పడే కలలు: ఎత్తు నుండి పడిపోవాలని కలలు కంటున్నారా? కారణం…

కలలు రోజూ వస్తాయి. టెక్నిక్ వస్తే చాలామందికి గుర్తుండదు. కొన్ని కలలు చాలా భయానకంగా ఉంటాయి. నిద్ర నుండి మేల్కొలపండి. ఎత్తైన ప్రదేశాల నుండి పడిపోయే కలలు చాలా భయానకంగా ఉంటాయి. ఎందుకు వస్తారు?

పడే కలలు: ఎత్తు నుండి పడిపోవాలని కలలు కంటున్నారా?  కారణం ఏమిటంటే…

ఫాలింగ్ డ్రీమ్స్

పడే కలలు: రాత్రిపూట కలలు రావడం సహజం. కొన్ని కలలు విచిత్రంగా ఉంటాయి. కొందరు తెలియని ఆనందాలు ఇస్తారు. కొన్ని భయానకంగా ఉన్నాయి. చింతించే. టెక్నిక్ వెంటనే తిరిగి వస్తుంది మరియు చాలా సేపు మిమ్మల్ని మేల్కొనేలా చేస్తుంది. కొన్ని కలలు ఎత్తైన ప్రదేశాల నుండి పడిపోయినట్లు కలలు కంటాయి. గుండె వేగంగా కొట్టుకుంటుంది. నిద్రలేచిన తర్వాత ఈ కళ సరైనదేనా? శాంతించుకుందాం. ఇలా కలలు ఎందుకు వస్తాయి? వాటి వెనుక ఉన్న అర్థం ఏమిటి? తెలుసుకుందాం.

కలలు: కలలు ఎందుకు గుర్తుండవు?

కొన్ని కలలు సాధారణమైనవని అధ్యయనాలు చెబుతున్నాయి, వీటిలో ఎత్తైన ప్రదేశాల నుండి పడిపోయే కలలు కూడా ఉంటాయి. కలలు కొండపై నుండి పడినట్లుగా వస్తాయి. నిజానికి మనకు అలా అనిపిస్తుంది. ఇది ఎప్పుడైనా జరగడం సహజం. అలాంటి కలలు తరచుగా సంభవిస్తే, అవి ఎందుకు సంభవిస్తాయో తెలుసుకోవాలనే ఆసక్తి ఉంది. పీడకలలు నిద్ర రుగ్మతలు, ఆందోళన మరియు పోస్ట్ ట్రామాటిక్ స్ట్రెస్ డిజార్డర్ (PTSD) కారణమవుతాయి.

ఎవరైనా మిమ్మల్ని కొండపై నుండి తోస్తున్నట్లు కలలు కనడం, అనుకోకుండా కొండపై నుండి పడిపోవడం అంటే మీలో ఆత్మవిశ్వాసం లోపించిందని అర్థం. అలాగే, విమానం నుండి పారాచూట్ ఎగురవేయడం మరియు సేఫ్టీ నెట్‌లో పడిపోవాలని కలలుకంటున్నది భయం కాదు. అలా అయితే, మీరు మిమ్మల్ని మీరు రక్షించుకుంటున్నారనే సంకేతం కావచ్చు. మీ కలలను అర్థం చేసుకోవడానికి ప్రయత్నిస్తున్నప్పుడు వాటిని మరచిపోయే ముందు వాటి గురించి మీకు వీలైనంత వివరంగా రాయండి. కలలో పడిన తర్వాత టెక్నిక్ వస్తుంది. మీరు పడిపోయి ఉపరితలంపై కొట్టబోతున్నారని మీరు కలలుగన్నప్పుడు మీ కాళ్ళు కుదుపు చెందుతాయి. మిమ్మల్ని రక్షించే కదలికతో మేల్కొలపండి.

నిద్రలో కలలు: నిద్రలో కలలు వస్తాయి! అసలు కారణం ఏమిటి?

మరొకరు పడే కలకి సంబంధించి శాస్త్రీయ పరిశోధన లేదు. మీకు తెలిసిన వారి జీవితం సరిగ్గా జరగడం లేదని చింతించడం వల్ల ఎవరైనా మిమ్మల్ని మానసికంగా లేదా శారీరకంగా విడిచిపెడుతున్నారనే భయం కావచ్చు. కలలను ఎవరూ నియంత్రించలేరు. పడిపోయే కలలు ఒత్తిడికి సంబంధించినవి కాబట్టి ప్రశాంతంగా ఎలా నిద్రపోవాలనే దానిపై దృష్టి పెట్టండి. నిద్రపోయే ముందు శ్వాస వ్యాయామాలు చేయడం మంచిది. నిద్రకు ముందు ఒత్తిడితో కూడిన విషయాలను గుర్తుకు తెచ్చుకోవద్దు. బెడ్ రూమ్ నుండి ఎలక్ట్రానిక్స్ తొలగించండి. పడిపోవడం లాంటి కలలు తగ్గక పోయినా, పగటిపూట ఇబ్బంది పెట్టినా చికిత్స చేయించుకోవాలి. అనుభవజ్ఞులైన మానసిక నిపుణులు మీ కలలతో వ్యవహరించే ఒత్తిడిని తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది.

పీడకలలు చాలా కాలం పాటు సంభవిస్తే ఒత్తిడి లేదా నిద్రలేమికి సంకేతం. మీకు కలలు గుర్తున్నాయో లేదో, పగలు మరియు రాత్రి నాలుగు నుండి ఆరు సార్లు కలలు కంటారు. ఈ కలలు గాఢ నిద్ర యొక్క ‘రాపిడ్ ఐ మూమెంట్’ (REM) దశలో వస్తాయి. కలలకు లాజిక్ లేదు. అవి అర్థం లేకుండా వస్తాయి. మనం ఎందుకు కలలు కంటున్నామో సైన్స్ ఇప్పటికీ ఖచ్చితంగా తెలియదు. మీరు నిరంతరం పీడకలలు, ఆందోళన మరియు నిద్రలేమి సమస్యలతో బాధపడుతుంటే, ఉపశమనం కోసం శారీరక లేదా మానసిక వైద్యుడిని సంప్రదించండి.

డ్రీమ్ కంట్రోలింగ్ చిప్: కలలను అదుపు చేసేందుకు డ్రిల్లింగ్ మిషన్‌తో తలకు రంధ్రం చేసిన వ్యక్తి.. ఆ తర్వాత ఏం జరిగింది?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *