మమతా బెనర్జీ: ఈవీఎంలను హ్యాక్ చేసేందుకు బీజేపీ కుట్ర

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-04T03:20:10+05:30 IST

2019 ఎన్నికల్లో బీజేపీ అవకతవకలకు పాల్పడిందని హర్యానాలోని అశోకా యూనివర్సిటీకి చెందిన ఓ లెక్చరర్ తన పరిశోధనా పత్రంలో పేర్కొన్నారు.

    మమతా బెనర్జీ: ఈవీఎంలను హ్యాక్ చేసేందుకు బీజేపీ కుట్ర

బెంగాల్ సీఎం మమతా బెనర్జీ

2019 ఎన్నికల్లో బీజేపీ మోసం చేసింది!

తృటిలో గెలిచిన స్థానాల్లో అక్రమాలు

కలకలం రేపిన అశోకా యూనివర్సిటీ

ప్రొ. రీసెర్చ్ పేపర్

న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 3: 2019 ఎన్నికల్లో బీజేపీ అవకతవకలకు పాల్పడిందని హర్యానాలోని అశోకా యూనివర్సిటీకి చెందిన ఓ లెక్చరర్ తన పరిశోధనా పత్రంలో పేర్కొన్నారు. మీరంటూ పోటీ చేసిన కొన్ని లోక్ సభ స్థానాల్లో గెలుపు కోసం బీజేపీ మోసం చేసిందని తేలిపోయింది. దేశ రాజకీయాల్లో పెను ప్రకంపనలు రేపుతున్న ‘ప్రపంచంలోని అతిపెద్ద ప్రజాస్వామ్యంలో ప్రజాస్వామ్యం వెన్నుపోటు’ అనే ఈ పరిశోధనా పత్రాన్ని అశోకా యూనివర్సిటీ ఆంత్రోపాలజీ విభాగం అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్ ఉల్యసాచి దాస్ రూపొందించారు. 2019 ఎన్నికల్లో బీజేపీ 303 లోక్‌సభ స్థానాలను గెలుచుకుని వరుసగా రెండోసారి అధికారంలోకి వచ్చిన సంగతి తెలిసిందే. దాదాపు 100 స్థానాల్లో బీజేపీ స్వల్ప మెజారిటీతో గెలుపొందింది. అయితే యుహ్సాచి దాస్ తన పరిశోధనలో భాగంగా బీజేపీ స్వల్ప మెజారిటీతో గెలిచిన సీట్లపైనే ప్రధానంగా దృష్టి సారించారు. బీజేపీ పాలిత రాష్ట్రాల్లో ఓటరు నమోదు, తొలగింపు ప్రక్రియలో అక్రమాలు జరిగాయని అనుమానం వ్యక్తం చేశారు. పోటీ ఎక్కువగా ఉన్న, ముస్లిం ఓటర్లు తక్కువగా ఉన్న స్థానాల్లో అవకతవకలు జరిగాయని భావిస్తున్నారు. ఈసీ సాయంతో ముస్లిం ఓటర్ల తొలగింపు, ఎన్నికల షెడ్యూల్‌ నిర్ణయం వంటి చర్యలతో ఫలితాలు ప్రభావితమయ్యాయని చెప్పారు. కాగా, ఈ పరిశోధనా పత్రానికి సంబంధించి సచ్చిదాస్, అశోక యూనివర్సిటీ సభ్యులపై బీజేపీ శ్రేణులు పెద్దఎత్తున సందడి చేస్తున్నాయి. దీనిపై స్పందించిన అశోకా యూనివర్సిటీ.. వివాదాస్పద పరిశోధనా పత్రంతో తమకు ఎలాంటి సంబంధం లేదని ప్రకటించింది. పత్రాన్ని సమీక్షిస్తామని, ఇంకా ఆమోదించలేదని స్పష్టం చేసింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-04T03:20:10+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *