గణేష్ చతుర్థి 2023 : బొజ్జ గణపయ్యకు బంగారు ఉంగరాలు.. ధర ఎంతో తెలుసా..?!

బొజ్జ గణపయ్య బంగారు ఉంగరాలు. స్వచ్ఛమైన బంగారంతో చేసిన మోదకాలు భక్తులను విశేషంగా ఆకట్టుకున్నాయి.

గణేష్ చతుర్థి 2023 : బొజ్జ గణపయ్యకు బంగారు ఉంగరాలు.. ధర ఎంతో తెలుసా..?!

గణేశుడికి బంగారు మోదకాలు

గణేశునికి బంగారు మోదకాలు: వినాయక చవితి సందడి నెల రోజుల ముందు మొదలై పండు నుంచి మరో తొమ్మిది రోజుల పాటు కొనసాగుతుంది. ఈ తొమ్మిది రోజులు బొజ్జ గణపయ్యకు భక్తులు వివిధ ప్రసాదాలు సమర్పిస్తారు. గణేశుడికి భక్తులు సమర్పించే ప్రసాదంలో అనేక కుడుములు, ఉండ్రాళ్లు ఉన్న సంగతి తెలిసిందే. ఎందుకంటే గణపయ్యకి కుడుములు, కుడుములు అంటే చాలా ఇష్టం.

అందుకే భక్తులు బొజ్జ గణపయ్యకు వేడు ప్రారంభం నుంచి వినాయక చవితి వరకు పలు రకాల నైవేద్యాలతో పాటు కడుములు, ఉండ్రాళ్లు, లడ్డూలు, పంచదార పొంగలి, పులిహోర, ఉడకబెట్టిన శెనగలు, కేసరి వంటివి సమర్పించి భక్తి పారవశ్యంలో మునిగిపోయారు. నవరాత్రులలో ప్రతిరోజు ఒక్కో వంటకాన్ని గణనాథునికి నివేదించి ప్రత్యేక పూజలు చేస్తారు. ఆ ప్రసాదాలను ప్రసాదంగా స్వీకరిస్తారు. అలాంటి గణపయ్యకు అందించే ప్రసాదాల్లో ఎన్నో ప్రత్యేకతలు కనిపిస్తున్నాయి. మహారాష్ట్రలో బొజ్జ గణపయ్యకు ‘బంగారు మొదకాలు’ అంటే ‘బంగారు కుడుములు’ సమర్పించడం అలాంటిదే.

గణేష్ చతుర్థి 2023 : రూ.2.5 కోట్ల విలువైన నాణేలతో వినాయకుని అలంకరణ

కొన్ని వ్యాపార సంస్థలు గణపతికి సమర్పించేందుకు బంగారు ఉంగరాలను విక్రయిస్తారు. మహారాష్ట్రలోని నాసిక్‌లో గోల్డెన్ కుడుములు (మోడక్స్) అందరి దృష్టిని ఆకర్షిస్తున్నాయి. స్వచ్ఛమైన బంగారంతో మెరిసే బంగారు ఉంగరాలు కళ్లు చెదిరేలా ఉన్నాయి. 24 క్యారెట్ల బంగారు పూత పూసిన కుడుములు కిలో రూ.16 వేలకు వ్యాపారులు విక్రయిస్తున్నారు. అలాగే బంగారు కుడుమితో పాటు వెండి కుడుమిని కూడా విక్రయిస్తున్నారు. వెండి కుడుబు ధర రూ.1,600. మార్కెట్‌లో బంగారం, వెండి కుడుమికి మంచి డిమాండ్‌ ఉందని, ఇప్పటికే పెద్దఎత్తున విక్రయాలు జరిపామని నాసిక్‌లోని వ్యాపారులు చెబుతున్నారు.

గణేష్ చతుర్థి 2023: భూగర్భంలో బొజ్జ గణపయ్య.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *