బీసీసీఐ: బీసీసీఐకి భారీ ఆదాయం.. వచ్చే ఐదేళ్లలో రూ.8,200 కోట్లు రాబట్టే అవకాశం? ఎలా అంటే..

వచ్చే ఐదేళ్ల పాటు స్వదేశంలో టీమిండియా ఆడే మ్యాచ్‌ల మీడియా హక్కులను పొందేందుకు బీసీసీఐ సెప్టెంబర్ మొదటి వారంలో వేలం నిర్వహించనుంది. ఈ వేలంలో పాల్గొనేందుకు పలు కంపెనీలు ఇప్పటికే రూ.15 లక్షల విలువైన బిడ్ పత్రాలను కొనుగోలు చేశాయి.

బీసీసీఐ: బీసీసీఐకి భారీ ఆదాయం.. వచ్చే ఐదేళ్లలో రూ.8,200 కోట్లు రాబట్టే అవకాశం?  ఎలా అంటే..

BCCI మీడియా హక్కులు

BCCI మీడియా హక్కులు: BCCI భారీ ఆదాయాన్ని పొందుతుంది. వచ్చే ఐదేళ్లలో దాదాపు రూ.8,200 కోట్ల ఆదాయం వస్తుందని బీసీసీఐ అంచనా వేసింది. ఇది కేవలం టీమ్ ఇండియా సొంత మైదానంలో ఆడే మ్యాచ్‌లకు మాత్రమే. వచ్చే ఐదేళ్లలో (2023-2028) భారత జట్టు (టీమ్ ఇండియా) సొంతగడ్డపై 88 మ్యాచ్‌లు ఆడాలని బీసీసీఐ ప్లాన్ చేసింది. అయితే ఈ మ్యాచ్‌లకు సంబంధించి మీడియా రైట్స్ ద్వారా బీసీసీఐ రూ. 8200 కోట్లు వస్తాయని తెలుస్తోంది. మీడియా హక్కుల విక్రయానికి బోర్డు ఇప్పటికే టెండర్లను ఆహ్వానించింది.

భారత క్రికెటర్లు బీసీసీఐకి ఫిర్యాదు : నిద్ర వద్దు మహా ప్రభో.. ఇంకోసారి ఇలా చేయకండి.. బీసీసీఐకి భారత క్రికెటర్ల ఫిర్యాదు..!

ఈ ఐదేళ్లలో భారత జట్టు స్వదేశంలో 25 టెస్టు మ్యాచ్‌లు, 27 వన్డేలు, 36 టీ20 మ్యాచ్‌లు ఆడనుంది. ఇందులో ఆసీస్‌తో 21 మ్యాచ్‌లు, ఇంగ్లండ్‌తో 18 మ్యాచ్‌లు ఉన్నాయి. 2018 – 2023 ఐదేళ్ల కాలంలో, BCCI రూ. 6,138 కోట్లు ఆర్జించింది. స్టార్ ఇండియా డిజిటల్ మరియు టీవీ హక్కులను సొంతం చేసుకుంది. అంటే ఒక్కో అంతర్జాతీయ మ్యాచ్ ధర రూ. 60 కోట్లు. అయితే ఈసారి.. టీవీ, డిజిటల్ హక్కుల కోసం వేర్వేరుగా వేలం ప్రక్రియ నిర్వహించాలని బీసీసీఐ నిర్ణయించింది.

బీసీసీఐ కొత్త రూల్స్: బీసీసీఐ కీలక నిర్ణయం.. క్రికెట్‌లో కొత్త రూల్.. ఇంపాక్ట్ ప్లేయర్ రూల్‌లో స్వల్ప మార్పు

గత ఐపీఎల్ మీడియా హక్కుల వేలం సందర్భంగా రిలయన్స్ డిజిటల్ బిడ్‌ను గెలుచుకుంది. స్టార్ టీవీ హక్కులను దక్కించుకుంది. బీసీసీఐకి రూ.48,390 కోట్ల ఆదాయం వచ్చింది. ఈ క్రమంలో ఐపీఎల్ విధానంలో టీవీ, డిజిటల్ హక్కుల కోసం బీసీసీఐ వేర్వేరుగా బిడ్లను ఆహ్వానించనుంది. వేలం ప్రక్రియ ఇ-వేలం ద్వారా నిర్వహించబడుతుంది. ఈ ఏడాది సెప్టెంబర్ మొదటి వారంలో వేలం షెడ్యూల్‌ను ప్రకటించేందుకు బీసీసీఐ సిద్ధమైంది. దరఖాస్తులకు ఈ నెల 25 చివరి తేదీ.

సెప్టెంబర్‌లో జరిగే వేలంలో పాల్గొనేందుకు పలు కంపెనీలు ఇప్పటికే రూ.15 లక్షల విలువైన బిడ్ పత్రాలను కొనుగోలు చేశాయి. అయితే టీమ్ ఇండియా ప్రసార హక్కులను కొనుగోలు చేసేందుకు మూడు సంస్థలు పోటీ పడుతున్నట్లు సమాచారం. BCC మూలాల ప్రకారం, డిస్నీ హాట్‌స్టార్, రిలయన్స్ – వయాకామ్ మరియు జీ-సోనీ వాటిలో ఉన్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *