BRS BJP : ఈ రెండు పరిణామాలు జరిగితే.. BJP-BRS లెక్కలు తేల్చడం ఖాయం..!?

బీజేపీకి బీఆర్ఎస్ ‘బీ’ టీమ్..(బీజేపీ-బీఆర్ఎస్) గత ఒకటిన్నర రోజులుగా ఎక్కడ చూసినా ఇదే మాట.. మీడియాలో, సోషల్ మీడియాలో.. ఇదీ విపక్షాల మాట. సీన్ కట్ చేస్తే బీఆర్ఎస్, బీజేపీలు ఒకరిపై ఒకరు ప్రేమను కురిపించుకుంటున్నా.. ఇంతకు ముందులా విమర్శలు, ప్రతివిమర్శలు లేవు.. గొడవ లేకపోయినా ఏదో తేడా ఉందని అందరూ అనుకుంటున్నారు. అయితే ఇందులో నిజానిజాలు వెల్లడవాలంటే మరికొన్ని గంటలు ఆగాల్సిందే. బీఆర్ఎస్-బీజేపీలో రెండు పరిణామాలు జరిగితే.. ఈ రెండు పార్టీల మధ్య ఏదో నడుస్తోందని.. లేకుంటే యథావిధిగా వ్యవహారమేనని తేలిపోతుంది..! ఇంతకీ ఆ రెండు పరిణామాలు ఏంటి..? అనే విషయాలను ఈ ప్రత్యేక కథనంలో తెలుసుకుందాం.

BRS.jpg

ఇదీ అసలు కథ..

రాష్ట్ర బీజేపీ అధ్యక్షుడిగా బండి సంజయ్ బాధ్యతలు చేపట్టిన తర్వాత బీఆర్‌ఎస్‌తో విభేదించే స్థాయికి బీజేపీని తీసుకొచ్చారు. జీహెచ్‌ఎంసీ ఎన్నికలు, ఉప ఎన్నికలు, ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికలు ఇందుకు చక్కటి ఉదాహరణ. బీఆర్ఎస్-బీజేపీ నేతల మధ్య రోజుకో విమర్శలు.. ప్రభుత్వ తప్పిదాలను ఎత్తిచూపడం విమర్శలకు తావిస్తోంది. ముఖ్యంగా సీఎం కేసీఆర్ ఒంటికాలిపై లేచి.. అదే విధంగా బీఆర్ఎస్ నుంచి కూడా ఎదురుదాడికి దిగారు. ఈ విధంగా బీఆర్‌ఎస్‌పై అసలైన వ్యతిరేకత బీజేపీనే అనే స్థాయికి పార్టీ ఎదిగింది. ముఖ్యంగా బీజేపీ అగ్రనేతలు, ప్రధాని మోదీ, అమిత్ షా, జేపీ నడ్డా, ఇతర కేంద్ర మంత్రులు కూడా విమర్శలు గుప్పించారు. సరిగ్గా ఇదే సమయంలో దేశవ్యాప్తంగా పెను సంచలనం సృష్టించిన ఢిల్లీ లిక్కర్ కేసులో కేసీఆర్ కూతురు ఎమ్మెల్సీ కవిత పేరు రావడం.. వరుస విచారణలతో తెలంగాణ గల్లీ నుంచి ఢిల్లీ వరకు రాజకీయం వేడెక్కింది. రేపో మాపో కవితను అరెస్ట్ చేస్తామని బీజేపీ నేతలు బెదిరించారు. సీన్ కట్ చేస్తే రెండు పార్టీల మధ్య ఏం జరిగిందంటే.. రాజకీయ విమర్శలు, ప్రతివిమర్శలు, కేసులు, కొట్లాటలు అన్నీ ఇన్నీ కావు.. పూర్తిగా మారిపోయింది. ఒకరినొకరు విమర్శించుకుంటున్నారని అస్సాల్లేవ్ నమోదు చేశాడు. దీంతో బీజేపీ బీఆర్‌ఎస్ బీ టీమ్‌గా నామకరణం చేసింది. అప్పటి నుంచి కవిత విషయంలోనూ, కొన్ని కేసుల విషయంలోనూ ఇరువర్గాల మధ్య లోపాయికారీ ఒప్పందం కుదిరిందనే ఆరోపణలు వస్తున్నాయి. అదే స‌మ‌యంలో మంత్రి కేటీఆర్ ఢిల్లీ ప‌ర్య‌ట‌న‌కు వెళ్ల‌డంతో ఈ రెండు పార్టీల మ‌ధ్య బంధం ఫెవికాల్‌లా మారింది. అంతేకాదు బండి సంజయ్‌ను అధ్యక్ష పదవి నుంచి తప్పించి.. కిషన్ రెడ్డికి అప్పగించి.. మద్యం కుంభకోణంపై నోరు మెదపకుండా.. బీజేపీ-బీఆర్ఎస్ ఒక్కటే అన్న నినాదాన్ని కాంగ్రెస్ అధిష్టానం ఎత్తుకుంది.

bjp.jpg

ఈ రెండూ జరిగితే..!

బీఆర్‌ఎస్-బీజేపీ బంధాన్ని స్వయంగా కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ ఖమ్మం జనగర్జన వేదికగా విమర్శించారు. రాష్ట్రంలోని కాంగ్రెస్ నేతలు రోజుకో విమర్శలు చేస్తూనే ఉన్నారు. బీజేపీ, బీఆర్‌ఎస్‌ల నుంచి ఎక్కడా లేని కౌంటర్లు వస్తున్నాయి. ఈ పరిస్థితుల్లో ప్రధాని మోదీ (మోడీ టీఎస్ టూర్) తెలంగాణ (వరంగల్)లో పర్యటించనున్నారు. అయితే ఈసారి మోడీకి ఘనస్వాగతం పలికేందుకు సీఎం కేసీఆర్ వస్తారా లేదా అన్నది ఊహాగానాలే. ఇన్ని సార్లు మోడీ రాష్ట్రానికి వచ్చినా సీఎం కేసీఆర్ మాత్రం ప్రభుత్వం తరపున ఒకటి రెండు పర్యాయాలు తప్పుకున్నా.. మంత్రి తలసాని శ్రీనివాస్ యాదవ్.. లేక ఇతరులను మిగతా అన్ని సార్లు పంపించారు. ఏది ఏమైనా ఇప్పుడు బీజేపీతో అంటకాగుతున్న బీఆర్ఎస్ విమర్శల నేపథ్యంలో మోడీని స్వాగతిస్తారా లేక మునుపటి సీన్ రిపీట్ అవుతుందా అనేది చూడాలి. కేసీఆర్ స్వయంగా వెళితే ‘బి’ టీమ్ విమర్శలు, ఆరోపణలకు బలం చేకూరుతుంది.

మోడీ-కెసిఆర్.jpg

– రెండో విషయానికి వస్తే.. మరి కేసీఆర్ ఆహ్వానం పలుకుతారా లేక విపక్షాల నుంచి వస్తున్న విమర్శలకు వరంగల్ కావాలనే కౌంటర్ వేసి చెక్ పెడతారా అనేది చూడాలి. ఎక్కడో మధ్యప్రదేశ్‌లో జరిగిన బహిరంగ సభలో కేసీఆర్ ప్రభుత్వంపైనా, కేసీఆర్ కుటుంబ రాజకీయాలపైనా మోదీ విమర్శలు గుప్పించారు. ఇప్పుడు తెలంగాణకు వస్తున్నాడు. ప్రస్తుత పరిస్థితుల్లో బీఆర్‌ఎస్‌పై విమర్శల స్థాయిని పెంచుతారా అన్నది బీజేపీ, బీఆర్‌ఎస్ పార్టీ శ్రేణుల్లో మెదులుతున్న మిలియన్ డాలర్ల ప్రశ్న. విమర్శలు లేకపోయినా.. కేంద్రం ప్రవేశపెట్టిన.. తెలంగాణకు ఇచ్చిన నిధులపైనే మోదీ మాట్లాడుతున్నారంటే.. బీజేపీ, బీఆర్ ఎస్ మధ్య బంధం ఏపాటిదో స్పష్టంగా అర్థమవుతోందని రాజకీయ విశ్లేషకులు అంటున్నారు.

dumodi.jpg

వెళ్తారా.. లేదా..!

విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం ప్రకారం కేసీఆర్ కు స్వాగతం పలకడమే కాకుండా మోడీతో కలిసి అధికారిక కార్యక్రమాల్లో కూడా కేసీఆర్ పాల్గొంటారని సమాచారం. కార్యక్రమాలకు హాజరు కావాల్సిందిగా కేసీఆర్ కార్యాలయానికి పీఎంవో నుంచి ఆహ్వానం కూడా అందినట్లు తెలుస్తోంది. ఇప్పటి వరకు మోడీకి స్వాగతం పలుకుతూ సీఎంఓ నుంచి అధికారికంగా ఎలాంటి ప్రకటన రాలేదని.. కానీ రాజకీయ చాణక్యుడిగా పేరున్న కేసీఆర్ అప్పుడే నిర్ణయాలు తీసుకున్నా ఆశ్చర్యపోనక్కర్లేదని విశ్లేషకులు అంటున్నారు. శనివారం ఏం జరుగుతుందోనని బీజేపీ, బీఆర్ఎస్ శ్రేణులు ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నాయి. రాజకీయాల్లో ఏదైనా జరగొచ్చు కాబట్టి మరి కొన్ని గంటలు ఆగాల్సిందే.

kcr1.jpg


ఇవి కూడా చదవండి


బండి సంజయ్ : బండి సంజయ్ అసంతృప్తి చల్లారిందా.. తెరపై కొత్త డిమాండ్..!?


BRS Vs Congress : కేసీఆర్ కు ఊహించని షాక్.. ‘కారు’ దిగేందుకు సిద్ధమైన అన్నదమ్ములు.. ఇక్కడ బిగ్ ట్విస్ట్ ఏంటి..!?


వైఎస్ షర్మిల: వైఎస్ఆర్ జయంతి సందర్భంగా వైఎస్ షర్మిల ఆసక్తికర నిర్ణయం.. అదేంటో తెలిస్తే..!


TS Politics : బీఆర్ఎస్, బీజేపీ పార్టీలకు ఊహించని షాక్.. కాసేపట్లో కాంగ్రెస్ లోకి మూడు బిగ్ షాట్లు..!


Ponguleti Meets YS Jagan: తాడేపల్లి పాలెం చేరుకున్న తెలంగాణ రాజకీయం.. సీఎం జగన్‌తో పొంగులేటి.. షర్మిలపై చర్చ..!


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *