Janasena : జనసేనకు కొత్త తలనొప్పి.. ఆలోచనలో పవన్!!

అవును.. జనసేనకు కొత్త తలనొప్పి వచ్చింది. దీంతో ఆ పార్టీ అధినేత పవన్ కల్యాణ్ ఆలోచనలో పడ్డారు. తెలంగాణ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో (టీఎస్ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు) బీజేపీతో జనసేన (బీజేపీ-జనసేన) పొత్తు పెట్టుకున్న సంగతి తెలిసిందే. ఇందులో భాగంగా కమలం పార్టీ జనసేనకు 8 సీట్లు కేటాయించింది. కూకట్‌పల్లి (ముమ్మారెడ్డి ప్రేమ్ కుమార్), తాండూరు (నెమూరి శంకర్ గౌడ్), కోదాడ (మేకల సతీష్ రెడ్డి), నాగర్ కర్నూల్ (వంగల లక్ష్మణ్ గౌడ్), ఖమ్మం (మిర్యాల రామకృష్ణ), కొత్తగూడెం (లక్కినేని సురేందర్ రావు), వైరా (తేజావత్ సంపత్ నాయక్), అశ్వర్ రావు పేట (ముయబోయిన ఉమాదేవి) ఆ స్థానాల్లో జనసేన అభ్యర్థులు పోటీ చేస్తున్నారు. పొత్తు ఓకే.. పోటీ ఓకే ఇప్పటివరకు అంతా ఓకే కానీ ఈ సమయంలో పెద్ద చిక్కు వచ్చి పడింది. జనసేన గుర్తు ‘గాజు గుర్తు’.. కానీ మరో పార్టీ పేరు, గుర్తు దాదాపు ఒకే విధంగా ఉండటంతో కార్యకర్తలు, అభిమానులు, ప్రజలు అయోమయంలో పడి మరో గుర్తుపై ఓటు వేస్తారనే టెన్షన్ జనసేన అభ్యర్థులను వెంటాడుతోంది.

janasena-bjp.jpg

ఇదీ అసలు కథ..

సైన్యానికి చిక్కులు తెచ్చిపెట్టిన పార్టీ మరెవరో కాదు.. ‘జాతీయ జనసేన’. ఈ పార్టీ గుర్తు ‘బకెట్’ (బకెట్ సింబల్). అయితే.. ఈవీఎంలపై పార్టీ పేర్లే కాకుండా గుర్తులు కూడా దాదాపు ఒకేలా కనిపిస్తున్నాయి. దీంతో ఓటర్లు గందరగోళానికి గురయ్యే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయని పార్టీ శ్రేణులు ఆందోళన చెందుతున్నాయి. మరీ ముఖ్యంగా.. 8 స్థానాల్లో పోటీ చేసిన జనసేనకు ఈ ఇబ్బందులు అన్నీ ఇన్నీ కావు కానీ.. హైదరాబాద్‌లోని కీలక నియోజకవర్గం కూకట్‌పల్లిలో ‘జాతీయ జన సేన’ అభ్యర్థిని నిలబెట్టడంతో ఏం చేయాలో పాలుపోక పవన్ కళ్యాణ్ అయోమయంలో పడ్డారు. ఈ నియోజకవర్గంలో సెటిలర్లు ఎక్కువగా ఉన్నందున.. కచ్చితంగా జనసేన గెలుస్తుందని ఆ పార్టీ శ్రేణులు ధీమా వ్యక్తం చేస్తున్నారు. అంతేకాదు ఆ పార్టీ తరపున పోటీ చేస్తున్న ప్రేమ్ కుమార్ కూడా టికెట్ కన్ఫర్మ్ కాకముందే స్వచ్ఛంద సేవా కార్యక్రమాలు చేస్తూనే ఉన్నారు. దీంతో సెటిలర్లపై ఉన్న వ్యతిరేకత, చేసిన సేవ, బీఆర్‌ఎస్‌ ప్రభుత్వంపై ఉన్న వ్యతిరేకత అన్నీ కలిసి వస్తాయని జనసేనాని ధీమా వ్యక్తం చేశారు. మరీ ముఖ్యంగా టీడీపీ (తెలుగుదేశం) క్యాడర్ ఉండడంతో కచ్చితంగా గెలుస్తామన్న ధీమాతో ఉన్నారు. అయితే ఆ ఆశలన్నీ కనుమరుగయ్యే అవకాశాలు కనిపిస్తున్నాయి.

PAWAN.jpg

మనం ఏంచేద్దాం?

వాస్త వానికి ఇండిపెండెంట్లు, చిన్న పార్టీల కు చిహ్నాల తో ప్ర ధాన పార్టీలు ఇబ్బందులు ప డ్డ ఉదంతాలు చాలానే ఉన్నాయి. గత 2018 ఎన్నికల్లో నకిరేకల్ నియోజకవర్గంలో ఇలాంటి ఘటనే చోటుచేసుకుంది. బీఆర్‌ఎస్‌ గుర్తు ‘కారు’ కావడంతో ఓటర్లు అయోమయంలో పడ్డారు. దీంతో వేముల వీరేశంకు పడాల్సిన ఓట్లన్నీ రోడ్డెక్కాయి. ఓట్లు చీలిపోవడంతో కాంగ్రెస్ అభ్యర్థి చిరుమూర్తి లింగయ్య ఓట్ల తేడాతో గెలుపొందారు. ఇప్పుడు 2023 ఎన్నికల్లోనూ ఇదే పరిస్థితి. అందుకే కారు గుర్తులను ఎవరికీ కేటాయించవద్దని బీఆర్ఎస్ నాయకత్వం ఎన్నికల కమిషన్, సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించగా.. కోర్టు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసింది. ఇప్పుడు జనసేన గుర్తు విషయంలో ఇలా జరగడంతో.. ఇప్పటి వరకు జరిగిన సంఘటనలు తెరపైకి వస్తున్నాయి. అయితే జనసేన అభ్యర్థి ప్రేమ్ కుమార్ మాత్రం జాతీయ జనసేన అభ్యర్థి నామినేషన్ ఉపసంహరించుకోవాలని ఆ పార్టీ అధినేత పవన్ కు గట్టిగా పట్టుబట్టారు. దీన్ని ఎలా సంప్రదించాలి..? ఏం చేయాలి..? సేనాని ఆలోచించాడు. మరోవైపు రాష్ట్రంలో ఇప్పటి వరకు జనసేనకు గుర్తింపు లేనందున గుర్తు రిజర్వ్ కాలేదని, గాజువాక గుర్తును కేటాయించలేదని ప్రచారం జరుగుతోంది. ఇందులో ఎంతవరకు నిజం ఉందనేది తెలియాల్సి ఉంది. అయితే ఇంత జరుగుతున్నా జనసేన నుంచి ఎలాంటి స్పందన లేదు.నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-12T14:49:37+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *