ఢిల్లీ ఆర్డినెన్స్: ఢిల్లీ ఆర్డినెన్స్‌పై ఆప్ పోరాటానికి కాంగ్రెస్ మద్దతు తెలిపింది

ఢిల్లీ ఆర్డినెన్స్

ఢిల్లీ ఆర్డినెన్స్: ఢిల్లీలో అధికారుల నియంత్రణపై కేంద్రం తీసుకొచ్చిన ఆర్డినెన్స్‌కు మద్దతు ఇవ్వబోమని కాంగ్రెస్ ఆదివారం స్పష్టం చేసింది, ఇది సానుకూల పరిణామమని అధికార ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ తెలిపింది.
దీనిపై కాంగ్రెస్‌ ప్రధాన కార్యదర్శి కెసి వేణుగోపాల్‌ మాట్లాడుతూ.. వారు (ఏపీ) రేపు సమావేశంలో చేరబోతున్నారని భావిస్తున్నాను. ఆర్డినెన్స్ విషయానికొస్తే, మా స్టాండ్ చాలా స్పష్టంగా ఉంది. “మేము దీనికి మద్దతు ఇవ్వము. దేశంలోని సమాఖ్య వ్యవస్థను అణగదొక్కడానికి లేదా రాష్ట్ర వ్యవహారాలలో గవర్నర్లు జోక్యం చేసుకునే ఏ ప్రయత్నాన్ని కాంగ్రెస్ అంగీకరించదు” అని ఆయన అన్నారు.

ప్రతిపక్ష సమావేశానికి ఆప్..(ఢిల్లీ ఆర్డినెన్స్).

ఈ ప్రకటనపై ఆప్ ఎంపీ, జాతీయ అధికార ప్రతినిధి రాఘవ్ చద్దా స్పందిస్తూ ఢిల్లీ ఆర్డినెన్స్‌పై స్పష్టమైన వ్యతిరేకత వ్యక్తం చేశారు. ఇది సానుకూల పరిణామమని ఆయన అన్నారు. కాంగ్రెస్ ప్రకటన అనంతరం సోమవారం జరిగే విపక్ష సమావేశంలో పాల్గొంటామని ఆప్ ప్రకటించింది. జూన్ 23న పాట్నాలో జరిగిన తొలి సమావేశంలో, 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో భారతీయ జనతా పార్టీ (బీజేపీ)కి వ్యతిరేకంగా ప్రతిపక్ష పార్టీలు సమిష్టిగా ప్రతిజ్ఞ చేశాయి. , పంజాబ్ ముఖ్యమంత్రి భగవంత్ మాన్ హాజరయ్యారు. అయితే సమావేశం ముగిశాక నిర్వహించిన సంయుక్త విలేకరుల సమావేశానికి ఆప్ నేతలు గైర్హాజరయ్యారు. ఢిల్లీ ఆర్డినెన్స్‌ను కాంగ్రెస్ ఖండించకపోతే, తమ 31 మంది రాజ్యసభ ఎంపీలను ఆర్డినెన్స్‌ను వ్యతిరేకించేలా చేయకపోతే, భవిష్యత్తులో మరే ఇతర సమావేశాల్లో పాల్గొనబోమని ఆప్ స్పష్టం చేసింది.

కేజ్రీవాల్ దేశవ్యాప్తంగా ప్రచారంలో చురుకుగా నిమగ్నమై ఉన్నారు మరియు వివిధ ప్రతిపక్ష నాయకులు, ప్రతిపక్ష పార్టీల అధినేతలు, అలాగే తమిళనాడు, జార్ఖండ్ మరియు పశ్చిమ బెంగాల్ వంటి రాష్ట్రాల ముఖ్యమంత్రులతో సమావేశమయ్యారు. ఇప్పటివరకు, కేజ్రీవాల్ కాంగ్రెస్, TMC, DMK, శివసేన (ఉద్ధవ్), JDU, RJD, JMM, CPI, CPI (M), NCP, SP, TRS మరియు BRS ఆర్డినెన్స్‌కు వ్యతిరేకంగా మద్దతు పొందారు.

పోస్ట్ ఢిల్లీ ఆర్డినెన్స్: ఢిల్లీ ఆర్డినెన్స్‌పై ఆప్ పోరాటానికి కాంగ్రెస్ మద్దతు తెలిపింది మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *