ఫార్ములా-E డౌటే | ఫార్ములా-E సందేహం

  • గత సీజన్ లో హైదరాబాద్ రేస్ నిర్వహణపై అసంతృప్తి

  • రేసింగ్ బాడీ సహ వ్యవస్థాపకుడు అల్బెర్టో ప్రమోటర్‌పై అసహనం వ్యక్తం చేశారు

లండన్/హైదరాబాద్ (ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా ప్రతినిధి): దేశంలోనే తొలిసారిగా ఫార్ములా-ఇ రేస్‌కు ఆతిథ్యమిచ్చిన హైదరాబాద్‌ ఖ్యాతి ప్రపంచ వ్యాప్తంగా గుర్తింపు పొందింది. తెలంగాణ ప్రభుత్వం కూడా ఈ జాతి నిర్వహణను ప్రతిష్ఠాత్మకంగా తీసుకుంది. అయితే వచ్చే ఏడాది ఫిబ్రవరిలో జరగాల్సిన ఈ రేసుపై సందిగ్ధత నెలకొంది. హైదరాబాద్‌లో జరగాల్సిన రేసు క్యాలెండర్‌లో లేకపోవడంతో ఇది నిజమేనని తెలుస్తోంది. హైదరాబాద్ రేస్ ప్రమోటర్ గ్రీన్‌కోకు నగదు చెల్లింపులు, రేస్ నిర్వహణలో ప్రణాళిక లేకపోవడం, అంతకుముందు రోజు వరకు ట్రాక్ వర్క్ పూర్తి కాకపోవడం, సర్క్యూట్ లోపల టీమ్‌లు మరియు డ్రైవర్స్ టాయిలెట్‌లు ఏర్పాటు చేయకపోవడంపై అల్బెర్టో లాంగో తన అసంతృప్తిని వ్యక్తం చేశారు. వచ్చే సీజన్‌లో రేస్‌ జరగాలంటే వీటన్నింటిని అధిగమించాల్సిందేనని చెప్పాడు. అయితే పందేల నిర్వహణలో మంత్రి కేటీఆర్‌ చేస్తున్న కృషిని ఆయన అభినందించారు. ఈ ఏడాది హైదరాబాద్‌లో నిర్వహించిన తొలి రేస్‌కు మీడియా, సోషల్‌మీడియా ప్రచారం విజయవంతం కాగా, రేస్ నిర్వహణలో గ్రీన్‌కో ప్రమాణాలు పాటించడంలో విఫలమైందని పరోక్షంగా విమర్శించారు. హైదరాబాద్‌లో జరిగే రెండో రేసును ఇప్పుడే ప్రకటించలేమని లాంగో స్పష్టం చేసింది.

నాలుగేళ్లపాటు ఒప్పందం..

క్యాలెండర్ ప్రకారం, 2022-2023 వరకు వరుసగా నాలుగు సంవత్సరాల పాటు హైదరాబాద్ సర్క్యూట్‌ను నడపడానికి తెలంగాణ ప్రభుత్వం మరియు గ్రీన్‌కో ఫార్ములా-ఇతో ఒప్పందం కుదుర్చుకున్నాయి. మరోవైపు 2023-2024 క్యాలెండర్‌లో రేసులు జరిగే అన్ని వేదికల్లో ఇప్పటికే పనులు ప్రారంభమయ్యాయని, ఆగస్టు సమీపిస్తున్నప్పటికీ హైదరాబాద్‌లో ఇంకా ఏర్పాట్లు ప్రారంభించలేదని ఆల్బర్టో ఆక్షేపించారు.

అక్టోబర్ లో హైదరాబాద్ రేసుపై క్లారిటీ

2023-24 సీజన్ జనవరి 13న మెక్సికోలో ప్రారంభమవుతుంది. ఆ తర్వాత సౌదీ అరేబియాలో నిర్వహించనున్నారు. షెడ్యూల్ ప్రకారం ఫిబ్రవరి 10న హైదరాబాద్‌లో మూడో రేసు జరగాల్సి ఉండగా.. గత నెలలో జరిగిన ఫార్ములా బోర్డు సమావేశంలో ఒక్క హైదరాబాద్‌లోనే జరగాల్సిన వేదిక మినహా మిగిలిన అన్ని రేసుల తేదీలు, వేదికలను ఖరారు చేశారు. అక్టోబర్‌లో జరగనున్న ఫార్ములా-1 తదుపరి సమావేశంలో హైదరాబాద్ రేస్ నిర్వహణపై తుది నిర్ణయం అధికారికంగా ప్రకటించనున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-31T04:42:18+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *