డ్వానే బ్రావో: మినీ ఐపీఎల్‌లో వెస్టిండీస్ స్టార్ భారీ సిక్సర్లు కొట్టాడు

ఇండియన్ ప్రీమియర్ లీగ్ (ఐపీఎల్)కి ప్రపంచ వ్యాప్తంగా ఆదరణ ఉందని ప్రత్యేకంగా చెప్పనవసరం లేదు. ఈ నేపథ్యంలో భారతీయులు ఎక్కువగా నివసించే అమెరికా (అమెరికా) వంటి అగ్రరాజ్యాల్లోనూ టీ20 లీగ్ నిర్వహిస్తున్నారు. ఈ టోర్నీ అధికారిక పేరు మేజర్ లీగ్ క్రికెట్ అయినప్పటికీ.. మినీ ఐపీఎల్ అని అందరూ అనుకుంటున్నారు. ఎందుకంటే IPLలో ఆడుతున్న చెన్నై సూపర్ కింగ్స్ (చెన్నై సూపర్ కింగ్స్) మరియు ముంబై ఇండియన్స్ (ముంబై ఇండియన్స్) ఫ్రాంచైజీలు కూడా మేజర్ లీగ్ క్రికెట్‌లో ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నాయి. టెక్సాస్ సూపర్ కింగ్స్ పేరుతో చెన్నై సూపర్ కింగ్స్, ఎంఐ న్యూయార్క్ పేరుతో ముంబై ఇండియన్స్ ఈ టోర్నీలో అడుగుపెట్టాయి. టెక్సాస్ సూపర్ కింగ్స్ జట్టుకు మాజీ CSK ఆటగాడు డ్వేన్ బ్రావో నాయకత్వం వహిస్తున్నాడు.

ఐపీఎల్ తరహాలోనే మేజర్ లీగ్ క్రికెట్ టోర్నీ కూడా అభిమానులకు కావాల్సినంత వినోదాన్ని అందిస్తోంది. ఈ నేపథ్యంలో ఆదివారం వాషింగ్టన్ ఫ్రీడమ్ జట్టుతో జరిగిన మ్యాచ్ లో కెప్టెన్ డ్వేన్ బ్రావో అజేయ అర్ధ సెంచరీతో రాణించాడు. 39 బంతుల్లో 5 ఫోర్లు, 6 సిక్సర్లతో 76 పరుగులు చేశాడు. ఈ మ్యాచ్‌లో అతడు కొట్టిన భారీ సిక్సర్ మేజర్ లీగ్ క్రికెట్ టోర్నీలోనే భారీ షాట్. వాషింగ్టన్ ఫ్రీడమ్ బౌలర్ ఎన్రిచ్ నోకియా వేసిన 18వ ఓవర్లో షార్ట్ పిచ్ బంతిని బ్రావో తన సొంత పుల్ షాట్ తో భారీ సిక్సర్ బాదాడు. బంతి 106 మీటర్ల దూరంలో పడింది. ఈ భారీ సిక్సర్‌కి క్రికెట్ అభిమానులు ఫిదా అవుతున్నారు. భారీ సిక్సర్ కొట్టినట్లు బ్రేవో సోషల్ మీడియాలో వ్యాఖ్యానిస్తున్నాడు.

ఇది కూడా చదవండి: ఐర్లాండ్ టూర్‌కు రాహుల్ ద్రవిడ్ దూరం.. మరి టీమిండియా ప్రధాన కోచ్ ఎవరు..?

ఈ మ్యాచ్‌లో టాస్ గెలిచి బ్యాటింగ్ ఎంచుకున్న వాషింగ్టన్ ఫ్రీడమ్ జట్టు నిర్ణీత 20 ఓవర్లలో 5 వికెట్లకు 163 పరుగులు చేసింది. మాథ్యూ షార్ట్ (50 బంతుల్లో 10 ఫోర్లు, 3 సిక్సర్లతో 80) అర్ధ సెంచరీతో చెలరేగాడు. టెక్సాస్ బౌలర్లలో గెరాల్డ్ కోయెట్జీ రెండు వికెట్లు తీశాడు. మిచెల్ సాంట్నర్, డ్వేన్ బ్రావో, మహ్మద్ మోషీన్ ఒక్కో వికెట్ తీశారు. అనంతరం టెక్సాస్ సూపర్ కింగ్స్ నిర్ణీత ఓవర్లలో 8 వికెట్లకు 157 పరుగులు చేసింది. డ్వేన్ బ్రావో మినహా మిగతా ఆటగాళ్లు రాణించలేకపోయారు. డుప్లెసిస్ (14), డేవిడ్ మిల్లర్ (14) విఫలమయ్యారు. వాషింగ్టన్ ఫ్రీడమ్ బౌలర్లలో మార్కో ఎన్సన్, అకీల్ హుస్సేన్ రెండేసి వికెట్లు తీశారు. సౌరభ్, హెన్రిక్స్, డేన్ తలా వికెట్ తీశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-17T18:13:19+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *