లావెండర్ టీ: లావెండర్ టీ వల్ల కలిగే ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు తెలిస్తే ఎప్పటికీ వదలరు!

ఆందోళనను తగ్గించడంతో పాటు, జీర్ణ సమస్యలను తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది. లావెండర్ టీ నాడీ వ్యవస్థపై శాంతించే ప్రభావాన్ని కలిగి ఉంటుంది. నిద్ర నాణ్యతను మెరుగుపరచడంతో పాటు, ఇది నిద్రలేమి మరియు నిద్ర రుగ్మతలను తొలగించడంలో సహాయపడుతుంది.

లావెండర్ టీ: లావెండర్ టీ వల్ల కలిగే ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు తెలిస్తే ఎప్పటికీ వదలరు!

లావెండర్ టీ

లావెండర్ టీ: లావెండర్ టీలో ఉండే లక్షణాలు అనేక ఆరోగ్య ప్రయోజనాలను కలిగి ఉన్నాయి. టీ నరాలను ప్రశాంతపరుస్తుంది, మంచి నిద్రను ప్రేరేపిస్తుంది, చర్మ ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది మరియు అనేక ఇతర ప్రయోజనాలను అందిస్తుంది అని చాలా మంది నమ్ముతారు. లావెండర్ అరోమాథెరపీ ఏజెంట్‌గా విస్తృతంగా ఉపయోగించబడుతుంది. ఆందోళన, నిరాశ మరియు అలసట నుండి ఉపశమనానికి అనుబంధంగా ఉపయోగించబడుతుంది.

ఇంకా చదవండి: యాంత్రీకరణ : వరి సాగులో యాంత్రీకరణతో కూలీల కొరతను అరికట్టండి

లావెండర్‌లోని సమ్మేళనాలు మెదడులోని కొన్ని ప్రాంతాలలో కార్యకలాపాలను ప్రేరేపిస్తాయని, మానసిక స్థితిని సరిదిద్దడానికి మరియు ప్రశాంతతను ప్రేరేపించే మెదడు కణాల మధ్య ప్రేరణల ప్రసారాన్ని ప్రభావితం చేస్తుందని అధ్యయనాలు చూపిస్తున్నాయి. లావెండర్ ఆయిల్ యొక్క వాసన మానసిక స్థితిని మెరుగుపరుస్తుంది. మనసును ప్రశాంతపరుస్తుంది.

తైవాన్‌లో 80 మంది వ్యక్తులపై జరిపిన అధ్యయనంలో, 2 వారాల పాటు రోజుకు 1 కప్పు లావెండర్ టీ తాగిన వారితో పోలిస్తే, అది తాగని వారితో పోలిస్తే తక్కువ అలసట మరియు డిప్రెషన్‌లో ఉన్నట్లు తేలింది. లావెండర్ టీ మానసిక ప్రశాంతత మరియు విశ్రాంతిని కలిగించడంలో సహాయపడుతుందని కనుగొనబడింది.

ఇంకా చదవండి: పుచ్చకాయ సాగు: పసుపు రకం పుచ్చకాయ సాగు చేసి లాభాలు గడిస్తున్న తిరుపతి జిల్లా రైతు

ఆందోళనను తగ్గించడంతో పాటు, జీర్ణ సమస్యలను తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది. లావెండర్ టీ నాడీ వ్యవస్థపై శాంతించే ప్రభావాన్ని కలిగి ఉంటుంది. నిద్ర నాణ్యతను మెరుగుపరచడంతో పాటు, ఇది నిద్రలేమి మరియు నిద్ర రుగ్మతలను తొలగించడంలో సహాయపడుతుంది. తలనొప్పి మరియు మైగ్రేన్‌ల నుండి ఉపశమనం కలిగిస్తుంది. లావెండర్ టీ తాగితే తలనొప్పి నుంచి త్వరగా ఉపశమనం పొందవచ్చని నిపుణులు చెబుతున్నారు.

బహిష్టు సమయంలో పొత్తికడుపులో తిమ్మిర్లు మహిళల్లో సాధారణ సమస్య. లావెండర్ టీ ఈ సమస్య నుండి ఉపశమనం పొందడంలో సహాయపడుతుంది. దీనిపై మరింత లోతైన అధ్యయనాలు జరగాల్సి ఉంది. లావెండర్ ఆయిల్ యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ మరియు యాంటీ బాక్టీరియల్ ప్రభావాలను కలిగి ఉన్నట్లు చూపబడింది.

ఇంకా చదవండి: డ్రాగన్ ఫ్రూట్ సాగు : డ్రాగన్ ఫ్రూట్ సాగుతో మంచి ఫలితాలు

ఇది మొటిమలతో పోరాడటానికి, సోరియాసిస్ వంటి తాపజనక చర్మ పరిస్థితులను మెరుగుపరచడానికి మరియు గాయాలను నయం చేయడానికి ఉపయోగించవచ్చు. దగ్గు, జలుబు మరియు రద్దీ వంటి శ్వాసకోశ సమస్యల నుండి ఉపశమనం పొందేందుకు లావెండర్ టీ మంచిది. దీన్ని తీసుకోవడం వల్ల శ్వాసకోశ వ్యవస్థ సాఫీగా సాగుతుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *