దర్శకుడు ఎం.ఎం.కీరవాణి (ఎం.ఎం.కీరవాణి), కొడుకు ప్రపంచ ప్రఖ్యాత దర్శకుడు రాజమౌళి (ఎస్.ఎస్.రాజమౌళి), ఆస్కార్ అవార్డు గెలుచుకున్న ‘నాటు నాటు’ (నాటునాటు) పాట పాడిన అన్నయ్య కాలభైరవ. ఈ చిత్రానికి సంగీతం కూడా అందించాడు. #BhaagSaaleReview ఇంత పెద్ద కుటుంబం నుంచి వచ్చిన శ్రీ సింహ కోడూరి సినిమాలో బూటు మాటలు ఎలా చెప్పాడో అర్ధం కావడం లేదు కదా ఇదంతా ఎందుకు చెప్తున్నానంటే. తొలిరోజు తొలి గేమ్‌ను ఆయన కుటుంబ సభ్యులు కీరవాణి, వల్లి గారు, రాజమౌళి రామ గారు మరియు పలువురు చూశారు. కంటెంట్ మీద నమ్మకం ఉంటే ఏ సినిమా అయినా ఆడుతుందని నమ్మే వ్యక్తి రాజమౌళి. మరి అలాంటి కుటుంబం నుంచి వచ్చిన శ్రీ సింహ కోడూరి కథ మీద నమ్మకం లేక ఏ నాలుగు జోకులు వేస్తే సినిమా ఎలా ఆడుతుందో, వాటన్నింటికీ ఎలా ఒప్పుకుంటాడో ఆలోచిస్తాడు. బిగ్గరగా మాట్లాడితే వచ్చే శబ్దం రావడానికి ‘Then go’ (Then go) అనే ఆంగ్ల పదాలను నేరుగా సినిమాలో వాడారు. సెన్సార్ బోర్డ్ ఏం చేస్తోంది? అందుకే ఈ సినిమా ‘బి’ గ్రేడ్ సినిమాగా రూపొందింది.

bhaagsaale5.jpg

నటీనటుల విషయానికొస్తే, సింహా కథానాయకుడిగా పర్ఫెక్ట్, కానీ నటుడిగా ఇంకా పూర్తిగా పరిణతి చెందలేదు. హీరోయిన్ నేహా సోలంకి తెరపై చాలా బాగుంది, అంతే. నటన గురించి చర్చించుకోవడానికి ఏమీ లేదు. కనకాల తండ్రిగా రాజీవ్, తల్లి బిందు చంద్రమౌళి కూడా బాగా నటించారు. ఇంత మంది తెలుగు నటులు ఉండగా తమిళ నటులను ఎందుకు ఇక్కడికి తీసుకువస్తారో తెలియదు. జాన్ విజయ్ సినిమా వల్ల ఉపయోగం లేదు. అతన్ని తీసుకురావడం వల్ల నిర్మాతకు డబ్బు వృధా. అతడికి బదులు తెలుగు నటుడిని పరిచయం చేయవచ్చు లేదా చాలా మందితో చేయవచ్చు. చివర్లో సత్య వచ్చి నవ్వింది. వైవా హర్ష కూడా అంతే. అన్ని ఇతర సాంకేతిక విలువలు సాధారణమైనవి. పదాలు అన్నీ అస్పష్టంగా ఉన్నాయి మరియు సరిగ్గా వ్రాయబడలేదు.

చివరగా ‘భాగ్ సాలే’ అంటే ప్రేక్షకులు థియేటర్ నుండి బయటకు పరుగులు తీశారు #BhaagSaaleFilmReview. ఇప్పుడు కూడా మన నిర్మాతలు మరియు దర్శకులు ‘సి’ గ్రేడ్ సినిమా తీయడానికి బదులు కంటెంట్ మరియు నిర్మాణ విలువలపై దృష్టి పెట్టాలి. ఎన్ని చిన్న సినిమాలు మంచి సినిమాలుగా మారి విజయం సాధించలేదు. కానీ, ‘భాగ్‌ సేల్‌’ సినిమాలా చెత్తగా కాకుండా మంచి సినిమాగా తీస్తే ప్రేక్షకులు చూసి ఆనందిస్తారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-08T16:44:03+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *