ఆయుధం: తమిళ సినిమాకు ఏఐ టెక్నాలజీ..ఫోటోలు వైరల్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-01T13:18:53+05:30 IST

ఎక్కడ చూసినా AI టెక్నాలజీతో రూపొందించబడిన ఫోటోలు మరియు వీడియోల గురించిన చర్చ. ఇందుకు సంబంధించిన వీడియో నెట్టింట సందడి చేస్తోంది. సినిమాల్లో సీజీ, వీఎఫ్‌ఎక్స్ చూస్తాం. ఇప్పుడు ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ ఉపయోగించి క్యారెక్టర్స్ క్రియేట్ చేయబోతున్నారు. 60 ఏళ్ల వ్యక్తిని 28 ఏళ్ల కుర్రాడిగా చూపించే ప్రయత్నాలు జరుగుతున్నాయి.

ఆయుధం: తమిళ సినిమాకు ఏఐ టెక్నాలజీ..ఫోటోలు వైరల్

ఎక్కడ చూసినా AI టెక్నాలజీతో రూపొందించబడిన ఫోటోలు మరియు వీడియోల గురించిన చర్చ. ఇందుకు సంబంధించిన వీడియో నెట్టింట సందడి చేస్తోంది. సినిమాల్లో సీజీ, వీఎఫ్‌ఎక్స్ చూస్తాం. ఇప్పుడు ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ ఉపయోగించి క్యారెక్టర్స్ క్రియేట్ చేయబోతున్నారు. 60 ఏళ్ల వ్యక్తిని 28 ఏళ్ల కుర్రాడిగా చూపించే ప్రయత్నాలు జరుగుతున్నాయి. కోలీవుడ్‌లో ఈ ప్రయత్నం జరుగుతోంది. ‘బాహుబలి’లో కట్టప్ప పాత్రతో అందరికి రీచ్ అయిన సత్యరాజ్ పై ఈ ప్రయత్నం చేస్తున్నారు. ఆయన ప్రధాన పాత్రలో ‘వెపన్’ అనే తమిళ చిత్రం రూపొందుతోంది. ప్రస్తుతం సత్య రాజ్ వయసు 68 ఏళ్లు. కానీ, ఈ సినిమాలో 28 ఏళ్ల వయసులో ఎలా ఉంటాడో చూపించడానికి ఏఐని ఉపయోగించనున్నారు.ఒకప్పుడు నటీనటులు యవ్వనంగా కనిపించేందుకు ఎన్నో టెక్నాలజీలు ఉపయోగించారు. ఇప్పుడు ‘ఆయుధం’ చిత్ర దర్శకుడు గుహన్ సెన్నియప్పన్ కృత్రిమ మేధను ఉపయోగించారు. ఇప్పుడు ఇదే టాక్ ఆఫ్ ది కోలీవుడ్‌గా మారింది.

ఇప్పటి వరకు ‘మిషన్ ఇంపాజిబుల్’ లాంటి పెద్ద సినిమాల్లో ఈ టెక్నాలజీని వాడారు. భారతీయ సినిమాల్లో ఈ టెక్నాలజీని ఉపయోగించడం ఇదే తొలిసారి’ అని కోలీవుడ్ మీడియా అంటోంది. తాజాగా ఓ ఇంటర్వ్యూలో దర్శకుడు మాట్లాడుతూ.. ‘‘సినిమాలో ఈ పాత్ర షూటింగ్ కోసం ఐదుగురు సభ్యులు పనిచేస్తున్నారు. తాజాగా విడుదలైన ఈ ఫోటోపై నెటిజన్లు కామెంట్స్ చేస్తున్నారు. ఈ టెక్నాలజీ నటీనటుల రూపురేఖలను కూడా మారుస్తుంది’ అని ఓ వ్యక్తి అన్నారు. పూర్తిస్థాయిలో అభివృద్ధి చేస్తే అద్భుతాలు సృష్టిస్తుంది’ అని మరొకరు వ్యాఖ్యానించారు. అయితే కొందరు వ్యతిరేకిస్తున్నారు. ఈ సాంకేతికత ప్రమాదకరమని సూచించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-01T13:21:58+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *