రోజ్‌గార్ మేళా: భారతదేశం నమ్మకమైన దేశం, ఆకర్షణకు కేంద్రం: మోదీ

న్యూఢిల్లీ : దేశానికి స్వాతంత్య్రం వచ్చిన తర్వాత అమృత కాలంలో ప్రభుత్వోద్యోగిగా సేవలందించే అవకాశం రావడం గొప్ప గౌరవమని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అన్నారు. భారతదేశాన్ని అభివృద్ధి చెందిన దేశంగా తీర్చిదిద్దేందుకు భారతీయులు కృతనిశ్చయంతో ఉన్నారని అన్నారు. కొన్ని సంవత్సరాలలో ప్రపంచంలోని ఆర్థికంగా అభివృద్ధి చెందిన మూడు దేశాలలో భారతదేశం ఒకటిగా మారుతుందని ప్రతి నిపుణుడు నమ్ముతారు. వర్చువల్‌ విధానంలో కొత్తగా నియమితులైన దాదాపు 70 వేల మందికి శనివారం ఆయన నియామక పత్రాలను అందజేశారు.

శనివారం దేశవ్యాప్తంగా 44 చోట్ల రోజ్‌గర్ మేళాలు జరిగాయి. కొత్తగా నియమితులైన ఉద్యోగులు కేంద్ర, రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలకు చెందిన వివిధ మంత్రిత్వ శాఖలు, విభాగాల్లో పని చేస్తారు. యువత సాధికారత సాధించేందుకు, దేశాభివృద్ధిలో పాలుపంచుకునేందుకు రోజ్‌గార్ మేళా ఎంతగానో ఉపయోగపడుతుందని భావిస్తున్నట్లు ప్రధాని కార్యాలయం (పీఎంవో) శుక్రవారం విడుదల చేసిన ప్రకటనలో పేర్కొంది. ఉపాధి కల్పనకు కూడా ఈ జాతర దోహదపడుతుందని ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు.

రోజ్‌గార్ మేళా ద్వారా 10 లక్షల మందికి ఉపాధి కల్పించడమే లక్ష్యం. 2022 అక్టోబర్ 22న మేళా మొదటి దశను మోదీ ప్రారంభించారు.శనివారం జరిగిన మేళాలో ఆయన మాట్లాడుతూ.. ఆజాదీ కా అమృత్ మహోత్సవ్ సందర్భంగా దేశం అభివృద్ధి దిశగా కృషి చేస్తోందన్నారు. ఇలాంటి సమయంలో ప్రభుత్వోద్యోగిగా పనిచేసే అవకాశం రావడం గొప్ప గౌరవం. బ్యాంకింగ్ వ్యవస్థ పటిష్టంగా ఉన్న దేశాల్లో భారత్ ఒకటని అన్నారు. గత యూపీఏ ప్రభుత్వ హయాంలో మన దేశంలో బ్యాంకింగ్ రంగం నాశనమైందని ఆరోపించారు. నేడు డిజిటల్ లావాదేవీలు చేయగలుగుతున్నామని, తొమ్మిదేళ్ల క్రితం ఫోన్ బ్యాంకింగ్ దేశ ప్రజలకు అందుబాటులో లేదని అన్నారు.

లాభాల బాటలో బ్యాంకులు

ప్రభుత్వ రంగ బ్యాంకులు భారీగా నష్టపోతున్నాయన్నారు. వేల కోట్ల రూపాయల నష్టం వాటిల్లిందని, విలువలేని ఆస్తులు ఉండేవని అన్నారు. ఇప్పుడు ఆ బ్యాంకులు రికార్డు స్థాయిలో లాభాలు గడిస్తున్నాయని తెలిపారు. యూపీఏ ప్రభుత్వ హయాంలో ఎన్నో కుంభకోణాలు జరిగాయని, అందులో ఫోన్ బ్యాంకింగ్ స్కామ్ కూడా ఒకటని అన్నారు. కుటుంబానికి సన్నిహితంగా ఉండేవారు బ్యాంకులకు ఫోన్ చేసి వేల కోట్ల రూపాయల రుణాలు పొందేవారన్నారు. ఆ రుణాలు తిరిగి చెల్లించలేనివి. ప్రపంచ దేశాలకు భారత్‌పై నమ్మకం పెరిగిందని, భారత్‌ సెంటర్‌ ఆఫ్‌ ఎట్రాక్షన్‌గా మారిందని అన్నారు. మేము దానిని పూర్తిగా ఉపయోగించాలనుకుంటున్నాము. బ్యాంకుల బలోపేతానికి తమ ప్రభుత్వం అనేక చర్యలు చేపట్టిందని, చిన్న బ్యాంకులను విలీనం చేసిందన్నారు. ఈ రంగానికి వృత్తి నైపుణ్యాన్ని జోడించాడు. ఈ చర్యల వల్ల బ్యాంకింగ్ రంగం బలోపేతమైందన్నారు.

ప్రభుత్వ పథకాలను అమలు చేయడంలో బ్యాంకు ఉద్యోగులు ఎంతో కష్టపడి పనిచేస్తారని అన్నారు. ‘ముద్ర’ పథకం కింద పేదలు, అసంఘటిత రంగాలకు రుణాలు అందించడంతోపాటు వారికి చేయూత అందించడంలో అంకితభావంతో పని చేశారని కొనియాడారు. అదేవిధంగా మహిళా స్వయం సహాయక సంఘాలకు కూడా అండగా నిలుస్తున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి:

హెచ్‌డీ కుమారస్వామి: కర్ణాటక ప్రయోజనాల కోసం జేడీఎస్ కీలక నిర్ణయం

శివసేన, బీజేపీ: మహారాష్ట్ర సీఎం షిండే ఢిల్లీ ఆకస్మిక పర్యటన… అజిత్ పవార్ ప్రమేయంతో రచ్చ మొదలైందా?..

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-22T14:49:57+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *