కాంగ్రెస్‌లో చేరడం వల్ల కలిగే సైడ్ ఎఫెక్ట్స్

తెలంగాణ కాంగ్రెస్ పార్టీలో పెద్ద ఎత్తున చేరికలు జరుగుతున్నాయి. బలమైన నాయకులుగా భావిస్తున్న వారు వచ్చి చేరుతున్నారు. అయితే సీట్లు ఇచ్చేందుకు సిద్ధమైతే ఇప్పటి వరకు పార్టీ కోసం పనిచేసిన వారు అసంతృప్తితో పార్టీకి గుడ్ బై చెబుతున్నారు. మైనంపల్లి హన్మంతరావు చేరికతో మల్కాజిగిరి, మెదక్ నియోజకవర్గాల కాంగ్రెస్ ఇంచార్జీలు ఆ పార్టీకి గుడ్ బై చెప్పారు. వారిని రాహుల్ వద్దకు తీసుకెళ్లి పార్టీ అధికారంలోకి వస్తే ప్రాధాన్యత ఇస్తామని హామీ ఇచ్చినా ఫలితం లేకుండా పోయింది.

ఈసారి అభ్యర్థుల ఎంపికకు కాంగ్రెస్ పార్టీ ఒక్కటే ప్రమాణం చేసింది. అదే గెలుపు గుర్రం. గెలుపు గుర్రాలుగా భావిస్తున్న వారిని కాంగ్రెస్ పిలిచి మరీ టికెట్లు ఆఫర్ చేసి పార్టీలోకి తీసుకువస్తోంది. కాంగ్రెస్ పార్టీకి ఈ ఎన్నికలు చాలా కీలకం, బీజేపీ తీసుకున్న కొన్ని నిర్ణయాల వల్ల ఆరు నెలల క్రితం వరకు మందకొడిగా ఉన్న ఆ పార్టీకి లాభం చేకూరింది. క‌ర్ణాట‌క ఎన్నిక‌ల విజ‌యం త‌ర్వాత ఆ పార్టీలో ఉత్కంఠ నెలకొంది. బీజేపీలో చేరే ప్రసక్తే లేకపోయినా బీఆర్‌ఎస్ నుంచి టికెట్ రాని వారంతా కాంగ్రెస్ వైపు చూస్తున్నారు. గెలిచే అవకాశం ఉందని భావిస్తున్న వారందరినీ పార్టీలో చేర్చుకుంటున్నారు.

చేరికలతో నష్టపోతున్న నేతలను బుజ్జగించడంలో విఫలమవుతున్నారు. మైనంపల్లి చేరిక సమయంలో.. మల్కాజిగిరి టికెట్‌ ఆశిస్తున్న నందికంటి శ్రీధర్‌ను రేవంత్‌రెడ్డి రాహుల్‌ గాంధీ వద్దకు తీసుకెళ్లి భవిష్యత్తుపై భరోసా ఇచ్చారు. అయితే ఆయన పార్టీలో లేరు. రాజీనామా చేశారు. మెదక్ ఇంఛార్జి కాంతారెడ్డి తిరుపతిరెడ్డి, మెదక్ సేవాదళ్ చైర్మన్ కూడా రాజీనామా చేసి బీఆర్‌ఎస్‌లో చేరబోతున్నారు. మరికొందరు అసంతృప్తులతో కూడా చర్చలు జరుగుతున్నాయి. జాబితా ప్రకటించిన తర్వాత కాంగ్రెస్ పార్టీలోని అసంతృప్తి సభ్యులను ఖాళీ చేయిస్తామని బీఆర్ఎస్ నేతలు చెబుతున్నారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *