అవిశ్వాసం : 8న అవిశ్వాసంపై చర్చ

మూడు రోజుల పాటు లోక్‌సభలో..

10వ తేదీన ప్రధాని మోదీ సమాధానం చెప్పనున్నారు

సాధ్యాసాధ్యాల కమిటీ సమావేశంలో నిర్ణయం

దీనిపై తక్షణమే చర్చ జరగాలని ప్రతిపక్షాలు డిమాండ్ చేశాయి

నేడు రాష్ట్రపతిని కలవనున్న ప్రతిపక్ష నేతలు

న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 1: మోదీ ప్రభుత్వంపై అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చకు ముహూర్తం ఖరారైంది. ఈ నెల 8 నుంచి 10వ తేదీ వరకు లోక్‌సభలో అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చ జరగనుంది. మూడు రోజుల పాటు జరిగే చర్చకు చివరి రోజున ప్రధాని మోదీ సమాధానం చెప్పనున్నారు. మంగళవారం జరిగిన లోక్‌సభ వ్యవహారాల కమిటీ (బీఏసీ) సమావేశంలో ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు సీనియర్ నేత ఒకరు వెల్లడించారు. అయితే అవిశ్వాస తీర్మానాన్ని ప్రాధాన్య అంశంగా తీసుకుని, తక్షణమే చర్చ జరపడాన్ని నిరసిస్తూ ‘భారత్’ కూటమి పార్టీలు బీఏసీ సమావేశం నుంచి వాకౌట్ చేశాయి. అన్ని అంశాలను పక్కన పెట్టి అవిశ్వాస తీర్మానంపై బుధవారం చర్చ జరపాలని విపక్షాలు కోరగా, ప్రభుత్వం నిరాకరించింది. తీర్మానంపై వెంటనే చర్చించే ప్రసక్తే లేదని స్పష్టం చేశారు. 16వ లోక్‌సభలో తెలుగుదేశం పార్టీ ప్రవేశపెట్టిన అవిశ్వాస తీర్మానంపై మరుసటి రోజు చర్చ జరగాలని కాంగ్రెస్ విప్ మాణిక్కం ఠాగూర్ కోరారు. తమ డిమాండ్‌ను ప్రభుత్వం పట్టించుకోకపోవడంతో సమావేశం నుంచి వాకౌట్ చేశామని డీఎంకే నేత టీఆర్ బాలు తెలిపారు. మణిపూర్‌లో జరిగిన హింసాకాండపై చర్చ జరపాలని, ప్రధాని మోదీ ప్రకటన చేయాలని భారత కూటమి పార్టీలు మంగళవారం ఉభయ సభల్లో డిమాండ్ చేశాయి. కాగా, మణిపూర్ అంశంపై చర్చించేందుకు ప్రతిపక్ష నేతలు బుధవారం రాష్ట్రపతిని కలవనున్నారు. మణిపూర్‌లో జరిగిన హింసాకాండపై పార్లమెంటులో ప్రధాని ప్రకటన చేయాలన్న తమ డిమాండ్‌ను ప్రభుత్వం పట్టించుకోవడం లేదని రాష్ట్రపతి ద్రౌపది ముర్ముకు తెలియజేయనున్నారు. రాష్ట్రపతి ఉదయం 11.30 గంటలకు తమకు సమయం ఇచ్చారని, మణిపూర్ అంశంపై ఆమెతో చర్చిస్తామని కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు ఖర్గే తెలిపారు. భారత కూటమి తరపున మణిపూర్‌లో పర్యటించిన 21 మంది ఎంపీలు కూడా రాష్ట్రపతిని కలిసే బృందంలో సభ్యులుగా ఉంటారని నేతలు తెలిపారు.

‘ఈశాన్య’లో పరిస్థితిని కాంగ్రెస్ తప్పుపట్టింది: హిమంత

రాజకీయ అస్థిరతకు, ఈశాన్య రాష్ట్రాలు భారతదేశంలో భాగం కాదన్నట్లుగా అభివృద్ధి చెందకపోవడానికి కాంగ్రెస్ కారణమని అస్సాం సీఎం హిమంత బిస్వా శర్మ ఆరోపించారు. 70 ఏళ్లుగా కాంగ్రెస్‌ ప్రభుత్వాలు ‘విభజించి పాలించు’ పద్ధతిలో దేశాన్ని పాలించాయి. ఈశాన్య ప్రాంతంలో 70 ఏళ్లుగా కొనసాగుతున్న అనేక వివాదాలను తొమ్మిదేళ్లలో మోదీ ప్రభుత్వం పరిష్కరించిందని చెప్పారు. మరోవైపు మణిపూర్‌లో తక్షణమే రాష్ట్రపతి పాలన విధించాలని, ఘర్షణలపై దర్యాప్తు చేసేందుకు సుప్రీంకోర్టు పర్యవేక్షణలో సిట్‌ను ఏర్పాటు చేయాలని ఢిల్లీ మహిళా కమిషన్‌ రాష్ట్రపతిని కోరింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-02T04:17:09+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *