అరుదైన మరియు వింత పండ్లు : పోషకాలు సమృద్ధిగా .. ప్రపంచంలోని వింత మరియు ఆశ్చర్యకరమైన పండ్లు, వాటి లక్షణాలు

మార్కెటింగ్ వ్యవస్థలో వచ్చిన మార్పుల్లో భాగంగా సూపర్ మార్కెట్లు, మాల్స్ లో అనేక రకాల కూరగాయలు, పండ్లు లభిస్తున్నాయి. ఒకప్పుడు లిచీ, డ్రాగన్ ఫ్రూట్, బెర్రీ ఫ్రూట్స్, బ్లూ బెర్రీస్, రెడ్ చెర్రీస్ నగరాల్లో ఉండేవి కావు, ఇప్పుడు కాదు, మాల్స్, సూపర్ మార్కెట్లలో కూడా అనేక రకాల దేశ, విదేశీ పండ్లు, కూరగాయలు దొరుకుతాయి. అయితే ఇప్పుడు మనం చెప్పుకోబోయే వింత పండ్ల గురించి తెలిస్తే చాలా ఆశ్చర్యపోతారు.

అరుదైన మరియు వింత పండ్లు : పోషకాలు సమృద్ధిగా .. ప్రపంచంలోని వింత మరియు ఆశ్చర్యకరమైన పండ్లు మరియు వాటి లక్షణాలు

ప్రపంచంలో చాలా అరుదైన పండ్లు

ప్రపంచంలో అరుదైన మరియు వింత పండ్లు : ద్రాక్ష, మామిడి, బఠానీ, ఆపిల్ అరటి, నారింజ, జామ వంటి పండ్లు మనకు తెలుసు. అయితే ఈ ప్రకృతిలో ఎన్నో విచిత్రమైన పండ్లు ఉన్నాయి. చాలా మంది వారి పేరు కూడా వినలేదు. వాటి ఆకారం కూడా విచిత్రంగా..విచిత్రంగా ఉంటుంది. పండు లోపల ఏమి ఉంది? రుచి ఎలా ఉంటుంది? వారు నిజంగా తింటారా? అనేక సందేహాలు ఉన్నాయి. వాటి ఆకారాన్ని చూస్తే ఇంకా చాలా భయాలు కూడా కలుగుతాయి..నిజం చెప్పాలంటే వాటి ఆకారం చూస్తే ఏ పండు ఎలా తినాలో అర్థం కాదు.. నేరుగా తినాలా..? లేక పొట్టు తీసి తినాలా? అనేక సందేహాలు ఉన్నాయి. మరి అలాంటి కొన్ని విచిత్రమైన పండ్ల గురించి తెలుసుకుందాం..వాటి టేస్ట్ ఏంటి..?ఇవి తింటే ఎలాంటి లాభాలు కలుగుతాయో..?ఆ పండ్లు ఎక్కడ దొరుకుతాయో…వాటి విశేషాల గురించి తెలుసుకుందాం..

అంతర్జాతీయ మార్కెటింగ్ గతంలో కంటే మరింత పెరిగింది. అలా ఆయా దేశాల్లో పండే పంటలు. పండ్లు, కూరగాయలు, పూలు దేశాలకు అందుబాటులోకి వస్తున్నాయి. మార్కెటింగ్ వ్యవస్థలో వచ్చిన మార్పుల్లో భాగంగా సూపర్ మార్కెట్లు, మాల్స్ లో అనేక రకాల కూరగాయలు, పండ్లు లభిస్తున్నాయి. ఒకప్పుడు లిచీ, డ్రాగన్ ఫ్రూట్, బెర్రీ ఫ్రూట్స్, బ్లూ బెర్రీస్, రెడ్ చెర్రీస్ నగరాల్లో ఉండేవి కావు, ఇప్పుడు కాదు, మాల్స్, సూపర్ మార్కెట్లలో కూడా అనేక రకాల దేశ, విదేశీ పండ్లు, కూరగాయలు దొరుకుతాయి. అయితే ఇప్పుడు మనం చెప్పుకోబోయే వింత పండ్ల గురించి తెలిస్తే చాలా ఆశ్చర్యపోతారు.

కోతి పండు: ఇది కోతి పండు. భారత్‌తో పాటు మన సరిహద్దు దేశమైన నేపాల్‌లో కూడా పండిస్తారు. ఇది ఆగ్నేయాసియాలో కూడా పెరుగుతుంది. పచ్చి బంగాళదుంపలా కనిపించే ఈ పండ్లు… ఆరోగ్యానికి ఎంతో మేలు చేస్తాయి. ఇది మందుల తయారీలో ఉపయోగించబడుతుంది. ఈ చెట్టు కలపకు డిమాండ్ కూడా ఎక్కువ. థాయ్‌లాండ్‌లో దీనిని సంగీత వాయిద్యాలను తయారు చేయడానికి ఉపయోగిస్తారు. ఈ పుల్లటి పండుతో… పచ్చడి కూడా చేసుకోవచ్చు. ఇది మన దేశంలో అందుబాటులో ఉన్నప్పటికీ… అంతగా ప్రాచుర్యం పొందలేదు. పులుపుగా ఉండటం వల్ల ప్రజలు తినడానికి ఇష్టపడరు కాబట్టి ఇది ప్రజాదరణ పొందలేదు.

బుద్ధుని చేతి పండు: దీని పేరు బుద్ధుని చేతి పండు. తూర్పు ఆసియాలో ఎక్కువగా కనిపిస్తుండడంతో… బుద్ధుడి చేతితో పోల్చారు. ఈ పండు రుచి చాలా పుల్లగా ఉంటుంది. మాంసం చాలా ఉంది. పల్ప్ లేదా రసం లేదు. అందుకే చాలా తక్కువ మంది మాత్రమే తింటారు. దీనిని పండు అని పిలవలేము. ఇది ఒక విచిత్రమైన ఆకృతిని కలిగి ఉంటుంది. అందుకే దీన్ని విరిగిన నిమ్మకాయ అంటారు. చైనీయులు దీనిని లక్కీ ఫ్రూట్ అంటారు. జపాన్‌లో న్యూ ఇయర్ సందర్భంగా ఈ పండును బహుమతిగా ఇస్తారు. ఈ పండు పుల్లగా ఉన్నప్పటికీ చక్కని వాసన కలిగి ఉంటుంది. ఇది సువాసనలను వెదజల్లుతుంది కాబట్టి ఇది అలంకరణలలో విస్తృతంగా ఉపయోగించబడుతుంది. ఎండ ప్రదేశాలలో పెరుగుతుంది.

గాక్ ఫ్రూట్: ఈ పండు గ్యాక్ ఫ్రూట్. ఇది వియత్నాంలో నూతన సంవత్సర బహుమతిగా ఇవ్వబడుతుంది. చైనా, ఆస్ట్రేలియాతో పాటు… ఆగ్నేయాసియా దేశాల్లో ఇది ఎక్కువగా కనిపిస్తుంది. ఆరోగ్యానికి చాలా మంచిది. ఎందుకంటే ఈ పండులో విటమిన్ సి పుష్కలంగా ఉంటుంది. ఈ పండులో నారింజ కంటే 40 రెట్లు ఎక్కువ విటమిన్ సి ఉంటుంది. అంతేకాకుండా, అధిక మొత్తంలో కార్బోహైడ్రేట్లు, విటమిన్లు, ఖనిజాలు, ఎంజైములు, ఫైబర్ మరియు యాంటీఆక్సిడెంట్ల కారణంగా, ఈ పండు పూర్తి డిమాండ్లో ఉంది. ఇవి డిసెంబర్ మరియు జనవరిలో వికసిస్తాయి.

రాంబుటాన్ పండు (రంబుటాన్ ఫ్రూట్): రాంబుటాన్ పండు. పైన ఎరుపు మరియు లోపల వెన్న, చూడటానికి అందంగా ఉంటుంది. రంబుటాన్ అంటే వెంట్రుకలు. పండు చుట్టూ ఫైబర్ వంటి జుట్టు ఉంటుంది. అందుకే అలా అంటారు. ఆగ్నేయాసియా, ఇండోనేషియా, మలేషియాలో సర్వసాధారణం. భారతదేశంలో ఇది చాలా తక్కువ. రవ్వ తియ్యగా ఉంటుంది కానీ కరకరలాడుతూ ఉంటుంది. నోటికి తినాలనిపిస్తుంది. ఈ పండులో విటమిన్లు మరియు పోషకాలు పుష్కలంగా ఉన్నాయి. మాంగనీస్ కంటెంట్ చాలా ఎక్కువగా ఉంటుంది.

జబుటికాబా పండ్లు: జబుటికాబా పండ్లు చెట్టు కాండం నుండి పండించే ఈ పండ్లను జబుటికాబా పండ్లు అంటారు. జబూతి అంటే తాబేలు. కాబా అంటే… తిరిగే ప్రాంతం. తాబేళ్లు సంచరించే ప్రాంతంలో ఈ చెట్లు ఎక్కువగా కనిపిస్తాయి. అందుకే వారికి ఆ పేరు పెట్టారు. కాబట్టి ఈ పండ్లు దక్షిణ అమెరికాకు చెందినవి. కానీ ఈ పండ్లు బ్రెజిల్ ద్రాక్ష పేరుతో ప్రపంచ ప్రసిద్ధి చెందాయి. పువ్వులు సాధారణంగా కొమ్మల చివర్లలో పుడతాయి. ఈ చెట్ల కొమ్మలు పూలతో నిండి ఉన్నాయి. వాటి నుండి పండ్లు వస్తాయి. ద్రాక్ష పండ్లలాగే… వీటిని నోటిలో పెట్టుకుని తినొచ్చు. వారు పుల్లని మరియు కొద్దిగా తీపి రుచి చూస్తారు. వీటితో జిలేబీ, జ్యూస్, వైన్ తయారు చేస్తారు. ఎండ వాతావరణంలో పెరిగే ఈ చెట్లు సంవత్సరానికి రెండుసార్లు పూస్తాయి.

అకీ పండు: లోపల నల్లటి గింజలు కనిపించినప్పుడు అకీ పండు చూడటం కష్టం. అయి అక్కి పండును తి అక్కి యాపిల్ అని కూడా అంటారు. పశ్చిమ ఆఫ్రికాలో ఎక్కువగా పెరిగే ఈ చెట్లు ఏ ఎండలోనైనా పెరుగుతాయి. అక్కి కాయలు ఎర్రగా మారగానే కోస్తారు. ఇందులోని పప్పు గట్టిగా కాకుండా మెత్తగా, క్రీములా మరియు స్పాంజిగా ఉంటుంది. ఉడికించి తింటే చాలా రుచిగా ఉంటుంది.

దురియన్ పండు (దురియన్ పండు): దురియన్ పండు. అది మన అరచేతిలా కనిపిస్తుంది. పనసలా బరువెక్కింది. థాయ్‌లాండ్ మరియు మలేషియాలో ఎక్కువగా లభించే ఈ పండు రసంలో మూడవ వంతుగా తయారవుతుంది. మేము మామిడిని పండ్లలో రారాజుగా పిలుస్తాము, స్థానిక ప్రజలు ఈ పండును పండ్లలో రారాజు అని పిలుస్తారు. పండు యొక్క బరువు సుమారు 3 కిలోలు. ఈ పండు నుండి ఐదు రకాల వాసనలు వస్తాయి. తీపి, ఆల్కహాలిక్, చేదు, సువాసన, కుళ్ళిన ఉల్లిపాయల యొక్క విచిత్రమైన వాసనతో. ఈ పిండిని స్వీట్లలో ఉపయోగిస్తారు. కొంతమంది ఈ పండు యొక్క విత్తనాలను కూడా తింటారు. ఈ పండు దాని విచిత్రమైన వాసన కారణంగా కొన్ని ప్రాంతాలలో నిషేధించబడింది. ముఖ్యంగా కొన్ని విమానాశ్రయాల్లో.

మాంగోస్టీన్ ఫ్రూట్ (మాంగోస్టీన్ ఫ్రూట్): మామిడి పండు సీతాఫలం వంటి తీపి రుచిని కలిగి ఉంటుంది. ఎరుపు మరియు ఊదా రంగులో ఉండే పండు రుచిగా ఉంటుంది. తీపి, సువాసనతో… ఆకట్టుకునే. ఇది ఆగ్నేయాసియా, భారతదేశం మరియు ఇండోనేషియాలో సర్వసాధారణం. ఇది అరుదైన పండు. చూడ్డానికి చాలా ముద్దుగా ఉంది. లోపల కాటన్ తెరిచినంత తెల్లగా ఉంటుంది. తీపి రుచి ఉన్నప్పటికీ.. ఎంతో అందమైన ఈ పండు ఆదరణ పొందకపోవడం విచారకరం.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *