వైఎస్ వివేకా హత్యకేసు: వివేకా హత్య కేసులో సీబీఐ దూకుడు.. కీలక పరిణామం..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-05-12T19:32:17+05:30 IST

తెలుగు రాష్ట్రాల్లో సంచలనం సృష్టించిన వైఎస్ వివేకానంద రెడ్డి హత్య కేసు లెక్కలేనన్ని మలుపులు తిరుగుతోంది. ఈ కేసులో ఎంత మందిని సీబీఐ విచారించింది?

వైఎస్ వివేకా హత్యకేసు: వివేకా హత్య కేసులో సీబీఐ దూకుడు.. కీలక పరిణామం..

తెలుగు రాష్ట్రాల్లో సంచలనం సృష్టించిన వైఎస్ వివేకానంద రెడ్డి హత్య కేసు లెక్కలేనన్ని మలుపులు తిరుగుతోంది. ఈ కేసులో ఎంతమందిని సీబీఐ విచారించినా పట్టించుకోకపోవడం గమనార్హం. అయితే హత్యకు బయటి వ్యక్తులే కారణమని కుటుంబ సభ్యులు కూడా చెప్పలేకపోతున్నారు. అటు వైఎస్ రాజశేఖర్ రెడ్డి.. వివేకానందరెడ్డి కుటుంబాలు.. ఒకరిపై ఒకరు అనుమానాలు, ఆరోపణలు చేసుకుంటున్నారు. ఈ కేసులో సీబీఐ ఎదురుదాడికి దిగుతుండగానే కీలక పరిణామాలు చోటుచేసుకుంటున్నాయి. వివేకా రాసిన లేఖపై ఉన్న వేలిముద్రలను గుర్తించేందుకు సీబీఐ ఇప్పటికే కసరత్తు ప్రారంభించింది. అయితే ఈ కేసులో ఈరోజు రెండు కీలక పరిణామాలు చోటు చేసుకున్నాయి.

వైఎస్-వివేకా.jpg

ట్రయల్ కోర్టుపై సుప్రీంకోర్టుకు సునీత..!

వివేకా కుమార్తె సునీతారెడ్డి దేశ అత్యున్నత న్యాయస్థానంలో మరో పిటిషన్‌ దాఖలు చేశారు. వివేకా హత్య కేసు దర్యాప్తును పర్యవేక్షించేలా ట్రయల్ కోర్టును ఆదేశించాలని సునీత కోర్టును కోరారు. ఈ కేసు దర్యాప్తును పర్యవేక్షించాలని గతంలో సునీత ట్రయల్‌ కోర్టులో పిటిషన్‌ దాఖలు చేశారు. జూన్-30లోగా విచారణ పూర్తి చేయాలని సుప్రీంకోర్టు ఆదేశించినందున తాము దర్యాప్తును పర్యవేక్షించలేమని సునీత పిటిషన్‌ను ట్రయల్ కోర్టు కొట్టివేసింది. ట్రయల్ కోర్టు తీర్పుపై ఆమె సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించారు. గత ఉత్తర్వులపై స్పష్టత ఇవ్వాలని సునీత సుప్రీంకోర్టును కోరారు. ఈ నెల 20 నుంచి సుప్రీంకోర్టుకు సెలవులు ఉన్నందున ట్రయల్ కోర్టు పర్యవేక్షణకు మార్గం సుగమం చేయాలని సునీత విజ్ఞప్తి చేశారు. ఈ పిటిషన్‌ను సుప్రీంకోర్టు ఎలా విచారిస్తుందనే దానిపై సర్వత్రా ఆసక్తి నెలకొంది.

సునీత-రెడ్డి.jpg

అక్షరం లెక్కకు..!

ఇదిలా ఉండగా శుక్రవారం మరో కీలక పరిణామం చోటు చేసుకుంది. వివేకా రాసిన లేఖపై ఉన్న వేలిముద్రలను గుర్తించేందుకు సీబీఐ కసరత్తు ప్రారంభించింది. వివేకా ఒత్తిడితోనే లేఖ రాశారని ఢిల్లీ సీఎఫ్‌ఎస్‌ఎల్ (సీఎఫ్‌ఎస్‌ఎన్‌ఎల్) ఇప్పటికే తేల్చి చెప్పిన సంగతి తెలిసిందే. లేఖపై వేలిముద్రలను గుర్తించాల్సిందిగా CFSL (సెంట్రల్ ఫోరెన్సిక్ ల్యాబ్)ని కూడా సీబీఐ కోరింది. అయితే అప్పటి నుంచి ఈ లేఖ వ్యవహారం సంచలనంగానే కొనసాగుతోంది. అయితే ఇప్పుడు ఈ లేఖపై నిన్‌హైడ్రిన్ టెస్ట్‌కు అనుమతించాలని దర్యాప్తు అధికారులు సీబీఐ కోర్టులో పిటిషన్ వేశారు. కేసు విచారణకు గడువు జూన్-20 వరకు మాత్రమే ఉండటంతో దర్యాప్తు ప్రక్రియలో సీబీఐ కీలక నిర్ణయం తీసుకుంది. సీబీఐ పిటిషన్‌ను జూన్ 2న విచారించనున్న కోర్టు.. అయితే విచారణ అనంతరం కోర్టు ఏం నిర్ణయం తీసుకుంటుంది?

Viveka-Letter.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-12T19:36:09+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *