మొదటిసారి, అతను మొదటిసారి విదేశీయుడు

గిల్, ఇషాన్, హార్దిక్, శాంసన్ అర్ధ సెంచరీలు

వెస్టిండీస్‌తో జరుగుతున్న మూడో వన్డేలో భారత్ 351/5

తరౌబా (ట్రినిడాడ్): తొలి రెండు మ్యాచ్‌ల్లో పూర్తిగా రిలాక్స్ అయిన భారత బ్యాట్స్‌మెన్.. సిరీస్ నిర్ణయాత్మక మ్యాచ్‌లో స్టెప్పులేశారు. తొలిసారి తమ స్థాయికి తగ్గ ప్రదర్శనతో బ్యాట్‌లు ఊగిపోవడంతో బ్రియాన్ లారా స్టేడియంలో పరుగుల వరద పారింది. ఓపెనర్లు శుభ్‌మన్ గిల్ (92 బంతుల్లో 11 ఫోర్లతో 85), ఇషాన్ కిషన్ (64 బంతుల్లో 8 ఫోర్లు, 3 సిక్సర్లతో 77)తో పాటు కెప్టెన్ హార్దిక్ పాండ్యా (52 బంతుల్లో 4 ఫోర్లు, 5 సిక్సర్లతో 70 నాటౌట్), సంజూ శాంసన్ ( 41 బంతుల్లో 2 ఫోర్లు, 4 సిక్సర్లు) 51) అర్ధ సెంచరీలతో చెలరేగాడు. దీంతో వెస్టిండీస్‌తో జరుగుతున్న మూడో వన్డేలో భారత్ నిర్ణీత 50 ఓవర్లలో 5 వికెట్లకు 351 పరుగుల భారీ స్కోరు చేసింది. షెపర్డ్‌కు 2 వికెట్లు దక్కాయి. అంతేకాదు లారా స్టేడియంలో ఇదే తొలి పురుషుల వన్డే మ్యాచ్. ఈ మ్యాచ్‌లోనూ రోహిత్‌, కోహ్లిలకు విశ్రాంతినిచ్చి రుతురాజ్‌, ఉనద్కత్‌లు బరిలోకి దిగారు. కాగా, చేదనలో వెస్టిండీస్ 8 ఓవర్లలో 3 వికెట్లకు 25 పరుగులు చేసింది. ఈ మూడు వికెట్లు ముఖేష్‌కు దక్కాయి.

అది ప్రారంభం: భారత్‌ వరుసగా రెండో మ్యాచ్‌లోనూ టాస్‌ ఓడి బ్యాటింగ్‌కు దిగింది. అయితే ఈసారి కూడా ఓపెనర్లు ఇషాన్‌, గిల్‌లు అద్భుతంగా ఆరంభించినా చివర్లో హార్దిక్‌ సూపర్‌ ఫినిషింగ్‌తో భారత్‌ భారీ స్కోరు సాధించింది. అలాగే నాలుగో స్థానంలో వచ్చిన శాంసన్ సుడిగాలి ఇన్నింగ్స్ తో ఆకట్టుకోవడంతో.. ఉన్నంతలో రన్ రేట్ దూసుకుపోయింది. ఆరంభం నుంచే ఓపెనర్లు బౌండరీల వేట ప్రారంభించారు. రెండో ఓవర్‌లోనే ఇషాన్‌కు ప్రాణం పోశాడు. నాలుగో ఓవర్లో గిల్ రెండు ఫోర్లు బాదాడు. తర్వాతి ఓవర్లో ఇషాన్ మరో రెండు ఫోర్లతో ఆకట్టుకున్నాడు. తొమ్మిదో ఓవర్లో వేగం పెంచిన గిల్ మూడు ఫోర్లతో 17 పరుగులు చేశాడు. జోసెఫ్‌, షెపర్డ్‌ ఓవర్లలో ఇషాన్‌ ఒక్కో సిక్స్‌తో హ్యాట్రిక్‌ హాఫ్‌ సెంచరీ పూర్తి చేసుకున్నాడు. తర్వాత, ఈ సిరీస్‌లో గిల్ తన తొలి యాభైని పూర్తి చేశాడు. కానీ 19వ ఓవర్లో 6.4తో దూకుడుగా కనిపించిన ఇషాన్.. ఆ తర్వాతి ఓవర్లోనే కరియాకు క్యాచ్ ఇచ్చాడు. దీంతో తొలి వికెట్‌కు 143 పరుగుల భారీ భాగస్వామ్యానికి తెరపడింది. వన్ డౌన్ లో దిగిన రుతురాజ్ (8) త్వరగా వెనుదిరగగా.. శాంసన్ వచ్చి రెండు సిక్సర్లతో బ్యాటింగ్ కు దిగాడు. స్ట్రయిక్‌ను ఎక్కువగా తానే తీసుకున్నాడు, అతను 31వ ఓవర్‌లో 6.4తో తన యాభైని పూర్తి చేశాడు. కానీ షెపర్డ్ ఓవర్లో పెవిలియన్ చేరిన వెంటనే మూడో వికెట్‌కు 69 పరుగుల భాగస్వామ్యం ముగిసింది. ఆ తర్వాత వెస్టిండీస్ స్పిన్నర్లు పట్టు బిగించడంతో మ్యాచ్ వేగం తగ్గింది. దీనికి తోడు 37వ ఓవర్ ను మెయిడిన్ గా వేసిన స్పిన్నర్ మోతీ.. తర్వాతి ఓవర్ లోనే కీలకమైన గిల్ వికెట్ పడగొట్టాడు. హార్దిక్ కాస్త నిదానంగా ఆడినా డెత్ ఓవర్లలో సూర్యకుమార్ (35) రాకతో భారత్ కోలుకుంది. 43వ ఓవర్‌లో 4,6, 46వ ఓవర్‌లో మరో సిక్స్‌తో సూర్య చెలరేగిపోయాడు. హార్దిక్ నిష్క్రమణ తర్వాత బ్యాట్‌తో కూడా పనిచేశాడు. దీంతో చివరి ఓవర్లో 6, 4, 6తో 18 పరుగులు రావడంతో స్కోరు 350 దాటింది.

స్కోర్‌బోర్డ్

భారత్: ఇషాన్ (స్టంప్డ్) హోప్ (బి) కరియా 77, గిల్ (సి) కరియా (బి) మోట్టి 85, రుతురాజ్ (సి) కింగ్ (బి) జోసెఫ్ 8, సంజు శాంసన్ (సి) హెట్మెయర్ (బి) షెపర్డ్ 51, హార్దిక్ (కాదు) అవుట్) ) 70, సూర్యకుమార్ (సి) కరియా (బి) షెపర్డ్ 35, జడేజా (నాటౌట్) 8, ఎక్స్‌ట్రాలు: 17; మొత్తం: 50 ఓవర్లలో 351/5; వికెట్ల పతనం: 1-143, 2-154, 3-223, 4-244, 5-309; బౌలింగ్: సీల్స్ 8-0-75-0, మేయర్స్ 4-0-25-0, జోసెఫ్ 10-0-77-1, మోటీ 10-1-38-1, షెపర్డ్ 10-0-73-2, కరియా 8- 0-58-1.

విండీస్ గడ్డపై రెండు జట్ల మధ్య

మ్యాచ్‌లో ఇదే అత్యధికం

స్కోరు (351).

ఎవ్వరూ సెంచరీ చేయకుండానే భారత్

నమోదైన అత్యధిక స్కోరు ఇదే.

కరీబియన్‌ గడ్డపై తొలి వికెట్‌కు అత్యధిక భాగస్వామ్యం నెలకొల్పిన జోడీ ఇషాన్-గిల్ (143). రహానే-

ధావన్ (132) ఫీట్ ను అధిగమించాడు.

మూడు వన్డేల సిరీస్‌లో హ్యాట్రిక్

హాఫ్ సెంచరీలు చేసిన ఆరో భారత బ్యాట్స్‌మెన్ ఇషాన్.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-02T04:58:30+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *