టెస్ట్ IND vs SA: వేగవంతమైన బౌలింగ్

దక్షిణాఫ్రికా 256/5

ఎల్గర్ సెంచరీ

భారత్ 245 ఆలౌట్

రాహుల్ సూపర్ సెంచరీ

సెంచూరియన్: కేఎల్ రాహుల్ (137 బంతుల్లో 14 ఫోర్లు, 4 సిక్సర్లతో 101) అత్యుత్తమ సెంచరీ చేసినా బౌలర్ల వైఫల్యం బాధించింది. తన కెరీర్‌లో చివరి సిరీస్‌ను ఆడుతున్న డీన్ ఎల్గర్ (211 బంతుల్లో 23 ఫోర్లతో 140) సొంతగడ్డపై సెంచరీతో చెలరేగడంతో బుధవారం నాటి ఆటలో దక్షిణాఫ్రికా పైచేయి సాధించింది. తొలి టెస్టు రెండో రోజు ఓవర్ నైట్ స్కోరు 208/8తో తొలి ఇన్నింగ్స్ కొనసాగించిన భారత్ 67.4 ఓవర్లలో 245 పరుగులకు ఆలౌటైంది. ఆ తర్వాత దక్షిణాఫ్రికా 66 ఓవర్లలో 256/5 స్కోరు చేసింది. మొత్తం 11 పరుగుల ఆధిక్యం సాధించింది. వెలుతురు తగ్గడంతో 21 ఓవర్ల ముందుగానే ఆట నిలిచిపోయింది. ఎల్గర్‌తో పాటు జెన్సన్ (3) క్రీజులో ఉన్నాడు. ఎల్గర్, బెడింగ్‌హామ్ (56) నాలుగో వికెట్‌కు 131 పరుగుల భాగస్వామ్యంతో జట్టును పటిష్ట స్థితిలో నిలిపారు. బుమ్రా, సిరాజ్ చెరో 2 వికెట్లు తీశారు.

37 పరుగులు జోడించారు..: తొలి సెషన్‌లో 8.4 ఓవర్లు ఆడిన భారత్ 37 పరుగులు జోడించి మిగిలిన 2 వికెట్లు కోల్పోయింది. ఓవర్ నైట్ స్కోరు 70 పరుగులతో రాహుల్ బ్యాటింగ్ కొనసాగించగా, సిరాజ్ (5) కూడా సహకరించాడు. రబడ బౌలింగ్‌లో 4.6తో సెంచరీకి చేరుకున్నాడు. అయితే 65వ ఓవర్ తొలి బంతికి సిరాజ్ (5)కి కోట్జీ క్యాచ్ ఇవ్వడంతో 9వ వికెట్ కు 47 పరుగుల భాగస్వామ్యం ముగిసింది. సఫారీ కీపర్ వెరిన్ బౌలింగ్ లో ఔటయ్యే ప్రమాదం నుంచి తప్పించుకున్న రాహుల్ సిక్సర్ తో సెంచరీ పూర్తి చేశాడు. కానీ, ఆ వెంటన్ బర్గర్ బౌలింగ్ లో బౌల్డ్ అయ్యాడు.

తేలిన శార్దూల్, పామురాడ్: బౌలర్లకు సహకరిస్తున్న పిచ్‌పై భారత పేసర్లు చెలరేగితే అంతా తారుమారైంది. ఎల్గర్ ఎదురుదాడితో.. మా బౌలింగ్ మారిపోయింది. బుమ్రా తక్కువ వ్యవధిలో రెండు వికెట్లు తీసి ఒత్తిడి పెంచే ప్రయత్నం చేసినా.. శార్దూల్, ప్రసాద్ కృష్ణ రాణించలేకపోవడం పెద్ద లోటుగా మారింది. ఓపెనర్ మార్క్రామ్ (5) సిరాజ్ ఔట్‌తో షాకిచ్చాడు. కానీ, ఎల్గర్, జార్జి (28) రెండో వికెట్‌కు 93 పరుగుల భాగస్వామ్యంతో మద్దతు ఇచ్చారు. అయితే బుమ్రా జోర్జికి క్యాచ్ ఇచ్చి జట్టుకు బ్రేక్ ఇచ్చాడు. ఆ తర్వాత కీగన్ అద్భుత బంతితో పీటర్సన్ (2)ను బౌల్డ్ చేశాడు. స్వల్ప వ్యవధిలో రెండు వికెట్లు కోల్పోయి దక్షిణాఫ్రికా 113/3తో నిలిచింది. ఈ దశలో ఎల్గర్‌కు అరంగేట్రం ఆటగాడు బెడింగ్‌హామ్ చేరడంతో స్కోరు వేగం మరింత పెరిగింది. మరోవైపు, ఎల్గర్ తన కెరీర్‌లో 14వ సెంచరీని పూర్తి చేయడంతో, టీ సమయానికి దక్షిణాఫ్రికా 194/3తో మెరుగైన స్థితిలో ఉంది.

షార్ట్‌లెగ్‌లో రోహిత్..

షార్ట్ లెగ్ వద్ద కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ ఫీల్డింగ్ చేయడం అభిమానులను ఆశ్చర్యానికి గురి చేసింది. సహజంగానే, కొత్త క్రికెటర్లు తరచుగా ఈ స్థానంలో మోహరిస్తారు. ఆ స్థానానికి గిల్ లేదా జైస్వాల్ ఎవరైనా సరిపోతారు. కానీ, హిట్‌మ్యాన్ నిలబడటం కొత్తగా అనిపించింది.

వెల్డన్ రాహుల్

క్లిష్ట పరిస్థితుల్లోనూ సెంచరీ సాధించిన రాహుల్‌పై ప్రశంసలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. ‘మీరు అద్భుతంగా ఆడారు. ఆలోచన యొక్క స్పష్టతతో నేను చాలా ఆకట్టుకున్నాను. మీరు మంచి ఫుట్ వర్క్ చూపించారు. ఈ మ్యాచ్‌లో మీ సెంచరీ కీలకం అని సచిన్ టెండూల్కర్ పోస్ట్ చేశాడు. సునీల్ గవాస్కర్ కూడా రాహుల్ ఇన్నింగ్స్‌ను ఆకాశానికెత్తేశాడు. భారత టెస్టు చరిత్రలో టాప్-10 అత్యుత్తమ సెంచరీలలో ఇదొకటి అవుతుందని చెప్పాడు. గవాస్కర్ సెంచరీని చేరుకోవడానికి కొట్టిన భారీ షాట్‌ను ప్రశంసించాడు.

ఈ మైదానంలో రెండు టెస్టు సెంచరీలు చేసిన తొలి విదేశీయుడిగా రాహుల్ నిలిచాడు.

అన్ని ఫార్మాట్లలో వికెట్ కీపర్‌గా తన తొలి మ్యాచ్‌లోనే హాఫ్ సెంచరీకి పైగా సాధించిన తొలి క్రికెటర్ రాహుల్. ఆస్ట్రేలియాపై వన్డేల్లో 80 పరుగులు, టీ20ల్లో న్యూజిలాండ్‌పై 56 పరుగులు చేశాడు.

సిరాజ్ బ్రేక్..: చివరి సెషన్‌లో బెండింగ్‌హామ్ బౌలింగ్‌లో సిరాజ్ అవుటయ్యాడు. ఎల్గర్, డేవిడ్ ఎడాపెడా బంతి పాతబడడంతో బౌండరీలతో స్కోరు బోర్డు పరుగులు పెట్టింది. అయితే దక్షిణాఫ్రికా 5 పరుగులకే రెండు వికెట్లు కోల్పోయింది. బెడింగ్ హామ్ బౌలింగ్ లో సిరాజ్ బౌల్డ్ కాగా.. వెరిన్ (4) పురుష్ కు క్యాచ్ ఇచ్చి ఔటయ్యాడు.

స్కోర్‌బోర్డ్

భారత్ తొలి ఇన్నింగ్స్: 67.4 ఓవర్లలో 245 ఆలౌట్.

దక్షిణాఫ్రికా తొలి ఇన్నింగ్స్‌: మార్క్రామ్ (సి) రాహుల్ (బి) సిరాజ్ 5, ఎల్గర్ (బ్యాటింగ్) 140, జార్జ్ (సి) జైస్వాల్ (బి) బుమ్రా 28, పీటర్సన్ (బి) బుమ్రా 2, బెడింగ్‌హామ్ (బి) సిరాజ్ 56, వెరిన్ (సి) రాహుల్ (బి) ప్రసాద్ 4, జెన్సన్ (బ్యాటింగ్) 3; ఎక్స్‌ట్రాలు: 18; మొత్తం: 66 ఓవర్లలో 256/5; వికెట్ల పతనం: 1-11, 2-104, 3-113, 4-244, 5-249; బౌలింగ్: బుమ్రా 16-3-48-2, సిరాజ్ 15-0-63-2, శార్దూల్ 12-2-57-0, పాసురమ్ 15-2-61-1, అశ్విన్ 8-3-19-0.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 28, 2023 | 03:59 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *