మణిపూర్: మణిపూర్‌లో మహిళలను నగ్నంగా ఊరేగించిన వ్యక్తి ఇంటికి నిప్పంటించారు

మణిపూర్

మణిపూర్: మణిపూర్‌లో గుంపు ఇద్దరు మహిళలను నగ్నంగా ఊరేగిస్తున్న వీడియోపై దేశం ఆగ్రహంతో ఊగిపోవడంతో, ప్రధాన నిందితుడు హుయిరేమ్ హెరోదాస్ మెయిటీ ఇంటికి గురువారం నిప్పు పెట్టారు. కొంగ్‌పోక్పి జిల్లాలోని ఒక గ్రామంలో జరిగిన సంఘటన మే 3న ఈశాన్య రాష్ట్రంలో జరిగిన మత హింసాకాండ జరిగిన రెండు నెలల తర్వాత జరిగింది. ఇంటర్నెట్ నిషేధం ఎత్తివేయబడిన తర్వాత ఇది వైరల్‌గా మారింది.

ఈ వీడియోను గమనించిన మణిపూర్ పోలీసులు బుధవారం రాత్రి తౌబల్ జిల్లాలో గుర్తుతెలియని వ్యక్తులపై కిడ్నాప్, సామూహిక అత్యాచారం మరియు హత్య కేసు నమోదు చేశారు.
ఈ ఘటనకు సంబంధించి నలుగురిని అరెస్టు చేశారు. దీనిపై సమగ్ర దర్యాప్తు జరుగుతోందని, వీలైతే ఉరిశిక్ష వేయాలని కోరుతామని ముఖ్యమంత్రి ఎన్ బీరెన్ సింగ్ గురువారం తెలిపారు. మే 3న మణిపూర్‌లో మత హింస చెలరేగినప్పటి నుండి 150 మందికి పైగా మరణించారు మరియు చాలా మంది గాయపడ్డారు.

స్పందించని మహిళా కమిషన్..(మణిపూర్)

జూన్‌లో, మణిపూర్‌లో మహిళలపై లైంగిక వేధింపుల సంఘటనపై జాతీయ మహిళా కమిషన్ (NCW) ఫిర్యాదు అందింది. జాతీయ మహిళా కమిషన్‌కు ఫిర్యాదు చేయడానికి ముందు కార్యకర్తలు మరియు నార్త్ అమెరికన్ మణిపూర్ ట్రైబల్ అసోసియేషన్ ఇద్దరూ లైంగిక హింస నుండి బయటపడిన వారితో మాట్లాడారు. అయితే మహిళా ప్యానెల్ నుంచి తమకు ఎలాంటి స్పందన రాలేదని ఆరోపించారు. మణిపూర్‌లో కొనసాగుతున్న జాతి సంఘర్షణ మరియు మానవతా సంక్షోభంపై మీ తీవ్రమైన మరియు అత్యవసర దృష్టిని ఆకర్షించాలని మేము కోరుకుంటున్నాము. ప్రత్యేకంగా, మణిపూర్ వివాదంలో కుకీ-జోమి గిరిజన మహిళలపై లైంగిక హింసను పరిష్కరించాలని మరియు ఖండించాలని మేము జాతీయ మహిళా కమిషన్‌కు అత్యవసరంగా విజ్ఞప్తి చేస్తున్నాము, వారు తమ ఫిర్యాదులో పేర్కొన్నారు.

మణిపూర్‌ పరిస్థితిపై ప్రధాని నరేంద్ర మోదీకి నిజంగా కోపం ఉంటే ముందుగా ముఖ్యమంత్రి బీరెన్‌సింగ్‌ను బర్తరఫ్ చేసి ఉండేవారని కాంగ్రెస్‌ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున్‌ ఖర్గే అన్నారు. శుక్రవారం పార్లమెంటులో మణిపూర్‌పై ప్రధాని ప్రకటన చేస్తారని భారతదేశం ఆశిస్తున్నట్లు మల్లికార్జున్ ఖర్గే ఒక ట్వీట్‌లో తెలిపారు.

పోస్ట్ మణిపూర్: మణిపూర్‌లో మహిళలను నగ్నంగా ఊరేగించిన వ్యక్తి ఇంటికి నిప్పంటించారు మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *