ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లు: అమిత్ షా ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లును ప్రవేశపెట్టారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-01T16:28:18+05:30 IST

కేంద్ర హోం మంత్రి అమిత్ షా మంగళవారం లోక్‌సభలో నేషనల్ క్యాపిటల్ టెరిటరీ ఆఫ్ ఢిల్లీ (సవరణ) బిల్లు-2023ని ప్రవేశపెట్టారు. ఈ ఆర్డినెన్స్‌పై బుధవారం లోక్‌సభలో చర్చ జరగనుంది.

ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లు: అమిత్ షా ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లును ప్రవేశపెట్టారు

న్యూఢిల్లీ: ఢిల్లీ గవర్నమెంట్ ఆఫ్ నేషనల్ క్యాపిటల్ టెరిటరీ (సవరణ) బిల్లు-2023 (GNTC)ని కేంద్ర హోం మంత్రి అమిత్ షా మంగళవారం లోక్‌సభలో ప్రవేశపెట్టారు. ఈ ఆర్డినెన్స్‌పై బుధవారం లోక్‌సభలో చర్చ జరగనుంది. లోక్‌సభలో బిల్లును ప్రవేశపెడుతూ.. ఢిల్లీలో చట్టాలు చేసే అధికారం కేంద్రానికి ఉంటుందని, ఇది రాజ్యాంగంలో ఉందని అమిత్ షా అన్నారు. ఢిల్లీ రాష్ట్రానికి సంబంధించి పార్లమెంటు ఏదైనా చట్టాన్ని తీసుకురావచ్చని సుప్రీంకోర్టు కూడా చాలా స్పష్టమైన తీర్పు ఇచ్చిందని ఆయన అన్నారు. ఈ సందర్భంగా అభ్యంతరాలన్నీ రాజకీయాలేనని, బిల్లును ప్రవేశపెట్టేందుకు అనుమతించాలని అమిత్ షా స్పీకర్ ను కోరారు. ఈ బిల్లు రాజ్యాంగ విరుద్ధమంటూ ప్రతిపక్షాల నినాదాల మధ్య ఆయన బిల్లును సభలో ప్రవేశపెట్టారు.

కేజ్రీవాల్ నేతృత్వంలోని ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ ప్రభుత్వం ఈ బిల్లును రాజ్యాంగానికి మరియు యూనియన్ స్ఫూర్తికి విరుద్ధమని మొదటి నుండి వ్యతిరేకిస్తోంది. ప్రజాస్వామ్యయుతంగా ఎన్నికైన ప్రభుత్వ హక్కులను కాలరాసేందుకే ఈ బిల్లును తీసుకువస్తున్నారని ఆరోపిస్తూ.. కొద్ది రోజులుగా రాజ్యసభలో బిల్లు వీగిపోవడానికి ప్రతిపక్షాలు మద్దతు కూడగడుతున్నాయి. ఈ విషయంలో కాంగ్రెస్‌తో పాటు పలు విపక్షాలు ఆప్‌కు మద్దతు ఇస్తాయని ఇప్పటికే ప్రకటించాయి.

BJD మద్దతు

మరోవైపు ఢిల్లీ ఆర్డినెన్స్ బిల్లుపై బిజూ జనతాదళ్ (బీజేడీ) కేంద్రానికి మద్దతు ప్రకటించింది. బీజేడీ జాతీయ అధికార ప్రతినిధి, రాజ్యసభ ఎంపీ డాక్టర్ సస్మిత్ పాత్ర మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. ఢిల్లీకి సంబంధించి చట్టాలు చేసే హక్కు పార్లమెంటుకు ఉందని సుప్రీంకోర్టు తీర్పునిచ్చిందని అన్నారు. ప్రభుత్వంపై ప్రతిపక్షాలు తీసుకొచ్చిన అవిశ్వాస తీర్మానాన్ని తాము కూడా వ్యతిరేకిస్తున్నామని చెప్పారు. ఈ అంశాలపై చర్చ సందర్భంగా ఎంపీలందరూ సమావేశానికి హాజరుకావాలని తమ పార్టీ రాజ్యసభ, లోక్‌సభ ఎంపీలకు మూడు లైన్ల విప్ జారీ చేసిందని చెప్పారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-01T16:28:18+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *