జ్ఞాన్వాపి సర్వే బ్రేకింగ్: జ్ఞాన్వాపి మసీదులో సర్వే ప్రారంభమవుతుంది

భారీ భద్రత మధ్య జ్ఞానవాపి మసీదులో శుక్రవారం సర్వే ప్రారంభమైంది. అలహాబాద్ హైకోర్టు అనుమతితో వారణాసిలోని జ్ఞాన్‌వాపి మసీదులో ఆర్కియాలజికల్ సర్వే ఆఫ్ ఇండియా (ఏఎస్‌ఐ) శుక్రవారం శాస్త్రీయ సర్వేను ప్రారంభించింది.

జ్ఞాన్వాపి సర్వే బ్రేకింగ్: జ్ఞాన్వాపి మసీదులో సర్వే ప్రారంభమవుతుంది

జ్ఞాన్వాపి మసీదు

జ్ఞానవాపి సర్వే బ్రేకింగ్ : జ్ఞానవాపి మసీదులో శుక్రవారం భారీ బందోబస్తు మధ్య సర్వే ప్రారంభమైంది. అలహాబాద్ హైకోర్టు అనుమతితో వారణాసిలోని జ్ఞాన్‌వాపి మసీదుపై ఆర్కియాలజికల్ సర్వే ఆఫ్ ఇండియా (ఏఎస్‌ఐ) శుక్రవారం శాస్త్రీయ సర్వేను ప్రారంభించింది. (జ్ఞానవాపి ప్రాంగణంలో సర్వే ప్రారంభం) కట్టుదిట్టమైన భద్రతతో జరుగుతున్న సర్వే ప్రక్రియలో ముస్లిం పక్షం గైర్హాజరైంది.

రాహుల్ గాంధీ: రాహుల్ గాంధీకి కుక్కపిల్లలంటే చాలా ఇష్టం. గోవా నుండి ఢిల్లీ వరకు జాక్ రస్సెల్ టెర్రియర్ కుక్కపిల్లలు

17వ శతాబ్దపు మసీదు పూర్వపు హిందూ దేవాలయ నిర్మాణంపై నిర్మించబడిందా లేదా అనే విషయాన్ని నిర్ధారించే లక్ష్యంతో సర్వే నిర్వహించేందుకు ఆర్కియాలజికల్ సర్వే ఆఫ్ ఇండియాను అలహాబాద్ హైకోర్టు గురువారం అనుమతించిన ఒక రోజు తర్వాత సర్వే ప్రారంభమైంది. (పటిష్టమైన భద్రత మధ్య) ASI సర్వే ప్రారంభమైనప్పుడు జిల్లా యంత్రాంగం నియమించిన వ్యక్తులు మాత్రమే ప్రాంగణంలో ఉన్నారు. కాగా అంజుమన్ ఇంతేజామియా మసీదు కమిటీ సభ్యులు సర్వేను బహిష్కరించారు. (జ్ఞానవాపి మసీదు)

అమెరికా నేవీ మెన్: చైనాకు రహస్య సమాచారం ఇచ్చిన అమెరికా నేవీ సిబ్బంది..అరెస్టు

హిందూ పక్షం నుండి సోహన్‌లాల్ ఆర్య మాట్లాడుతూ, మునుపటి సర్వేలో, శివుడు మరియు పార్వతి శిల్పాలు, వరాహ (విష్ణువు యొక్క పంది అవతారం), గంటలు, త్రిశూలాలు మరియు మసీదు ఆలయమని సూచించే అనేక ఇతర ఆధారాలతో సహా అనేక కళాఖండాలు కనుగొనబడ్డాయి. వారణాసి జిల్లా కోర్టు ఆదేశాలకు వ్యతిరేకంగా ముస్లింల పక్షాన ఉన్న అంజుమన్ ఇంతేజామియా మసీదు కమిటీ సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించడంతో ఈ ఉత్తర్వులు వెలువడ్డాయి.

మెక్సికో: మెక్సికోలో బస్సు లోయలో పడింది.. 17 మంది మృతి, 22 మందికి గాయాలయ్యాయి.

హైకోర్టు తీర్పును స్వాగతించిన బీజేపీ నేతలు.. మసీదు ఉన్న స్థలంలో ఉన్న గుడిపై నిజానిజాలు ఇప్పుడు బయటకు వస్తాయని అన్నారు. “అలహాబాద్ కోర్టు ఇచ్చిన తీర్పు బాగుంది. ఇది భారతీయులమైన మాకు ఆశను కలిగిస్తుంది. నిజం ఎప్పుడూ బయటకు వస్తుంది, సమయం పడుతుంది, కానీ నిజం బయటకు వస్తుంది” అని బిజెపి ఎంపి ప్రజ్ఞా సింగ్ ఠాకూర్ పార్లమెంటు వెలుపల అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *