ఊమెన్ చాందీ: ఊమెన్ చాందీకి మోడీ నివాళులు అర్పించారు

న్యూఢిల్లీ : కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత, కేరళ మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఊమెన్ చాందీ మృతి పట్ల ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ప్రగాఢ సంతాపం తెలిపారు. గౌరవప్రదమైన, అంకితభావం కలిగిన నాయకుడిగా ఆయనకు నివాళులు అర్పించారు. ప్రజాసేవకే తన జీవితాన్ని అంకితం చేశారు. మంగళవారం ఉదయం బెంగళూరులో తుదిశ్వాస విడిచినట్లు ఆయన కుటుంబ సభ్యులు ప్రకటించారు.

మంగళవారం ఓ ట్వీట్‌లో మోదీ మాట్లాడుతూ.. ‘ఊమెన్‌ చాందీ మరణంతో కేరళ అభివృద్ధికి పాటుపడిన, ప్రజాసేవకు తన జీవితాన్ని అంకితం చేసిన గౌరవనీయమైన, అంకితభావంతో కూడిన నాయకుడిని కోల్పోయాం. కేరళ, గుజరాత్‌ ముఖ్యమంత్రిగా చాందీని గుర్తుచేసుకున్నారు. ముఖ్యమంత్రి తనతో పలుమార్లు మాట్లాడారని.. తాను ప్రధాని హోదాలో ఢిల్లీ వెళ్లిన తర్వాత కూడా ఆయనతో మాట్లాడానని.. ఈ విషాద సమయంలో ఆయన కుటుంబ సభ్యులకు, మద్దతుదారులకు సానుభూతి తెలిపారు.

ఊమెన్ చాందీ గౌరవార్థం కేరళ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం మంగళవారం ప్రభుత్వ సెలవు దినంగా ప్రకటించింది. అన్ని ప్రభుత్వ కార్యాలయాలు, విద్యాసంస్థలు, ప్రొఫెషనల్ కాలేజీలకు మంగళవారం సెలవు ప్రకటించారు. రాష్ట్రంలో రెండు రోజులు సంతాప దినాలు పాటించాలని ఆదేశించారు. మహాత్మా గాంధీ, కేరళ, కాలికట్ యూనివర్సిటీలు మంగళవారం జరగాల్సిన పరీక్షలను రద్దు చేశాయి. పీఎస్సీ పరీక్షను యథావిధిగా నిర్వహిస్తారు.

ఊమెన్ చాందీ కుమారుడు చాందీ ఊమెన్ మంగళవారం ఉదయం తన తండ్రి మరణించారని ఫేస్‌బుక్ పోస్ట్‌లో తెలిపారు. తదుపరి వివరాలను ఆయన వెల్లడించలేదు. ఊమెన్ చాందీ కొద్దిరోజులుగా అనారోగ్యంతో బాధపడుతూ బెంగళూరులోని ఓ ఆస్పత్రిలో చికిత్స పొందుతున్నారు. పార్దివదే మృతదేహాన్ని మంగళవారం కేరళకు తరలించనున్నట్లు కాంగ్రెస్ పార్టీ తెలిపింది. గురువారం మధ్యాహ్నం కొట్టాయంలోని పుట్టుపల్లి చర్చిలో ఊమెన్ చాందీ అంత్యక్రియలు నిర్వహించనున్నట్లు కేరళ శాసనసభ ప్రతిపక్ష నేత సతీసన్ తెలిపారు. ప్రజల సందర్శనార్థం పార్దీవ దేహాన్ని మంగళవారం సచివాలయంలోని దర్బార్ హాల్‌లో ఉంచుతామని తెలిపారు.

ఇది కూడా చదవండి:

బెంగుళూరులో ప్రతిపక్షాల సమావేశం: మరికాసేపట్లో రెండో రోజు విపక్షాల సమావేశం ప్రారంభం.. శరద్ పవార్ హాజరుపై ఉత్కంఠ..

బెంగళూరు ప్రతిపక్ష సమావేశం: విపక్షాల సమావేశం.. నితీష్ కుమార్‌కు షాక్..

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-18T11:12:54+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *