మణిపూర్‌లో ఇద్దరు మహిళలపై అమానుష

చివరిగా నవీకరించబడింది:

మణిపూర్ దారుణం: మణిపూర్ లో ఇద్దరు మహిళలపై దారుణం జరిగిన రోజునే మరో దారుణం వెలుగులోకి వచ్చింది. ఇద్దరు మహిళలను వివస్త్రగా ఊరేగించిన ప్రదేశానికి 40 కిలోమీటర్ల దూరంలో మరో ఇద్దరు మహిళలపై సామూహిక అత్యాచారం జరిగినట్లు తెలుస్తోంది.

మణిపూర్ దారుణం: మణిపూర్‌లో అమానవీయ ఘటన జరిగిన రోజే మరో దారుణం..

మణిపూర్ దారుణం: మణిపూర్‌లో ఇద్దరు మహిళలపై అమానవీయ ఘటన జరిగిన రోజునే తాజాగా మరో దారుణం వెలుగులోకి వచ్చింది. ఇద్దరు మహిళలను వివస్త్రగా ఊరేగించిన ప్రదేశానికి 40 కిలోమీటర్ల దూరంలో మరో ఇద్దరు మహిళలపై సామూహిక అత్యాచారం జరిగినట్లు తెలుస్తోంది. కాంగ్‌పోక్సీలోని కార్ వాష్ సెంటర్‌లో పనిచేస్తున్న ఇద్దరు గిరిజన మహిళలపై కొందరు వ్యక్తులు దాడి చేసి సామూహిక అత్యాచారానికి పాల్పడ్డారు. తీవ్రంగా గాయపడిన వారు ఆస్పత్రిలో చికిత్స పొందుతూ మృతి చెందారు.

ఐదుగురు నిందితుల అరెస్ట్..(మణిపూర్ అట్రాసిటీ)

మరోవైపు ఇద్దరు మహిళలను నగ్నంగా ఊరేగించిన కేసులో మరో నిందితుడిని పోలీసులు శుక్రవారం అరెస్టు చేశారు. అరెస్టయిన వ్యక్తిని యుమ్లెంబమ్ నంగ్సిటోయ్‌గా గుర్తించారు. దీంతో ఈ కేసులో అరెస్టయిన నిందితుల సంఖ్య ఐదుకు చేరింది. షెడ్యూల్డ్ తెగ (ఎస్టీ) హోదా కోసం మైతేయి కమ్యూనిటీ డిమాండ్‌కు వ్యతిరేకంగా మే 3న కొండ జిల్లాల్లో ‘గిరిజన సంఘీభావ యాత్ర’ నిర్వహించినప్పుడు రాష్ట్రంలో మత హింస చెలరేగింది. ఈ హింసాత్మక ఘర్షణలలో 160 మందికి పైగా ప్రాణాలు కోల్పోయారు మరియు అప్పటి నుండి చాలా మంది గాయపడ్డారు.

ఇంఫాల్‌లో మహిళల నిరసన

మరోవైపు, మణిపూర్‌లోని ఇంఫాల్‌లో, మహిళా నిరసనకారులు ఘరీ ప్రాంతంలో ప్రధాన రహదారిని ఇరువైపులా దిగ్బంధించారు మరియు పోలీసు చర్యకు డిమాండ్ చేస్తూ టైర్లను తగులబెట్టారు. ఆందోళనకారులను అణిచివేసేందుకు మణిపూర్ సాయుధ పోలీసులు, ఆర్మీ మరియు ర్యాపిడ్ యాక్షన్ బెటాలియన్ సంఘటనా స్థలానికి చేరుకున్నాయి. పరిస్థితి అదుపులోకి వచ్చింది. ఆందోళనకారులను అదుపు చేసేందుకు పలు ప్రాంతాల్లో ఫ్లాగ్‌మార్చ్‌ నిర్వహించారు.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *