కొత్త పార్లమెంట్ భవనం: కొత్త పార్లమెంట్ భవనంలో అత్యాధునిక సౌకర్యాలు ఉన్నాయి

న్యూఢిల్లీ : నూతన పార్లమెంట్ భవనాన్ని అత్యంత ఆధునిక పద్ధతిలో నిర్మించి, అన్ని రకాల సౌకర్యాలతో పాటు కట్టుదిట్టమైన భద్రతా ఏర్పాట్లు చేశారు. హైటెక్ కృత్రిమ మేధతో నడిచే పరికరాలు భవనంలోకి ప్రవేశించే పార్లమెంట్ సభ్యులు, అధికారులు మరియు సిబ్బందిని గుర్తించి అనుమతిస్తాయి. ఒక మార్గం బ్లాక్ చేయబడినప్పుడు, మరొక సురక్షితమైన మార్గం లోపలికి వెళ్లడానికి అనుమతించబడుతుంది.

కొత్త పార్లమెంట్ భవనంలోకి ప్రజలను గుర్తించడానికి మరియు అనుమతించడానికి ప్రభుత్వం హైటెక్ అధునాతన ముఖ కృత్రిమ మేధస్సు యంత్రాంగాన్ని ఏర్పాటు చేసింది. పార్లమెంట్ గేట్ల వద్ద ఫేషియల్ రికగ్నిషన్ టెక్నాలజీని ఉపయోగిస్తున్నారు. కేంద్ర మంత్రులు, పార్లమెంటు సభ్యులు, ఉన్నతాధికారులను గుర్తించేందుకు ఇప్పటికే స్కానింగ్ ప్రక్రియ పూర్తయింది. పార్లమెంట్ భవనంలోకి అడుగుపెట్టగానే వారిని గుర్తించి తలుపులు తెరిచేలా ఏర్పాట్లు చేశారు. ప్రవేశ మార్గాల నుంచి ఆరు మీటర్ల దూరంలోనే వాటిని గుర్తించేలా ఏర్పాట్లు చేశారు.

ఎంపీల ముఖాలను స్కాన్ చేయడమే కాకుండా పాస్‌పోర్ట్ రెన్యూవల్ సమయంలో సేకరించిన వివరాలను కొత్త పార్లమెంట్ భవనంలోని ఎంపీల నుంచి కూడా సేకరించారు. ఫేషియల్ రికగ్నిషన్ సిస్టమ్ పని చేయకపోతే, వేలిముద్రలు లేదా ప్రత్యేకమైన పిన్ ద్వారా నమోదు చేయడం సాధ్యపడుతుంది. కొన్ని ప్రదేశాల్లోకి సంబంధిత వ్యక్తులను మాత్రమే అనుమతించేలా ప్రత్యేక ఏర్పాట్లు చేశారు. దీని కోసం, ట్రాన్స్‌పోర్ట్ అప్లికేషన్‌ల కోసం స్మార్ట్ కార్డ్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ ద్వారా ఈ ఏర్పాటు చేయబడింది. పార్లమెంట్ భవనంలోకి ప్రవేశించేందుకు క్రెడిట్ కార్డు తరహాలో స్మార్ట్ కార్డును అందించారు. ఈ ఎన్‌క్రిప్టెడ్ డేటా ప్రస్తుతం సెంటర్ ఫర్ డెవలప్‌మెంట్ ఆఫ్ అడ్వాన్స్‌డ్ కంప్యూటింగ్ (CDAC) ద్వారా అభివృద్ధి చేయబడుతోంది. CDAC కేంద్ర ఎలక్ట్రానిక్స్ మరియు ఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ మంత్రిత్వ శాఖ క్రింద పని చేస్తోంది.

ప్రధానమంత్రి కూర్చునే సెక్షన్‌లోకి పీఎంఓ అనుమతి పొందిన వారిని మాత్రమే అనుమతించే విధంగా ఏర్పాట్లు చేశారు. ఎవరు ఏ దారిలో వెళ్లాలో తెలిపే మొబిలిటీ యాప్‌ను కూడా తయారు చేశారు. పార్లమెంట్ లాబీలు, కారిడార్లలోకి మీడియాను అనుమతించనున్నారు. పది సంవత్సరాల కంటే ఎక్కువ అనుభవం ఉన్న జర్నలిస్టులు సెంట్రల్ హాల్‌లోకి ప్రవేశించవచ్చు. మీడియా కార్డ్ హోల్డర్లు కూడా క్యాంటీన్ మరియు సౌకర్యాల గదిలోకి ప్రవేశించవచ్చు. సందర్శకుల కోసం మూడు ఆర్ట్ గ్యాలరీలు ఉన్నాయి.

ఇది కూడా చదవండి:

తైవాన్ వర్సెస్ చైనా : తైవాన్‌పై దాడికి చైనా సిద్ధమవుతోందా?

హైదరాబాద్ విద్యార్థి: అమెరికాలో ఆకలితో అలమటిస్తున్న హైదరాబాద్ విద్యార్థికి భారత కాన్సులేట్ సహాయం అందిస్తోంది

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-06T12:39:57+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *